Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

ducvuong25

Active Member
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

HIc, thât là khổ thân bác DATAVIEWER, tưởng lập ra cái topic hướng dẫn là xong ai dè thỉnh thoảng lại có người đào cái topic lên, làm bác phải mất cong hướng dẫn đi hd lại.cố lên bác nha

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn nhiệt tình quá.Bạn cho mình hỏi phần mềm này tách sub tiếng Nga ra được không..?nếu được bạn hướng dẫn mình nhé.Không hiểu sao mình dùng phần mềm Mkvmerge để tách sub không được,lần nào tách nó cũng xóa luôn cả bộ phim...thanks bạn nhiều

wheatflourqn,

Theo những "step" dưới đây (sau khi "add" phim):

1. "Click" vào dấu "+" đứng đằng trước "Titleset".

2. "Click" vào dấu "+" đứng đằng trước "Subtitle".

3. Chuột PHẢI vào phụ đề muốn loại bỏ => Click "Remove subtitle stream"

(Xem hình => View attachment 30604 )

4. Chấm hết & "Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

wheatflourqn,

Gồm những "step" dưới đây (sau khi "add" phim):

1. "Click" vào dấu "+" đứng đằng trước "Titleset".

2. "Click" vào dấu "+" đứng đằng trước "Subtitle".

3. Chuột PHẢI vào phụ đề muốn loại bỏ => Click "Remove subtitle stream"

(Xem hình => View attachment 30604 )

4. Chấm hết & "Good Luck"!

Làm xong bước 3 rồi mình bấm convert phải không bạn...thanks

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình gà quá,làm hoài vẫn chưa được,bạn cho mình hỏi thêm tí nữa phần phim convert làm xong thì nó lưu ở đâu vậy...?

Đi vào "Settings" => Trên thẻ "General" => "Working Folder" chính là nơi lưu trữ.
("Click" vào biểu tượng thư mục màu vàng để tìm đến / hoặc tự chọn lấy cho mình một nơi nào khác...)

jenny_sj

cho em hỏi là khi em convert video xong mang ra xem thì nó cứ bị mất 2 bên mép rìa của video.. có cách nào chỉnh đc ko ah ??!!!!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

cho em hỏi là khi em convert video xong mang ra xem thì nó cứ bị mất 2 bên mép rìa của video.. có cách nào chỉnh đc ko ah ??!!!!

Không phải do bởi ConvertXtoDVD. Tốt nhất là nên bỏ lên một tấm "screenshot".

ABC CAFÉ

Member

Cái này thời gian add hardsub cho 1 file *.avi có sẵn lâu không các pác nhĩ ^_^

phamgialac

mình có 1 phim mkv khoảng 8 gb mình convert sang DVD 5 liệu phần mềm này có nén luôn được không? cám ơn

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

mình có 1 phim mkv khoảng 8 gb mình convert sang DVD 5 liệu phần mềm này có nén luôn được không? cám ơn

Vâng! ConvertXtoDVD sẽ "convert" & "nén" vừa đủ cho một DVD5.
(Đi vào "Settings" => Trên thẻ "Encoding" => Chọn "SP/Short Project" & "Target Size" = DVD-5).

"Cheer"!

phamgialac

Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Vâng! ConvertXtoDVD sẽ "convert" & "nén" vừa đủ cho một DVD5.
(Đi vào "Settings" => Trên thẻ "Encoding" => Chọn "SP/Short Project" & "Target Size" = DVD-5).

"Cheer"!
thanks bác giải thích rất ngắn gọn và xúc tích ..mình conver thành công rồi. nhưng có cái phiền phức là chỉnh thông số cho phim khi conver mình còn lộng cộng quá.
bác hướng dẫn mình tick vào mục nào để 1 phim dài tầm 120 phút cứ cách nhau 10 hoặc 15 phút là 1 chapter và bỏ đĩa vào sẻ xuất hiện MENU và với 1 phim thì nên chọn kiểu menu nào. cám ơn

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

thanks bác giải thích rất ngắn gọn và xúc tích ..mình conver thành công rồi. nhưng có cái phiền phức là chỉnh thông số cho phim khi conver mình còn lộng cộng quá.
bác hướng dẫn mình tick vào mục nào để 1 phim dài tầm 120 phút cứ cách nhau 10 hoặc 15 phút là 1 chapter và bỏ đĩa vào sẻ xuất hiện MENU và với 1 phim thì nên chọn kiểu menu nào. cám ơn

phamgialac,

Tất cả các câu hỏi của bạn đều đã được trả lời. Hãy trở lại & đọc kỹ trang đầu tiên của bài "post" này (nói về "Chapter" & "Menu").
Ngoài ra, còn có những điều mà bạn cần biết thêm...từ các câu hỏi của người khác..!
Cheer!

madatakesi

bạn ơi cho mình hỏi .
Hnay mình mới kéo về phim Transformers 3 720p . thì mình đang buốn ghi vào 1 đĩa DVD5 để cho vào đầu đĩa xem nhưng sợ chất lượng hình ảnh sẽ xấu .
Và làm sao để bỏ cái mà cứ mấy phút lại là 1 chapter để phim chạy liên tục từ đầu đến cuối không 1 lỗi gì ạ ? .
TV của mình là 45 inch .

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
bạn ơi cho mình hỏi .
Hnay mình mới kéo về phim Transformers 3 720p . thì mình đang buốn ghi vào 1 đĩa DVD5 để cho vào đầu đĩa xem nhưng sợ chất lượng hình ảnh sẽ xấu .
Và làm sao để bỏ cái mà cứ mấy phút lại là 1 chapter để phim chạy liên tục từ đầu đến cuối không 1 lỗi gì ạ ? .
TV của mình là 45 inch .

madatakesi,

Câu hỏi của bạn đã được trả lời. Hãy trở lại & đọc kỹ trang đầu tiên của bài hướng dẫn này (nói vè "Chapter").
Ngoài ra còn có những điều mà bạn cần biết thêm...từ những câu hỏi của người khác.

Cheer!

madatakesi

bạn ơi cho mình hỏi nếu mình không muốn nó nén 1 phim dung lượng to ( VD : Trans 3 = 6,6GB ) vào 1 DVD5 ( để cho nó không giảm chất lượng ) - mà muốn nó burn đều vào 2 DVD5 cho đỡ kém chất lượng thì phải làm sao ?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
bạn ơi cho mình hỏi nếu mình không muốn nó nén 1 phim dung lượng to ( VD : Trans 3 = 6,6GB ) vào 1 DVD5 ( để cho nó không giảm chất lượng ) - mà muốn nó burn đều vào 2 DVD5 cho đỡ kém chất lượng thì phải làm sao ?

Rất tiếc là ConvertXtoDVD không "support" vấn đề này. Đúng như tên của nó, ConvertXtoDVD chỉ "convert" & chép phim ra đĩa DVD5 hoặc DVD9 mà thôi!

Cheer!

ABC CAFÉ

Member

Hơi mệt ở chỗ là chỉ muốn convert & add SubViet vào file *.mkv thành *.avi để chép ra USB xem trên DVD player thì ko biết là soft này làm được không pác nhĩ :D

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Hơi mệt ở chỗ là chỉ muốn convert & add SubViet vào file *.mkv thành *.avi để chép ra USB xem trên DVD player thì ko biết là soft này làm được không pác nhĩ :D

Đúng như với cái tên của nó => "software" này chỉ "convert" ra DVD

Bên trên