[Hướng dẫn] cài đặt chi tiết Media Center bằng Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

kendo

Member
Ðề: Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

mình làm được rồi, lúc đầu để Year giống bro mà hok hỉu sao vào film thì nó hiện chữ Year, nên ko tìm được phim, mình mún xem giống lay out bro chỉ trang đầu làm ntn vậy, còn mấy cái art có hình rạp xem phim, sao mình làm y hệt skin Xface vào xấu wá.hok thíx chút nào

aliviss

đã có phiên bản nào mới chưa bác nhỉ với lại sao mình ko tìm thấy cái tích để bỏ chọn update các film cũ mỗi lần update film mới đều phải update lại film cũ rất mất thời gian có dùng AMC update nhưng trong phần option ko thấy hiện mục re-scan

Chỉnh sửa lần cuối:

Máy tôi Pen D; Ram 02 gb; VGA NVIDIA 8600GT; Hệ điều hành Vista x86 sp1 nhưng khi khi chạy MediaPortal Configuration đến phần "Adding filtón section" thì báo lỗi không chạy được nữa (Tôi cài theo đúng hướng dẫn). Bác nào biết xin chỉ giáo giúp. Cảm ơn nhiều.

arryo

Active Member

Máy tôi Pen D; Ram 02 gb; VGA NVIDIA 8600GT; Hệ điều hành Vista x86 sp1 nhưng khi khi chạy MediaPortal Configuration đến phần "Adding filtón section" thì báo lỗi không chạy được nữa (Tôi cài theo đúng hướng dẫn). Bác nào biết xin chỉ giáo giúp. Cảm ơn nhiều.

bạn ơi, bạn chụp screenshot lên xem thế nào, chứ mình không hiểu bạn đang nói đến phần nào

arryo

Active Member

đã có phiên bản nào mới chưa bác nhỉ với lại sao mình ko tìm thấy cái tích để bỏ chọn update các film cũ mỗi lần update film mới đều phải update lại film cũ rất mất thời gian có dùng AMC update nhưng trong phần option ko thấy hiện mục re-scan

hình như bạn không dùng cái mình upload hay sao ấy. Trong cái mình upload là đã có phần bỏ chọn Re-Scan movies

nghiabt

Khi bạn tao backup trong quá trình AMC Updater chạy thì nó sẽ save file cũ của bạn thành một file khác trong cùng folder với folder bạn để database (tự động được đặt tên file theo ngày gần nhất), lỡ có nhấn ignore hoặc ignore ever rồi, thì chỉ cần vào Ant mở file backup ra, nhìn file có ngày gần nhất, save lại thành file ban đầu, và chạy AMC Updater lại

Khi chạy AMC Updater để update lại thì nó chỉ chạy có 3 mục:
1 - Scan XLM
2- Scanfiles
3 - Find orphans
mà ko chạy được mục:
4 - Update XLM

Arryo hướng dẫn giúp nhé.
Thks

arryo

Active Member

Khi chạy AMC Updater để update lại thì nó chỉ chạy có 3 mục:
1 - Scan XLM
2- Scanfiles
3 - Find orphans
mà ko chạy được mục:
4 - Update XLM

Arryo hướng dẫn giúp nhé.
Thks

Bạn chụp screenshot AMC Updater lúc mà không chạy được nữa nhé (nhớ chụp cả màn hình log)

van khai

Pro cho hỏi Tvix 7010 có xem được cái này ko?
Thanks

magerlos

Sao mình bị vướng chố này nhỉ, chỉ hiện ra năm mà không hiện ra các thông tin khác. :confused::confused::confused:

Fix giùm mình bro nhé

----------------------------------------------------

À khi xài moving pictures, làm sao để hiện ra list phim như hình này vậy nhỉ, mình không thấy option nào để change hết :-?:-?

26287d1221842664-moving-pictures-public-beta-0-5-5b-smallthumb.jpg

Chỉnh sửa lần cuối:

arryo

Active Member

Sao mình bị vướng chố này nhỉ, chỉ hiện ra năm mà không hiện ra các thông tin khác. :confused::confused::confused:

Fix giùm mình bro nhé

----------------------------------------------------

À khi xài moving pictures, làm sao để hiện ra list phim như hình này vậy nhỉ, mình không thấy option nào để change hết :-?:-?

26287d1221842664-moving-pictures-public-beta-0-5-5b-smallthumb.jpg

Bạn download lại cái skin black and white (bản mình post ấy, vì mình đã sửa lại mấy cái chỗ sai rồi) và copy đè lên cái cũ nhé.

Trong moving picture, muốn hiện vậy thì trỏ chuột vào film nào đó nhấn chuột phải sẽ hiện ra một bảng lựa chọn

Tôi cài theo hướng dẫn nhưng khi khởi động Media Portal lại bị như sau:

Đính kèm

94.7 KB · Xem: 59

pmhung

Tui cũng bị giống hệt bạn này. Để tối nay về nhà thử lại, mặc dù trước đó đã cài DirectX 9.0 Nov 2008 rồi.

Co' DirectX nov 2008, bac can phai cai them Windows Service Patch 3 nua (neu bac chay winXP). Vu nay em bi di'nh rui, cai SP3 len la OK, chay vu vu

alexzai87

Member

Sao trước phim của tớ k hiện cái ảnh của Film như thế này nhỉ

Của tớ nó như thế này

Bác chủ topic giúp hộ tớ cái

arryo

Active Member

Sao trước phim của tớ k hiện cái ảnh của Film như thế này nhỉ

Của tớ nó như thế này

Bác chủ topic giúp hộ tớ cái

ý bạn nói là cái hình nền hay cái hình bìa của film? Cái hình nền thì bạn phải enable cái chức năng fanart trong my film plug in và tự download hình nền về bỏ vào. Còn nếu là hình bìa thì AMC Updater sẽ tự download về cho bạn mà, nhưng tùy film, k phải film nào cũng có.

alexzai87

Member

ý bạn nói là cái hình nền hay cái hình bìa của film? Cái hình nền thì bạn phải enable cái chức năng fanart trong my film plug in và tự download hình nền về bỏ vào. Còn nếu là hình bìa thì AMC Updater sẽ tự download về cho bạn mà, nhưng tùy film, k phải film nào cũng có.

Sau khy reply xong thì em làm dc rồi anh reply hơi muộn :D dù sao cũng thank anh nhá

minh_phuong

Cám ơn bạn arryo mở cái hướng dẫn này, hôm vừa rồi mới đọc và hì hụi cài đặt mất mấy hôm đến nay cơ bản đã ổn ( Vì trình độ IT của mình dạng phọt phẹt ). Trước mình hay xem bằng MPC nên vứt xó cái điều khiển nhưng nay lại vác ra dùng lại được.
Tuy nhiên vẫn có mấy điểm thắc mắc này mong bạn arryo hướng dẫn thêm cho mình chút:
- Ở mục config MD thì của bạn có mục Movie, của mình thì ko có, nhưng có Video nên mình setup ở mục Video thấy cũng tương tự, ( mình đã cài My Films)
- Mình thấy phần AMC update hình như vẫn bị lỗi ko update được mặc dù đã down cái MyfilmIMDB mới và ghi đè vào nên giờ cũng chỉ xem được bằng moving picture.
- Có phải moving picture chỉ chạy được trên skin Black & White, còn dùng các skin khác không thấy biểu tượng của moving picture xuất hiện ở mục home.
Bạn arryo kt giúp mình xem AMC update có còn update được ko giúp mình nhé.
Cám ơn bạn nhiều !

arryo

Active Member

Cám ơn bạn arryo mở cái hướng dẫn này, hôm vừa rồi mới đọc và hì hụi cài đặt mất mấy hôm đến nay cơ bản đã ổn ( Vì trình độ IT của mình dạng phọt phẹt ). Trước mình hay xem bằng MPC nên vứt xó cái điều khiển nhưng nay lại vác ra dùng lại được.
Tuy nhiên vẫn có mấy điểm thắc mắc này mong bạn arryo hướng dẫn thêm cho mình chút:
- Ở mục config MD thì của bạn có mục Movie, của mình thì ko có, nhưng có Video nên mình setup ở mục Video thấy cũng tương tự, ( mình đã cài My Films)
- Mình thấy phần AMC update hình như vẫn bị lỗi ko update được mặc dù đã down cái MyfilmIMDB mới và ghi đè vào nên giờ cũng chỉ xem được bằng moving picture.
- Có phải moving picture chỉ chạy được trên skin Black & White, còn dùng các skin khác không thấy biểu tượng của moving picture xuất hiện ở mục home.
Bạn arryo kt giúp mình xem AMC update có còn update được ko giúp mình nhé.
Cám ơn bạn nhiều !

Bạn nên down những bản mình upload nhé, vì mình đã hiệu chỉnh một chút rồi, không cần phải down IMDB đè lên đâu.

Trong MP configuration, phần movies nói chung là để chỉnh codec video/audio thôi mà, còn Video tức là cái plugin có sẵn của MP để quản lý movies. Tuy nhiên Video không hay lắm nên mới đẻ ra My Films và Moving Pictures

Nếu bạn muốn dùng skin khác thì bạn vào plugins thì sẽ thấy moving pictures, hoặc là dùng home thay vì dùng basic home (như bản mình hướng dẫn là dùng basic home, nên mình đã cho Moving Pictures hiện lên luôn)

minh_phuong

Mình dã cài lại bản AMC update do arryo upload và đã làm được. Bây giờ cả Films và Moving picture đều đã chạy và hiển thị các thông tin của film rất ổn.
Tuy nhiên phần MPconfig vẫn ko có movie nhưng mình thay bằng setup movie mình setup ở mục video vẫn chạy tốt.
Cám ơn arryo nhiều nhé.

arryo ơi. bạn đã tổng hợp thành 01 file (sổ tay + kết hợp với những câu hỏi và trả lời của mọi người) chưa???? Mình thấy bạn nên làm 01 cuốn sổ tay để đúc kết lại. Mọi người cũng rất cần kiến thức của bạn trong diễn đàn HD. thanks.

Bên trên