HT 2013 - Center "khủng long" gần nhất .... HDVN

minhduc2105

Ðề: HT 2013 - Center "khủng long" gần nhất .... HDVN

quá là khủng long, dân chơi thứ thiệt đây :)

gatronggoloa

Phòng bác bề ngang rộng thêm cho 2 loa front để thoái mái thì ngon ...chứ h trông đúng là độc, khủng .. nhưng ngồn ngộn toàn thấy loa là loa...

TISSOT

Mặc kệ ngày tận thế, năm 2012 vẫn cứ lừ lừ trôi qua :D
Chào đón 2013, em quyết định nâng cấp quả loa center thành "khủng long" cho xứng với receiver (trước giờ dùng toàn loa cùi hehe)

Hậu trường có 1 chút thay đổi nhỏ do đưa 2 cặp KEF C55 về làm surround. Các thiết bị khác vẫn như 2012 với máy chiếu Optoma HD83, receiver Pioneer SC35.

Nghe nhạc lossless từ Ipod

Đầu HD 3D ngon bổ Vaudi do bác Chip review hay quá :))

Và center mới đã xuất hiện....

Cận cảnh

Thử loa thôi....

Nhưng để sánh vai với quả center khủng long (Altec Lansing 950-8B), cần phải vất vả kiếm thêm bạn cho em nó và đây, kết quả của gần 1 tháng chờ đợi.
Hàng về

Altec Lansing 950-8B trong vai Tannoy Stirling TW

Nhưng để hoàn thành tốt vai diễn với phòng chiếu hiện tại, tạm thời đành cất phần chân cho vừa với màn hình phía sau.

Nhận xét của bản thân:
- Loa đồng trục Altec Lansing 950-8B quá xuất sắc trong vai trò front và center của trung tâm giải trí.
Kích thước drive lớn (40cm) Không chỉ xem phim mà âm thanh khi nghe ca nhạc Bluray cũng rất xuất sắc do bass cực sâu, mạnh, trường âm mid rộng thênh thang như sân Mỹ Đình, loa treble đủ sức tái tạo tất cả các loại nhạc cụ từ bộ gõ (dải treble chỉ cần để ở mức 12h là vừa đủ nghe), đáp ứng được tiết tấu nhanh (quan trọng).
Giá thành không quá đắt, chỉ tội hơi mất công từ khâu săn loa, đến khâu đóng thùng. Cái khó nhất ở đây là làm sao để mua được 3 loa cho vừa tiền chứ không phải là 4 để thừa ra 1 cái :))

- Đầu HD 3D Vaudi: ngon trong tầm giá. Trong khi chưa chờ đợi được hổ báo Dune Max 3D của Dune HDI, em rất hài lòng với "kẻ thay thế" Vaudi V6W. Do đã từng dùng thử nhiều đầu tương đương khác chạy Realtek 1186, Vaudi được đánh giá cao về chất lượng và điều khiển có đèn. Thiết bị chạy khá nuột, gần như không bị treo với hầu hết các tính năng (tính năng gì thì các bác tự trải nghiệm hoặc đọc review của mama Tổng quản Chip@HDVN :D)

- Loa KEF C55: dùng làm front và center cả nửa năm 2012, vốn dĩ em định làm 4 đôi cho đủ cả bộ 7.2 nhưng lùng mãi chỉ được 2 đôi nên vác xuống làm surround vẫn đúng như ý định ban đầu. Hiện tại gần như hài lòng vì đã kiếm đủ 7 loa đồng trục cho dàn HT.

Nhận xét của bạn bè:
- Sao nhà anh dùng gì mà lắm SUB thế, anh chơi nhạc sàn à?
(Lắm SUB là vì có tới 4 cái đằng trước và 1 cái đằng sau, nhiều hơn cả loa chính chỉ có 4 cái đằng sau =)) )
- Loa của anh thì gấu nhưng sắp xếp không đúng vì ai lại để SUB chính giữa màn hình.

Năm rồi kinh tế khó khăn em chỉ cố gắng nâng cấp mỗi loa thôi, ảnh chụp xấu mong các bác thông cảm :D
Chúc anh em HDVN 1 năm 2013 dồi dào, thịnh vượng, sức khỏe và phát tài.

Độc đáo thật. Center mới nhìn qua tưởng là sub bác ạ.

pilypily

Member
phòng bác e cảm giác bé mà bộ loa khủng, lại toàn loa bass thì cứ gọi là

nobody2011

Em trộm nghĩ và xin hỏi cụ chủ: với diện tích phòng này, với công suất bộ dàn này, thì ... mở volume cỡ nào thì âm thanh phù hợp với khả năng của người nghe, không bị vỡ màng nhĩ, mà nghe và cảm nhận được hết các loại âm thanh của các nhạc cụ phát ra 1 cách dễ chịu nhất, hoàn hảo nhất, trong 1 thời gian liên tục, đủ dài (vd 30-60 phút). Em đoán: chỉ mở volume được 3/10 là kịch.

tommy8288

Center quá Khủng , em thích cái phòng của Bác trang trí nhẹ nhàng mà nhìn rất là Nghệ Thuật ! Thank's !

Bên trên