[Hướng dẫn] cài đặt chi tiết Media Center bằng Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

Thế Anh

Ðề: Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

Cài Moving Pictures cho nó đơn giản, dễ dùng.

arryo

Active Member

Từ ngày XMBC chính thức ra mắt thì có vẻ media portal trở nên yếu thế. Developers của cả My Films và Moving Pictures bây giờ thấy không động tĩnh gì (ngoại trừ TV Series thì vẫn cập nhật đều đều).Chắc Media Portal thua quá :(

nongsan

Member

Bác Arryo giúp e vụ này với, Media Portal và Ant Movie Catalog thì e cài là ok rồi, dùng ổn rồi, nhưng có vấn đề là cũng nhiều phim của e ko có ảnh. Bác có thể chỉ dùm e với và e muốn tìm nhiều ảnh hơn nữa cho từng phim thì có đc ko? Cám ơn bác

cocleu

Member

Ủng hộ bạn Thế Anh, dùng moving picture cho nó đơn giản, dùng AMC update xong chắc không còn sức xem phim hê hê...

arryo

Active Member

Ủng hộ bạn Thế Anh, dùng moving picture cho nó đơn giản, dùng AMC update xong chắc không còn sức xem phim hê hê...

Cái gì cũng phải có quá trình bạn à, tự nhiên ở đâu đùng một cái có tất tần tật đâu. Nếu đơn giản thì đã không có cái tutorial này rồi đúng không. Tuỳ ý thích và yêu cầu của mỗi người mà chọn phần mềm nào mình thấy hữu dụng nhất thôi. Mình thì vẫn dùng cả 2, thậm chí dùng thêm cả XBMC nữa. Cứ có cái nào free và mới ra là đều thử tất mà, he he.

cocleu

Member

Yeah, you're right.
Nhân tiện cho mình hỏi luôn, XBMC là phần mềm đẹp, setting khá đơn giản vì hầu như không dùng codec ngoài, nhưng mình gặp rắc rối là cái MCE remote của mình không làm việc chuẩn lắm với XBMC, bạn có dùng MCE với XBMC không.

arryo

Active Member

Mình không dùng MCE, mình dùng cái này
images
cộng với cái này
images
cho toàn bộ hệ thống HTPC

theles92843

tôi cũng dùng 1 logitech mini kb là đù rồi :)

bác Arryo ơi cho hỏi: tôi muốn dùng skin b&w 1080 ver 1.0.0.0, nhưng nếu dùng skin này thì không thấy my tv ở home screen, dù đã activate plugin. Chuyển sang dùng skin blue3 thì ok, nhưng skin này không đẹp! cảm ơn bác

arryo

Active Member

tôi cũng dùng 1 logitech mini kb là đù rồi :)

bác Arryo ơi cho hỏi: tôi muốn dùng skin b&w 1080 ver 1.0.0.0, nhưng nếu dùng skin này thì không thấy my tv ở home screen, dù đã activate plugin. Chuyển sang dùng skin blue3 thì ok, nhưng skin này không đẹp! cảm ơn bác

Bác download cái skin em post trong bài đầu tiên nhé, skin này em đã sửa lại cho phù hợp với nhu cầu của em rồi

aloha_me

Member

chào các bác
trước tiên xin cảm ơn bác arryo đã có bài viết rất hữu ích
em đã hoàn thành fần cài đặt database, nhưng đến lúc config cho MP(e dùng bản 1.1 alpha với vista business edition 64) đến đoạn cuối cùng là cofig cho plugin(list in home) thì không thể bấm cofig được, nó thông báo lỗi như hình đính kèm, các bác nào đã gặp lỗi giống như em và có hướng giải quyết thì chỉ em vói nhé, tks các bác nhiều

Mình cũng bị lỗi như trên, bạn giúp dùm nhé..

thita_vipho

Các bác cho em hỏi có cách nào để tua nhanh trong cái player của MP bằng cách click chuột như MPC ko?

arryo

Active Member

Các bác cho em hỏi có cách nào để tua nhanh trong cái player của MP bằng cách click chuột như MPC ko?

Hình như bạn không làm theo hướng dẫn của mình, vì nếu làm đúng thì khi đưa con chuột lên thanh trượt bạn muốn nó chạy đến đâu thì nó sẽ chạy đến đó mà

thita_vipho

Cho em hỏi cái Moving Picture và TV series nó lưu data ở đâu vậy?

trinhtuandat

Tình hình là máy mình sau khi cài xong Media portal thì máy ko khởi động đươc bật lên chạy xong win là nó tắp bụp luôn và lại chạy khởi động cứ như thế tiếp diễn có bác nào bị như mình ko

Mới chạy setup Media Portal 1.0.2 thấy bực mình ghê. Mình xài windows 7 RTM bản 7600, lúc cài nó cứ cắm đầu down directX 9.0c, trong khi dx của Windows là 11.0 rồi. Bực mình, cái installation detect version thấy hiện tại version DX lớn hơn 9.0c thì skip cho rồi, đằng này cứ nằng nặc đòi down 9.0c cho được, mà thực tế là có cài dx9 trên Win7 được đâu, DX chỉ có upgrade chứ làm quái gì có down-grade kiểu đó.

Mới thử cái setup đã thấy MediaPortal này ngu wá nên Cancel luôn. Bực mình.

Upapa

Chào anh Arryo và các bác.
Em làm đúng như bác hướng dẫn,thử đi thử lại, xóa file CM.xml và tạo lại nhưng AMC updated vẫn không hiện ra CoverArt, chỉ lấy về thống tin kiểu Description. Em down và add cái MyIBMD.download và add vào scripts nhưng vẫn không lên.
Skin: em add theo bác hướng dẫn nhưng khi vào MP config thì không hiên lên skin này.
Bác viết cái hướng dẫn về Moving Pictures cái. check mà không thấy cái hướng dẫn nào cả.
P/s: có bác nào ngoài Hà Nội làm được cho em xin sdt với. em vác máy đến học đạo cái.

arryo

Active Member

Chào anh Arryo và các bác.
Em làm đúng như bác hướng dẫn,thử đi thử lại, xóa file CM.xml và tạo lại nhưng AMC updated vẫn không hiện ra CoverArt, chỉ lấy về thống tin kiểu Description. Em down và add cái MyIBMD.download và add vào scripts nhưng vẫn không lên.
Skin: em add theo bác hướng dẫn nhưng khi vào MP config thì không hiên lên skin này.
Bác viết cái hướng dẫn về Moving Pictures cái. check mà không thấy cái hướng dẫn nào cả.
P/s: có bác nào ngoài Hà Nội làm được cho em xin sdt với. em vác máy đến học đạo cái.

Hiện nay cái script đang bị lỗi nên coverart không tự động download nữa. Developer đang cập nhật lại phần này

Bạn đang sử dụng windows nào? Nếu sử dụng windows Vista hoặc Windows 7 thì copy vào thư mục C:\ProgramData\Team MediaPortal\MediaPortal\skin

Upapa

Hiện nay cái script đang bị lỗi nên coverart không tự động download nữa. Developer đang cập nhật lại phần này
Bác cho em hỏi vậy có cách nào để cập nhật không?
Em thấy bảo sử dụng Moving Picture nhanh hơn? bác cho em cái hướng dẫn với.

Bạn đang sử dụng windows nào? Nếu sử dụng windows Vista hoặc Windows 7 thì copy vào thư mục C:\ProgramData\Team MediaPortal\MediaPortal\skin
Em dùng Xp3, copy vao đúng đường link rồi mà cũng không được.

Bên trên