Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

chutieuquetchua

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Bác data ơi cho em hỏi với, em muốn làm một đĩa karaoke tặng bạn nhưng mà khi add video nó không cho add quá 99 bài, có cách nào để burn trên 99 bài không ạ (của em là 161 cơ ạ)

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Bác data ơi cho em hỏi với, em muốn làm một đĩa karaoke tặng bạn nhưng mà khi add video nó không cho add quá 99 bài, có cách nào để burn trên 99 bài không ạ (của em là 161 cơ ạ)

chutieuquetchua,

Rất tiếc...con số giới hạn của nó là 99 "titleset" trên mỗi đĩa DVD. Cho dù có ghép được 161 bài Karaoke chăng nữa, thì...đầu máy dân dụng DVD Player cũng không thể đọc được đĩa bởi đây là "qui luật" của DVD Format.
Thành ra, phương cách tốt nhất còn lại: Làm ra 2 đĩa.

Cheer!

chutieuquetchua

Hix, bây h em mới biết cái vụ DVD format, cũng tập tành in đĩa được một thời gian mà vẫn gà quá :D. Thanks bác nhé hehe!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Hix, bây h em mới biết cái vụ DVD format, cũng tập tành in đĩa được một thời gian mà vẫn gà quá :D. Thanks bác nhé hehe!

chutieuquetchua,

Oh! Không có chi...

Ừ! ...Mà CHÚ có quét thì chỉ quét lá thôi, còn CHÙA thì đừng...nghe !!!

"Cheer"!

Chỉnh sửa lần cuối:

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bác Data ah?
Có cách nào mà để mình convert vẫn giữ nguyên như đĩa cũ không nhỉ? Không cần mấy thứ Titleset hay Chapter do chương trình tự tạo ra ấy. Mình muốn giữ nguyên như đĩa ban đầu ấy. Hay chỉ cần bỏ tích vào 2 phần đó trong phần Chapter thui nhỉ.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác Data ah?
Có cách nào mà để mình convert vẫn giữ nguyên như đĩa cũ không nhỉ? Không cần mấy thứ Titleset hay Chapter do chương trình tự tạo ra ấy. Mình muốn giữ nguyên như đĩa ban đầu ấy. Hay chỉ cần bỏ tích vào 2 phần đó trong phần Chapter thui nhỉ.

Rất tiếc là...ConvertXtoDVD không "support" điều này. Cần phải chia lại "Chapter" cho phim.
Tuy nhiên, DVDFab có thể giúp bạn "copy" (giữ y nguyên đĩa cũ) từ DVD9 => DVD5 (chọn "Full Disc"). Đã được hướng dẫn tại đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...hap-chuyen-dvd9-thanh-dvd5-2.html#post2005071

"Good Luck"!

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Rất tiếc là...ConvertXtoDVD không "support" điều này. Cần phải chia lại "Chapter" cho phim.
Tuy nhiên, DVDFab có thể giúp bạn "copy" (giữ y nguyên đĩa cũ) từ DVD9 => DVD5 (chọn "Full Disc"). Đã được hướng dẫn tại đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...hap-chuyen-dvd9-thanh-dvd5-2.html#post2005071

"Good Luck"!

Bác có thể share cho e phần mềm này được không? Em tìm hoài mà chẳng thấy!!!

VThanhgtvt

Well-Known Member

DVDFab (v8.1.0.5) => Download tại ĐÂY!

Thank bác nhiều nhiều nghe!
Bác giúp đỡ mọi người nhiệt tình wa ha!!!

Đăng ký cho em này kiểu gì đây bác nhỉ? Em đã copy file: msvcr90.dll vào: C:\Program Files\DVDFab 8 Qt mà khi chạy nó vẫn báo là:

Cách đó không đúng ah bác??
Mong nhận được sự giúp đỡ của bác!!

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Thank bác nhiều nhiều nghe!
Bác giúp đỡ mọi người nhiệt tình wa ha!!!

Đăng ký cho em này kiểu gì đây bác nhỉ? Em đã copy file: msvcr90.dll vào: C:\Program Files\DVDFab 8 Qt mà khi chạy nó vẫn báo là:
Cách đó không đúng ah bác??
Mong nhận được sự giúp đỡ của bác!!

Đã có điều gì SAI mới ra "nông nỗi" này!!! (Chỉ được xài THỬ trong 30 ngày).

Thôi! Tháo gở bỏ hoàn toàn => "Cleanup Registry", tẩy xóa sạch không chừa sót lại bất cứ thứ gì, nếu không...sẽ chẳng thành công cho dù "install" lại lần nữa (nên dùng Revo Uninstaller / Advanced Mode).

Gồm những "step" sau:

1. Rút dây "internet" (Không cho "GỌI" về nhà).
2. Cài đặt DVDFab (Tắt/ Đóng DVDFab ngay sau đó - Nhớ đừng khởi động PC).
3. "Copy" msvcr90.dll vào: C:\Program Files\DVDFab 8 Qt
4. "Restart" PC.
5. Đi vào "Settings" (có dấu "Tick" màu xanh / Ở trên cao) => Click "General" => Bỏ trống/không có dấu "x" tại: "Check for new version automatically".
6. Click "OK".
7. Chấm hết & "Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

VThanhgtvt

Well-Known Member

Đã có điều gì SAI mới ra "nông nỗi" này!!! (Chỉ được xài THỬ trong 30 ngày).

Thôi! Tháo gở bỏ hoàn toàn => "Cleanup Registry", tẩy xóa sạch không chừa sót lại bất cứ thứ gì, nếu không...sẽ chẳng thành công cho dù "install" lại lần nữa (nên dùng Revo Uninstaller / Advanced Mode).

Gồm những "step" sau:

1. Rút dây "internet" (Không cho "GỌI" về nhà).
2. Cài đặt DVDFab (Tắt/ Đóng DVDFab ngay sau đó - Nhớ đừng khởi động PC).
3. "Copy" msvcr90.dll vào: C:\Program Files\DVDFab 8 Qt
4. "Restart" PC.
5. Đi vào "Settings" (có dấu "Tick" màu xanh / Ở trên cao) => Click "General" => Bỏ trống/không có dấu "x" tại: "Check for new version automatically".
6. Click "OK".
7. Chấm hết & "Good Luck"!

Em vẫn không Registered được cho e này bác ah. E đã làm như bác "dạy" rùi mà. Uninstall bằng Revo Pro rùi, nhưng khi cài lại, Copy" msvcr90.dll vào: C:\Program Files\DVDFab 8 Qt, Restart PC. Xong, click vào biểu tượng "DVDFab 8 Qt" thì được em nó thông báo như vầy:

Chưa vào được Settings" (có dấu "Tick" màu xanh / Ở trên cao) => Click "General" => Bỏ trống/không có dấu "x" tại: "Check for new version automatically" như của bác!!
Cứu e với!!!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Em vẫn không Registered được cho e này bác ah. E đã làm như bác "dạy" rùi mà. Uninstall bằng Revo Pro rùi, nhưng khi cài lại, Copy" msvcr90.dll vào: C:\Program Files\DVDFab 8 Qt, Restart PC. Xong, click vào biểu tượng "DVDFab 8 Qt" thì được em nó thông báo như vầy:
Chưa vào được Settings" (có dấu "Tick" màu xanh / Ở trên cao) => Click "General" => Bỏ trống/không có dấu "x" tại: "Check for new version automatically" như của bác!!
Cứu e với!!!

Như vậy...là cũng chưa tẩy xóa sạch tông tích!!! Thôi thì...tạm thời như thế này...
Từ tấm hình trên => Thêm vào dấu "x" tại "Do not show again" => "Click" vào nút "Start DVD Fab" (ở dưới cuối) để bắt đầu dùng DVDFab (chỉ xài ké được 30 ngày...Ráng thức khuya, dậy sớm làm hết một lèo cho kịp! Hehe!!!)

Chỉnh sửa lần cuối:

chutieuquetchua

Bác Data ơi, em lại gặp một vấn đề nữa trong vụ này, em có add file audio dài tầm hơn 3 phút để làm nhạc nền nhưng nó chỉ chạy có tầm 15 s là nó hết và quay lại phát từ đầu. Em muốn chỉnh cho nó chơi hết cả bài thì bây h phải chỉnh ở đâu bác nhỉ :D

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác Data ơi, em lại gặp một vấn đề nữa trong vụ này, em có add file audio dài tầm hơn 3 phút để làm nhạc nền nhưng nó chỉ chạy có tầm 15 s là nó hết và quay lại phát từ đầu. Em muốn chỉnh cho nó chơi hết cả bài thì bây h phải chỉnh ở đâu bác nhỉ :D

chutieuquetchua,

Rất tiếc là...không thể! Nhạc nền cho "Menu" chỉ "play" được chừng 20 giây đồng hồ là sẽ lập lại.

Ừ! ...Mà CHÚ có quét thì chỉ quét lá thôi, còn CHÙA thì đừng...nghe !!!

"Cheer"!

VThanhgtvt

Well-Known Member

Như vậy...là cũng chưa tẩy xóa sạch tông tích!!! Thôi thì...tạm thời như thế này...
Từ tấm hình trên => Thêm vào dấu "x" tại "Do not show again" => "Click" vào nút "Start DVD Fab" (ở dưới cuối) để bắt đầu dùng DVDFab (chỉ xài ké được 30 ngày...Ráng thức khuya, dậy sớm làm hết một lèo cho kịp! Hehe!!!)

Thank bác nhiều nhiều. Nhưng dùng thử như vầy có mất đi tính năng nào không vầy???

jakson

DATAVIEWER ơi !!! Chương trình ConvertX to DVD của Bạn mình đã sử dụng lâu rồi phải nói là Rất GOOD . Nhưng hiện nay mình đang có vấn đề này Bạn giúp dùm mình với . Số là mình có máy casset vừa nghe băng và đĩa CD đó DATAVIEW. Mà sao mình Burn nhạc mp3 bằng chương trình Nero ( Make Audio CD ) mà sao máy không đọc được mà hát trên đầu đĩa thì OK. Vậy mình muốn làm đĩa CD để hát trên máy Casset có đầu đọc đĩa thì mình phải sử dụng chương trình nào ??? Mình Cám Ơn Dataviewer nhiều lắm.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

DATAVIEWER ơi !!! Chương trình ConvertX to DVD của Bạn mình đã sử dụng lâu rồi phải nói là Rất GOOD . Nhưng hiện nay mình đang có vấn đề này Bạn giúp dùm mình với . Số là mình có máy casset vừa nghe băng và đĩa CD đó DATAVIEW. Mà sao mình Burn nhạc mp3 bằng chương trình Nero ( Make Audio CD ) mà sao máy không đọc được mà hát trên đầu đĩa thì OK. Vậy mình muốn làm đĩa CD để hát trên máy Casset có đầu đọc đĩa thì mình phải sử dụng chương trình nào ??? Mình Cám Ơn Dataviewer nhiều lắm.

Jackson,

Nero vẫn làm được "Audio CD" như bạn mong muốn. Chắc đã gặp điều gì sai /lỗi !
Thử làm lại bằng những "step" sau:

01. Bỏ đĩa mới vào đầu máy "Burn".
02. "Start/open" Nero Start Smart.
03. Chọn "Nero Express"
04. Click "Music" (phía bên trái) => click "Audio CD" (phía trên cao)
05. Click "Add" => Tìm đến & "click" vào những bài nhạc bạn muốn.
06. Click "Next" (sau khi hoàn tất việc chọn những bài nhạc).
07. Chọn đúng đầu máy "burn".
08. Đặt tên cho đĩa.
09. Click "Burn".
10. Chấm hết & "Good Luck"!

Ngoài ra, bạn cũng còn có thể dùng ngay chính Windows Media Player để làm "Audio CD".
Gồm những "step" sau:

1. Bỏ đĩa mới vào đầu máy "Burn".
2. "Start/open" Windows Media Player.
3. Click "Library"(phía trên cao) => "Add To Library... => click "Add" => Tìm đến & "click" vào thư mục có chứa đựng nhạc => Click "OK" (bỏ "step" này nếu nhạc đã có sẵn trong "Library").
4. Click "OK"
5. Sau khi "import" nhạc vào "library" => Click "Burn" (phía trên cao).
6. Chọn đúng đầu máy "burn"/ "Next Drive" (Phía trên cao/bên phải).
7. Kéo & thả nhạc từ "Library" (phía bên trái) => Sang bên phải (Burn List).
8. Sau khi hoàn tất việc "Add" nhạc => Click vào nút "Start Burn" (Phía dưới cùng/bên phải).
9. Chấm hết & "Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

jakson

Mình cám ơn Data nhiều. Để mình thử nha.You are Number ONE:-bd

Bên trên