[Hướng dẫn] cài đặt chi tiết Media Center bằng Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

Ðề: Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

mình làm được tất cả các bước rồi đến khi play film thì báo lỗi này là sao hả các bác
Trích:
Nguyên văn bởi letinhyeu Xem bài viết
Mình kiểm tra lại rồi, đường dẫn đúng, vào tools > renumber rồi, vẫn ko được (tất cả các phim đều như vậy) :confused:
Bạn chụp screenshot Ant Movie Catalog lên mình xem thử

Hiện nay, bạn đang Media Portal version nào, My Films version nào
đây là antmovie của mình, mình cũng bị trường hợp tương tự như trên và cũng làm theo hướng dẫn của bro là renumber lại nhưng không ăn thua, đang dùng bản media portal và myfilm down từ link ở trang 1
a>

nguyenhieu189

Cái này đúng cái mình cần để làm htpc, cám ơn nhiều.

htinfo

hay lắm bạn. mình lần đầu sử dụng lúc trước dùng Media Center của MS mà toàn bắt trả phí, giờ lần đầu tiên dùng cái này, đang vọc đây!

dung89sr

có ai biết làm thế nào để có cyberlink của powerDVD8 chỗ H264 ko ạ?

heoconbusua

Mình ko mở đc file của AMC Updater trong AMC, bạn nào giúp mình với. Nó báo lỗi " Cannot identify file type from header" :(.

Hình ảnh minh họa ở bên dưới
Cảm ơn nhiều :D

Hoangtuzip

mọi người cho em hỏi..!
nếu dùng medìa fortal để quản lý mp3 hoặc CD lossless. vậy làm cách nào để tạo 2 mục riêng lẻ ở Menu. hay mình phải tạo 2 thư mục MP3 và Lossless, để vào Menu-->music-->2 thư mục. và cho em hỏi thêm nếu dùng Remote có thể nhấn bài hát theo số được không ạ,kiểu như ở đầu dân dụng âys

Hoangtuzip

câu hỏi thứ 2 luôn ạ:
làm sao để media portal quản lý được FLV định dạng video thường sử dụng trên mạng

Tomykhoai

Active Member

Mình thấy dùng Moving Pictures plugin rất đơn giản và hay. Dễ sử dụng hơn myfilm rất nhiều.
Xin hỏi bạn khi mình dùng 2 màn hình thì làm thế nào để có thể sử dụng MP trên LCD còn Monitor vẫn dùng để làm việc khác được. Thanks

247vn

Member

hay quá , thế mà giờ mình mới biết

phải nói là sau khi cài cái Media portal kết hợp với cái remote của bato bán trên 5s, em tiễn cái HD player về vườn luôn. Tuy nhiên vẫn còn vướng chỗ làm sao để plug in Music chơi được nhạc dts vậy các bác?

Vanass

em làm theo hướng dẫn mà chả xong, đã config chỉnh sửa đầy đủ
data update thủ công, ko dùng đc auto, lên trang chủ down scrips mới về update trên AMC luôn
http://www.flickr.com/photos/33771316@N07/5074623657/
config mediaport như hướng dẫn
http://www.flickr.com/photos/33771316@N07/5074623909/
http://www.flickr.com/photos/33771316@N07/5075222966/
Và thành quả không như mong muốn
http://www.flickr.com/photos/33771316@N07/5075221370/
em đang dùng win 7, HELP ME

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình thấy dùng Moving Pictures plugin rất đơn giản và hay. Dễ sử dụng hơn myfilm rất nhiều.
Xin hỏi bạn khi mình dùng 2 màn hình thì làm thế nào để có thể sử dụng MP trên LCD còn Monitor vẫn dùng để làm việc khác được. Thanks

mình cũng sài moving pictures nhưng co ai chỉ mình cách coi phim nhưng mở bằng lite codec của mình ko mình ko muốn mỡ bằng cái tool của no mà coi phim tại nó ko cho mình kéo qua nhanh khi xem phim ..co pro nào chỉ em dc ko huuhii#:-S

Doatphach

Active Member

Cho hỏi nếu mình đã dung media center master lấy thông tin thì có cách nào dùng MP nhập thư viện ko
vì thằng MCM nó để luôn tại từng folder film rồi

melbmoon

Cho hỏi nếu mình đã dung media center master lấy thông tin thì có cách nào dùng MP nhập thư viện ko
vì thằng MCM nó để luôn tại từng folder film rồi

Hoàn toàn có thể được. Bác dùng Moving Pictures Configuration -> Importer setting. Ở phần Dât Sources chọn Manually manage movie data sources. và ba phần Movie Detail Data Sources, Cover Art Data Sources và Backdrop Data Sources bác chọn mymovies.xml (local) và move nó lên đầu tiên.

truongthangmt3

Ðề: [Hướng dẫn] cài đặt chi tiết Media Center bằng Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

cho hỏi lỗi này là lỗi gì ạ???

quynhnhu

Member
Ðề: [Hướng dẫn] cài đặt chi tiết Media Center bằng Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

Chào bạn
cho mình hỏi cái này làm trên laptop dc ko. bạn nói gỡ hết các bộ code là gỡ k-lite và những phần mềm nghe nhạc ah

Bên trên