Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

haohanluongson

Active Member
Ðề: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

đúng là giá em này hơi cao khoảng độ 3t6 là hợp lý nhất ... bạn nói cái cổng gắn HDD 2'5 cũng chả để làm gì !!!! có nó cũng tiện chứ bạn , sao bạn biết ít người sử dụng nó ? loại di động thì bây giờ muốn mang theo đi đâu đó lúc nào cũng lỉnh kỉnh thêm cái ổ cúng lớn nữa hay nhưng người thích gon nhẹ thì sao bạn , thêm nữa nó có cái cổng usb3.0 màu xanh (vì cái này nên tui mới mua nó) có nó chép phim từ máy tính bàn qua cổng usb này rất nhanh , chứ ổ cứng lớn mà qua usb 2.0 thì cũng thành chậm , tui thấy chep bằng esata là ngon nhất , nhưng vì nhiều ổ cứng không có cổng này
e thấy hdd 2.5" ít có cái nào dung lượng lớn, toàn 1TB là cao, với cả giá HDD 2.5" cũng cao hơn kha khá so với HDD 3.5" nên ít người chọn mua hdd 2.5", nếu những người hay đi du lịch thì chơi con này là hợp lý, sắm thêm 1 cái hdd 1TB lắp trong nữa là gọn nhẹ, lắp trên xe ô tô cũng good, chỉ có rào cản lớn nhất là giá con này hơi cao, vì hddplayer mà lên đến tầm giá gần 4tr thì sẽ có rất nhìu sự lựa chọn hợp lý hơn con này rùi. Đây chỉ là ý kiến cá nhân, vì bản thân e cũng toàn sài đồ Dune HDI, hiện đang xài 1 cái D1 và TV-101 ko có gì phải phàn nàn về em nó cả:D

HDGialong

Active Member

Em này để nghiên cứu xem có đưa lên xe ô tô của Sếp không
Chất lưởng âm thanh và hình ảnh của Dune rất tốt
mà đưa lên xe oto thì sợ không sử dụng hết khả năng
của sản phẩm.

Nhưng em này nhìn rất gọn nhẹ. Hôm nào rảnh lắp thử xem
có phù hợp không đã .

hanmeHD

Member

Hi e thấy mỗi con Dune đều có điểm riêng biệt, em thì vẫn khoái Dune Max, all in one...em này thì kết mỗi em cầm hộp thôi chứ nhìn con TV này chả thấy ấn tượng..

nokian9x

Well-Known Member

Hi e thấy mỗi con Dune đều có điểm riêng biệt, em thì vẫn khoái Dune Max, all in one...em này thì kết mỗi em cầm hộp thôi chứ nhìn con TV này chả thấy ấn tượng..

301 cũng mạnh và ấn tượng mà bạn. Nhiều cái Max không có. Như chip em này ngon hơn, đọc ổ 2.5, USB 3.0,....

DaiNguyenSoai

Em này để nghiên cứu xem có đưa lên xe ô tô của Sếp không
Chất lưởng âm thanh và hình ảnh của Dune rất tốt
mà đưa lên xe oto thì sợ không sử dụng hết khả năng
của sản phẩm.

Nhưng em này nhìn rất gọn nhẹ. Hôm nào rảnh lắp thử xem
có phù hợp không đã .

em nghĩ là chơi đc tốt đấy bác. vì dune lite và dune 101 em thấy nhiều người gắn xe hơi lắm

hàng ngoài khả năng :-s

haitacne

301 cũng mạnh và ấn tượng mà bạn. Nhiều cái Max không có. Như chip em này ngon hơn, đọc ổ 2.5, USB 3.0,....

tung ra sản phẩm mới đánh vào thị trường thì cũng có cái gì khác biệt chứ bác! giống nhau hết thì đâu có gọi là sản phẩm mới chứ ;))

luotgia

Còn này hình như ra muộn hơn dự kiến, sốt ruột quá em mua Dune HD Lite 53D từ trước tết rồi.

chơi tốt giá rẻ thì đợi lâu cũng đáng mà bác ;))

KyLanCung

Con dune tv này sử dụng trên ô tô ngon không mấy bác? bác nào sử dụng con này trên ô tô rồi cho em lời khuyên, nếu được em múc ngay một con mới được

Lữ Bố

Người đẹp SaigonHD cũng chuẩn ra phết nhỉ

bác chủ cứ lấy mẫu nhà cà ra phét! Ace họ cứ ngắm nghía mãi, em thì em xạ thủ ngay bác nào ngấm mà không ủng hộ đấy nhé :))

tnfsmith

Member

Em nó hỗ trợ ổ cứng gắn trong 2.5 inch MAXX dung lượng bao nhiêu (TB) vậy anh em?

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Con dune tv này sử dụng trên ô tô ngon không mấy bác? bác nào sử dụng con này trên ô tô rồi cho em lời khuyên, nếu được em múc ngay một con mới được

Dune TV 301 gắn trên ô tô thì chất lượng tuyệt vời rồi bác ! Có thêm dây nối dài mắt hồng ngoại (tăng thêm tính thời trang cho ô tô nữa) :)

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 08:11:39 AM ---------- Bài trên gởi vào lúc 08:10:47 AM ----------

Em nó hỗ trợ ổ cứng gắn trong 2.5 inch MAXX dung lượng bao nhiêu (TB) vậy anh em?

Hiện nay là 1TB bác (vì cũng chưa có ổ 2.5' lớn hơn 1TB trên thị trường để thử nữa) :-?

DaiNguyenSoai

bác cứ yên tâm mà dùng. lúc xưa mọi người còn tháo chân dune lite để trên ô tô nữa mà

hachne

Giá con này 3T8 thì có vẻ hơi cao rùi, hơn được con tv-101 mỗi cái cổng optical và LAN 1000, còn lại CPU cùng 1 loại, cái hdd 2.5" ít người sử dụng nó nên có thêm cái cổng này cũng chả để làm gì

giá thấp quá thì mấy hãng của tàu chắc tôi hết quá mấy bác?

nokian9x

Well-Known Member

Toi thì không toi người ta sẽ tìm cách hạ giá nữa. Công nghệ mà:)

nenasa

cái mới ra để hoàn thiện cái cũ và cái cũ sẻ hạ giá

Bên trên