[Hướng dẫn] Cài đặt Media Center với XBMC

congagacon

Ðề: XBMC - Trình quản lý Media No.1 - thảo luận vô đây

thế thì làm cái liên kết ngoài dung kmplayer ...

làm sao để có đc skin như hình đầu thế bác....

vista_205

Có ai gặp trường hợp như mình không? cài xbmc 10.0 vào nó thông báo directx9 j do nhan vào là thoát lun??? trong khi máy mình cài directx11 rồi? mình dùng win7 sp1 rtm 7601

do_long_khach

Well-Known Member

bác dùng bàn phím chứ dùng chuột chi.mà bác sắm cái IR2EG batto có gân 300k dùng được hết các chức năng của XBMC luôn(e đang với điều khiển sony nên nó rất nhạy)

IR2EG batto mua ở đâu bác? Em google ko thấy.

Đúng là cái nay chạy với IR2EG batto là số 1 ! tui config luôn với remote tv thế là all in one :D

hongquan2009

Well-Known Member

Đúng là cái nay chạy với IR2EG batto là số 1 ! tui config luôn với remote tv thế là all in one :D

e cũng dùng luôn cái remote của con LCD sony nhà e vì có nhiều phím ở chế độ HDMI ko dùng đến(đặc biệt những phím xanh ,đỏ ,vàng)nên dễ nhớ.mà e thấy nó rẻ và chịu khó tìm hiểu chút là có cái remote đa năng cho tất cả chương trình.

do_long_khach

Well-Known Member

do_long_khach

Well-Known Member

Ko khéo em lại tìm ra châu Mỹ: hóa ra XBMC cho phép tua trượt với chuột. Khi đang xem phim chỉ cần trượt nút scroll là muốn đến đoạn nào thì đến. Bác nào biết rồi đừng cười nhé. Vậy là em có thể vứt hết mấy player kia đi rồi.

hongquan2009

Well-Known Member

Ko khéo em lại tìm ra châu Mỹ: hóa ra XBMC cho phép tua trượt với chuột. Khi đang xem phim chỉ cần trượt nút scroll là muốn đến đoạn nào thì đến. Bác nào biết rồi đừng cười nhé. Vậy là em có thể vứt hết mấy player kia đi rồi.

bác dùng remote mà tua xem có khi bác lại giật mình hơn đấy.đặc biệt là skin Aone nhìn rất pro mấy e HDP nhìn phải "ngả mũ" luôn
bác dùng dây USB kéo dài là ok e đang dùng như vậy mà.

congagacon

Thế bác xài nguyên bản chứ không play qua Kmplayer ah mình thấy chạy ngay trên xbmc nó cứ kiểu gì ấy chạy qua thằng ngoài ngon hơn mỗi tội khi nghe nhạc bằng foobar hết bài là lại phải nhấn bài khác thằng foobar nó không play all file in same folder bực quá bác biết cách gì sử lý không

do_long_khach

Well-Known Member

Mình thấy internal player của XBMC cho hình ảnh tương tự KMP và SPlayer đã bật sharpen, nhưng còn đẹp hơn. Hình ảnh XBMC xuất ra tương tự như của Splash Pro nhưng dịu hơn chút. MPC thì mình thấy rắc rối quá, ko đáng bỏ công sức.

Hình ảnh sharpen kiểu này phải ngồi xa 1 chút mới sướng (vì thấy rõ từng sợi lông), chứ ngồi gần thì hơi nhiều hạt.

Điểm + nữa của XBMC là chiếm CPU load ít nhất.

minhdangkt

Well-Known Member

sao e chon scaper la IMDB không được, nó toàn để dèault là themovieDB

quochuy86

các bác cho em hỏi chút là lam sao để XBMC tự động Dowload phụ đề cho film. ai hướng dẫn giùm em với.
Thanks

hongquan2009

Well-Known Member

Thế bác xài nguyên bản chứ không play qua Kmplayer ah mình thấy chạy ngay trên xbmc nó cứ kiểu gì ấy chạy qua thằng ngoài ngon hơn mỗi tội khi nghe nhạc bằng foobar hết bài là lại phải nhấn bài khác thằng foobar nó không play all file in same folder bực quá bác biết cách gì sử lý không

trước phiên bản 9.xx trỏ về trước thì e dùng player ngoài nhưng từ khi ra phiên bản 10.0 e chuyển sang dùng internal player của XBMC vừa nhẹ máy và hình ảnh thì cũng chẳng chê vào đâu được vì nó đã hỗ trợ DXVA.ngoài ra nó còn tiện cho mình dùng điều khiển nữa
foobar thì e nghĩ bác tạo playlist thì hay hơn là thông qua XBMC mà config để dùng điều khiển foobar cũng dễ dàng và thuận tiện mà bác

Chỉnh sửa lần cuối:

1235648

các bác cho em hỏi, em tạo được cai usb live xbmc rồi và boot vào usb ok nhưng ở màn hình Grub hiện ra thì chỉ có mỗi dòng default thôi. em vào đấy nó bắt cài đặt gì đó từ cdrom là sao. Cùng file iso đó em burn ra CD thì thấy khác nhiều, lúc boot lên Grub thì nó có rất nhiều dòng như Live CD, Memory test, install to disk, etc. Các bác giải thích hộ em cái, bản iso em down từ trang chủ về còn phần mềm để burn vào usb là "unetbootin-windows-377".

Bên trên