[Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

Ðề: WMC (Window Media Center) No 1 của Media Center..Thảo luận vô đây

Các bác ơi cho em hỏi để cái phụ đề nó lùi xuống viền đen, chỉnh màu viền cho sub và kích cỡ sub thì làm như nào ạ!?

đã chỉnh được vị trí và màu viền sub, còn mỗi cái size của sub thui bác nào biết cách chỉnh=direct Vobsub thì chỉ em với, sắp cài đặt xong rồi, còn mỗi bước size sub:D:D.

HD Beginner

Đ/c anh2online cứ đi đường vòng

Đã bảo dùng fddshow subtitle ngay từ đầu thì. Hi

Nhưng mà cái Autosize kia cũng ko hẳn là tốt đâu nhé.

Media Control vẫn Pro hơn vì cho phép chọn subtitle file. He he. Dùng cách thông thường thì đang fullscreen mà chỉnh sub thì lại phải nhỏ cửa sổ lại.

hanav3

Xin hỏi cách sử dụng Media Browser. Mình có Add folder "HD" trong đấy có các folder fim, khi chạy MB thì vẫn view đầy dủ thông tin, nhưng khi play thì nó báo ko tìm thấy fim. Chẳng nhẽ phải Add từng folder fim vào ạ? Nếu phải add từng phim thì có cách nào select multi folder ko ạ, chứ chọn từng folder thì ....

HD Beginner

Xin hỏi cách sử dụng Media Browser. Mình có Add folder "HD" trong đấy có các folder fim, khi chạy MB thì vẫn view đầy dủ thông tin, nhưng khi play thì nó báo ko tìm thấy fim. Chẳng nhẽ phải Add từng folder fim vào ạ? Nếu phải add từng phim thì có cách nào select multi folder ko ạ, chứ chọn từng folder thì ....

MB nhận đủ phim tức là phần Front End và CSDL Metadata OK roài. Ko phải Add gì nữa cả.

Còn việc ko tìm thấy phim là do Player Windows Media Center có vấn đề.

Lỗi này rất có thể là do bạn dùng HĐH Windows 64 bit. Bạn cần phải cài thêm x64 Component Add on trên shark007.net vào đã. Đọc kỹ và làm theo hướng dẫn của mình, đừng tiết kiệm bước nhé.

dualshock

Member

Lỗi này rất có thể là do bạn dùng HĐH Windows 64 bit. Bạn cần phải cài thêm x64 Component Add on trên shark007.net vào đã. Đọc kỹ và làm theo hướng dẫn của mình, đừng tiết kiệm bước nhé.

Em cũng gặp trường hợp như thế này. Nguyên nhân là do để 2 file MKV trong cùng 1 folder. Sau khi xóa file sample.mkv đi thì nó play ngon lành.

Vinhso

Các bác giúp em với. Máy nhà em media browser đã hiện đầy đủ thông tin nhưng khi play thì nó lại báo lỗi Invalid application. Unable to launch Mediabrowser.

dualshock

Member

Các bác giúp em với. Máy nhà em media browser đã hiện đầy đủ thông tin nhưng khi play thì nó lại báo lỗi Invalid application. Unable to launch Mediabrowser.

Bạn thử gỡ ra rồi cài bản mới nhất xem nào.

hanav3

Em cũng thỉnh thoảng bị như thế, thoát WMC vào lại thì lại bt (luôn update). Các bác hướng dẫn giúp cấu hinh DirectVobsub với, Em để default ko load phụ đề?

Chỉnh sửa lần cuối:

adhhai

Vụ coi phim HD coi như tạm ổn. Bác HD-beginer hướng dẫn anh em phần nghe nhạc lossless trên WMC tiếp đi. Mình chưa biết làm thế nào??/

HD Beginner

Vụ coi phim HD coi như tạm ổn. Bác HD-beginer hướng dẫn anh em phần nghe nhạc lossless trên WMC tiếp đi. Mình chưa biết làm thế nào??/

Các trò khác như nghe nhạc, Game....vv của WMC sẽ chia thành 2 lọai:

1- Cài MCE Plug in của ứng dụng đó, để nhúng trực tiếp ứng dụng đó vào WMC như MCE ITunes của ITune, MCE Deamon của Deamon Tool. MCE PowerDVD của Cyberlink DVD

Riêng với lossless có thể dùng MCE Foobar có ở đây: http://remotew.free.fr/plugins.htm#foobar

2- Vẫn sử dụng Front End của Media Browser rồi dùng Extenal Player để Playback như Foobar cho lossless.

Chỉnh sửa lần cuối:

Vinhso

Em đã cài bản 2.2.4 nhưng tình trạng vẫn như cũ. Thỉnh thoảng mới xem được trong media browser còn thông thường thì không xem được. Xem trong mục Movies của Media center thì không sao.

Vinhso

Em đã download bản của bác HD Beginner nhưng tình hình vẫn thế. Mà file Configurator còn không chạy được luôn.
Em thấy là mỗi lần không play được film trong Media browser thì khởi động lại Media center là được. Nhưng chỉ xem được mỗi một phim vì khi nhấn stop trong media browser thì nó không tắt hẳn phim đó mà nó chỉ tạm dừng và đưa phim đó vào mục Now playing nên khi em bật phim khác là nó lại báo lỗi. Như thế thì rất bất tiện. Các bác xem giúp với chứ thế này thì quản lý film trong mục movies của media center còn hơn.

HD Beginner

Em đã download bản của bác HD Beginner nhưng tình hình vẫn thế. Mà file Configurator còn không chạy được luôn.
Em thấy là mỗi lần không play được film trong Media browser thì khởi động lại Media center là được. Nhưng chỉ xem được mỗi một phim vì khi nhấn stop trong media browser thì nó không tắt hẳn phim đó mà nó chỉ tạm dừng và đưa phim đó vào mục Now playing nên khi em bật phim khác là nó lại báo lỗi. Như thế thì rất bất tiện. Các bác xem giúp với chứ thế này thì quản lý film trong mục movies của media center còn hơn.

Cái Configurator đó phải chạy bằng quyền của Administrator nhé (Run as administrator)

Nếu có nhiều lỗi như vậy, bạn cài Team Viewer để mình truy nhập vào kiểm tra và sửa giúp cho bạn ;-)

newkoi

Member

Cái Configurator đó phải chạy bằng quyền của Administrator nhé (Run as administrator)

Nếu có nhiều lỗi như vậy, bạn cài Team Viewer để mình truy nhập vào kiểm tra và sửa giúp cho bạn ;-)

Mình cũng đã theo các bước config và cũng gặp tình trạng như vậy. Không thể play bằng MB. Bác HDBeginner xem giúp ở team viewer luôn với. ID và pass đã PM cho bác. :-c

Hôm qua vừa set up theo chỉ dẫn của bác. Máy cấu hình yếu mà thấy chạy ngon 1080p luôn. Nhẹ nhàng hơn cả MPC và KMP, thank bác.

HD Beginner

Hôm qua vừa set up theo chỉ dẫn của bác. Máy cấu hình yếu mà thấy chạy ngon 1080p luôn. Nhẹ nhàng hơn cả MPC và KMP, thank bác.

Hi, ko có gì, bác cứ đọc kỹ hướng dẫn của mình mà cấu hình là OK thôi.

newkoi đã viết:
Mình cũng đã theo các bước config và cũng gặp tình trạng như vậy. Không thể play bằng MB. Bác HDBeginner xem giúp ở team viewer luôn với. ID và pass đã PM cho bác.

Tối nay nhé :-c

Bên trên