Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

kimlauy

Ðề: Re: Ðề: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

anh Tiến cho hỏi nên mua hdd di động 2tb usb3.0 nào với dune 301 là ok nhất anh (nối trực tiếp với dune 301 bằng cổng usb 3.0 luôn hay sao anh) với lại nếu chép phim bằng hdd di động (usb 3.0 , 2.0) có nhanh bằng hdd gắn trong esata ko? vì các hdd di động có esata giá tương đối cao

cổng esata thì chép nhanh hơn cổng usb rồi, còn em nghĩ việc chép phim thì mình gởi HDD cho chổ chép phim. chứ có khi nào mình tự chép đâu :D

Re: Ðề: Re: Ðề: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

cổng esata thì chép nhanh hơn cổng usb rồi, còn em nghĩ việc chép phim thì mình gởi HDD cho chổ chép phim. chứ có khi nào mình tự chép đâu :D

ai đang sài 301 cho em hỏi, USB 3.0 Slave trên 301 là gì, có kết nối trực tiếp với WD 2TB qua cổng USB 3.0 dc ko (nếu dc có cải thiện tốc độ trình chiếu hơn so với usb 2.0 ? ).
Vậy nếu mua HDD di động thì khi đi chép chắc cũng lâu vì ko có esata, vậy theo các bác mình mua HDD gắn trong + dock or box có esata có nên ko. vì thi thoảng, em cũng hay copy film từ PC qua HDD, mà PC cùi ko có usb 3.0 nên chép bằng 2.0 thấy đuối quá

cám ơn mọi ngừoi

q1234567896789

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

301 mà chiến thôi

angle

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

ai đang sài 301 cho em hỏi, USB 3.0 Slave trên 301 là gì, có kết nối trực tiếp với WD 2TB qua cổng USB 3.0 dc ko (nếu dc có cải thiện tốc độ trình chiếu hơn so với usb 2.0 ? ).
Vậy nếu mua HDD di động thì khi đi chép chắc cũng lâu vì ko có esata, vậy theo các bác mình mua HDD gắn trong + dock or box có esata có nên ko. vì thi thoảng, em cũng hay copy film từ PC qua HDD, mà PC cùi ko có usb 3.0 nên chép bằng 2.0 thấy đuối quá

cám ơn mọi ngừoi

Bác chép bằng cổng USB 2.0 thi thoảng mới chép với tốc độ 20MB/s thì cũng ko lâu lắm bác ơi.

DaiNguyenSoai

cám ơn mọi ngừoi

cổng đó dùng để kết nối dune với PC đó bác. 301 kết nối được với WD 2T qua cổng usb đó bác. tốc độ xem phim vẫn như nhau bác ah!

huy_ngo21

Member
Ðề: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

dune 301 này chơi được file iso bluray được không mấy bác?

huy_ngo21

Member

mình download film bluray trên diễn đàn về dune 301 có đọc được không bạn ? thanks

ntbise

Nhu gioi thieu, con nay dep qua

minhduc345

vote cho thương hiệu dune

andyou

Chào mọi người, mình cũng đang dự định mua 1 em 301, nhưng có 1 số thắc mắc.
Không biết cổng y/pb/pr (component) kết nối thế nào nhỉ, ko có dây cáp kèm theo , hay phải mua riêng (dây này 3 màu đỏ, xanh đậm, xanh lá). Còn dây kèm theo sẵn 3.5 ly ra ba đầu trắng, vàng, đỏ thì mình kết nối với TV thông thường qua cổng AVout (coax) đúng ko?

nếu bác đã chơi đầu phát HD thì chơi android làm gì cho mệt, nếu bác định chơi android thì mua điện thoại hay ipad sử dụng hây hơn

DaiNguyenSoai

Em 301 này so với em Dun DUO H1 thì như thế nào vậy bác ? Về giá cả trong tầm tiền, cấu hình phần cứng ? CHo em ít info tuần sau lãnh lương em ghé lụm 1 con, đang phân vân 2 con này ạ

nếu tầm tiền của bác khoảng 7tr thì nên chọn dune duo cho nó đỉnh, nếu tầm tiền bác 5tr thì nên đầu tư em dune H1, D1 là kinh tế nhất. tất cả các dòng của dune hầu hết các chức năng điều như nhau cả.

onkio

nếu bác đã chơi đầu phát HD thì chơi android làm gì cho mệt, nếu bác định chơi android thì mua điện thoại hay ipad sử dụng hây hơn

nếu đã chơi HD thì không nên lăng nhăn mấy thứ khác. :D

kronglua

Nhìn thấy mê quá

pirate

con này qua thời gian dùng phát hiện ra 1 yếu điểm của em nó là 2 cái cổng USB có chất lượng kém hay sao ý.
Xem lâu có hiện tượng load dữ liệu bị chậm làm cho film bị giựt hình hoặc tiếng đi nhưng hình đứng, tiếng lệch so với hình do nóng chip hay sao đó. Phải off tí mở coi lại thì bình thường.
Lâu lâu mở file báo lỗi, off mở lại thì coi ngon lành.
Cổng USB phía sau lỏng lẻo, lở chạm nhẹ dây usb là mất kết nối ngay.

Bên trên