[Hướng dẫn] cài đặt chi tiết Media Center bằng Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

arryo

Active Member
Ðề: Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

Bác cho em hỏi vậy có cách nào để cập nhật không?
Em thấy bảo sử dụng Moving Picture nhanh hơn? bác cho em cái hướng dẫn với.

Em dùng Xp3, copy vao đúng đường link rồi mà cũng không được.

XP3 thì copy vào đây: C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Team MediaPortal\MediaPortal\skin

Moving pictures thì bác chỉ cần download cái plugin Moving Pictures về rồi bỏ vào folder plugins (chung folder với plug in My Films) : http://code.google.com/p/moving-pictures/

Rồi vào Media Portal configuration add Folder films vào thôi

Mà bác thử search trên diễn đàn xem, hình như có bác nào viết rồi ấy.

Upapa

XP3 thì copy vào đây: C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Team MediaPortal\MediaPortal\skin

Moving pictures thì bác chỉ cần download cái plugin Moving Pictures về rồi bỏ vào folder plugins (chung folder với plug in My Films) : http://code.google.com/p/moving-pictures/

Rồi vào Media Portal configuration add Folder films vào thôi

Mà bác thử search trên diễn đàn xem, hình như có bác nào viết rồi ấy.

Em mới cài cái movingpicture - lợi hại, load 1 phát ăn ngay nhưng bù lại thi config các kiểu không lên được sub rời. Em để tên phim và .srt giống hệt nhau rồi.

arryo

Active Member

Em mới cài cái movingpicture - lợi hại, load 1 phát ăn ngay nhưng bù lại thi config các kiểu không lên được sub rời. Em để tên phim và .srt giống hệt nhau rồi.

Được hết chứ nhỉ, cái đó là do config của Media Portal chứ không phải của Moving Picutres đâu, bạn đọc lại phần đầu bài viết của mình xem, phần phụ đề ấy

BeQuay

thankssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss

maxnguyen

Có bạn nào biết cách chỉnh nội dung tiếng việt khi mình xem không, mình copy qua mà chữ thay đổi không đọc được.....thank

rost999

bạn có thể hướng dẫn chi tiếc thêm cái tự tạo file.xml không? mình tạo hoài mà vẫn không được

rost999

bạn có thể post thêm 1 đoạn video clip hướng dẫn cài đặt cụ thể giống những trang khác không? vì trình độ mình hơi kém và mình chỉ mới tìm hiểu về HD thôi.

Bắt đầu các thao tác với Plugin này để cho MP có thể link với AMC bằng cách chọn configuration và điền các thông tin cần thiết theo hình sau:
Bro cho hỏi, khi làm đến bước này thì mình không thê qua màn hình config cho myfilm dc vì cứ báo lỗi như hình. bro có cách nào hướng dẫn mình với? thanks

anhtuanph

Member

Mình cài MP 1.0.2 theo link đính kèm của bạn , nhưng sao phần Subtile lại khác với bạn, không có chổ chọn Sub HPC-HC.

arryo

Active Member

Bro cho hỏi, khi làm đến bước này thì mình không thê qua màn hình config cho myfilm dc vì cứ báo lỗi như hình. bro có cách nào hướng dẫn mình với? thanks

Bạn đang dùng windows gì version nào? đã update windows chưa? Mediaportal chỉ hỗ trợ tốt cho WIndows XP3 và Vista V1 thôi.

arryo

Active Member

Mình cài MP 1.0.2 theo link đính kèm của bạn , nhưng sao phần Subtile lại khác với bạn, không có chổ chọn Sub HPC-HC.

Chết, bây giờ mới để ý là vẫn chưa cập nhật link, bạn download lại nhé đã cập nhật cho media portal 1.1 alpha

nhotcay

Member

Mình bị lỗi i hệt của bạn - Và vẫn chưa biết cách nào khắc phục
Ai biết chỉ dùm nhé .
Mình dùng Vista-Home SP1

arryo

Active Member

Mình bị lỗi i hệt của bạn - Và vẫn chưa biết cách nào khắc phục
Ai biết chỉ dùm nhé .
Mình dùng Vista-Home SP1

Bạn nhấn OK tiếp thì nó có hiện ra gì không? HIện nay mình không dùng vista nên khó tái hiện lại để xem biện pháp khắc phục thế nào.

craven214

bạn arryo cho hỏi thêm là soft này có dùng CUDA được ko, vì CPU mình hơi cùi mía. Tks so much

anhtuanph

Member

Chết, bây giờ mới để ý là vẫn chưa cập nhật link, bạn download lại nhé đã cập nhật cho media portal 1.1 alpha

Link bạn đưa là bản Bata MediaPortalSetup_1.1.0_BETA-1_rev23491.exe, khi mình cài và cònig Mesfilm thì bị bảo lổi sau, ko cho config.
Mình xài XP SP3

Xin được hướng dẫn.

Xài MP bàn 1.0.2 thì ko bị.

arryo

Active Member

Hiện nay mình mới cài đặt lại Windows 7, sẽ cài lại mediaportal và update bài viết (nếu cần).

Link bạn đưa là bản Bata MediaPortalSetup_1.1.0_BETA-1_rev23491.exe, khi mình cài và cònig Mesfilm thì bị bảo lổi sau, ko cho config.
Mình xài XP SP3

Xin được hướng dẫn.

vhunter

Xin cho hỏi phần mềm này và MPC cái nào xem phim hình ảnh và âm thanh tốt hơn ạ

nhotcay

Member

Mình xài XP SP3

Xin được hướng dẫn.

Mình xài 1.1 thì báo lỗi như bạn - Sang đến 1.02 thì ok . Nhưng khi chạy thì ko thấy My Films đâu - Ko nhận được Plugin thì phải . Mặc dù đã Import list film ngon lành

anhtuanph

Member

Mình xài 1.1 thì báo lỗi như bạn - Sang đến 1.02 thì ok . Nhưng khi chạy thì ko thấy My Films đâu - Ko nhận được Plugin thì phải . Mặc dù đã Import list film ngon lành

Sau khi cài MP 1.02 xong , bạn phải chép plugin Mesfilm 4.8.0 vào thư mục plugin/windows trong thư mục MP rồi khi config thì thao tác như Bác chủ hướng dẫn

Bên trên