[Hướng dẫn] cài đặt chi tiết Media Center bằng Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

nhotcay

Member
Ðề: Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

Dùng Moving Picture rất đơn giản và dễ hiểu
Nhưng hình như ko auto update film được đúng ko mọi người

arryo

Active Member

Những ai bị lỗi như hình

Thì download bản install trước: http://forum.team-mediaportal.com/a...t-version-currently-4-8-0c-myfilms_v4.8.0.mpi

sau đó copy file MesFilms.dll vào thư mục plugins, mình sơ suất thế nào mà bỏ mất phần cài đặt trong bài đầu. Đã cập nhật lại

nhotcay

Member

Cài Moving Pictures cho nó đơn giản, dễ dùng.

Mình dùng Moving Picture
Skin Xface
Player chon : Mpc < Media Player Classic >
Sau khi play chon 1 film - Tat MPC di - Quay lai Media Port thì màn hình toàn đen xi` - Ko thể nào chọn phim nào khác được , Toàn phải vào Task Bar tắt :-<
Ko biết có ai cũng bị thế ko

anhtuanph

Member

Plugin Films tương đối ổn rồi.

Mình thấy MP vẻ 1.0.2 có vẻ ổn hơn 1.1, nếu có cách add thêm được phần chọn phụ đề internal chạy mặc định như 1.1 là ngon luôn.

Xin được tư vấn quản lý chương trình chút.

Mình có thư mục Film và Video_music: Có cách nào tạo thêm 1 plugin films nhưng sửa thành tên khác để quản lý video muíc được không.
Nếu không được, giả sử add thư mục video music vào chung với thư mục films thì quản lý như thể nào để để phân biệt và lựa chọn.

Menu Music có vẻ hơi nghèo nàn, làm sao để khi chọn album nó hiển ra thông tin và hình album. phần này chưa biết, anh em nào có kinh nghiệm trogn việc quản lý nhạc trên MP chỉ mình với.

Làm sao để khi chuyển bài khoảng thời gian chuyển dài ra âm thanh 2 bài ko bị chồng lên nhau.

Cám ơn

arryo

Active Member

có cái patch để hỗ trợ cho phụ đề đối với bản 1.02, để mình tìm lại rồi post lên. Vấn đề là mình lại không dùng bản 1.02 nữa nên cũng không biết nó có dùng được không.

Mình không dùng media portal để nghe nhạc nên không rành lắm. Bạn thử vào forum của mediaportal xem

anhtuanph

Member

có cái patch để hỗ trợ cho phụ đề đối với bản 1.02, để mình tìm lại rồi post lên. Vấn đề là mình lại không dùng bản 1.02 nữa nên cũng không biết nó có dùng được không.

Mình không dùng media portal để nghe nhạc nên không rành lắm. Bạn thử vào forum của mediaportal xem

Vì muốn dùng tất cả trên MP cho đơn giản, để người khác cũng dùng được.

Giúp mình cách cài WMP11 với khi muốn chạy file nhạc ngoài win thì nó đoài đăng ký WMP11 :(

langtu_codon

Em có download được 1 fim Full HD trên mạng về nhưng nó lại là file ISO vậy bây giờ em muốn xem và giải nén nó ra đình dạng video thì làm cách nào??!Bác nào biết chỉ dùm em với

anhtuanph

Member

Máy mình cấu hình P4 3,2G 2M bus 800, 2G Ram, vga 915 onboard
Phần khái báo code video mình làm như hướng dẫn của bạn Arryo play file .mkv rất tốt.
Tuy nhiên hôm vừa hồi có chép 1 số film .avi code Xdiv khi play hình thường xuyên bị khựng rất nặng, có khi lên vài giây.
Xin được giúp đỡ kắc phục tình trạng này.

Cám ơn

badamgiak23

Well-Known Member

Không hiểu sao mình không thể dùng được cái MyFilms 4.8, mình đang dùng Windows 7, nó toàn báo lỗi thế này.

Đính kèm

43.2 KB · Xem: 38

anhtuanph

Member

Xin được hướng dẫn làm sao để MP play được file .rmvb

Cám ơn

badamgiak23

Well-Known Member

Mình cài được rồi, nhưng cho mình hỏi cái MP này phần Music của nó không chơi được file nhạc Lossless đúng không, mình thấy nó dùng 2 Player mặc định là BASS và ffshow, nhưng mình chỉ chơi được file mp3 thôi, nhạc Lossless thì nhấn vào là phần mềm đơ luôn.
Mong được giúp đỡ, cái Mp này còn mỗi cái này hiện mình thấy là điểm yếu thôi.

anhtuanph

Member

bạn chưa install plugin myfilm

Mình bị thêm vấn đề sau:
Mình chạy 1 số film .avi và .mp4 thì không xem được full màn hình, film chỉ chiếu ở 1 khung nhỏ giữa màn hình. Mình đã thử những film khác với cùng độ phân giải thì vẫn play full màn hình bình thường.

Cám ơn

Bên trên