Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

bác data. em cũng muốn động bộ âm thanh sau khi xuất ra DVD như bác này.

ConvertXtoDVD chỉ tăng/giảm âm lượng cho nguyên cả đĩa chứ không riêng từng bài.
[Bạn cần đến một "editing software" để thực hiện điều này trước khi "import" vào ConvertXtoDVD]

"Cheer"!

Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

ConvertXtoDVD chỉ tăng/giảm âm lượng cho nguyên cả đĩa chứ không riêng từng bài.
[Bạn cần đến một "editing software" để thực hiện điều này trước khi "import" vào ConvertXtoDVD]

"Cheer"!

Vâng! đồng bộ âm thanh toàn đĩa. có mấy đĩa nhạc sau khi conver thì bài lớn - bài nhỏ tí tẹo.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Vâng! đồng bộ âm thanh toàn đĩa. có mấy đĩa nhạc sau khi conver thì bài lớn - bài nhỏ tí tẹo.
Có nghĩa là...âm thanh vẫn KHÔNG đồng đều nhau cho tất cả các PHIM
[Khi tăng (+) âm lượng thì tăng hết cho tất cả, nếu giảm (-) âm lượng thì giảm hết cho tất cả..!]

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Có nghĩa là...âm thanh vẫn KHÔNG đồng đều nhau cho tất cả các PHIM
[Khi tăng (+) âm lượng thì tăng hết cho tất cả, nếu giảm (-) âm lượng thì giảm hết cho tất cả..!]
Cũng gần như thế đấy bác ạ. Bác nói em chưa hiểu lắm. vì có 1 lần em làm 1 đĩa nhạc - hát trên đầu dân dụng bài thì tiếng quá lớn, bài thì tiếng quá bé. cứ chạy tới chạy lui điều chỉnh Ampli, như vậy thì khá là phiền phức.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Cũng gần như thế đấy bác ạ. Bác nói em chưa hiểu lắm. vì có 1 lần em làm 1 đĩa nhạc - hát trên đầu dân dụng bài thì tiếng quá lớn, bài thì tiếng quá bé. cứ chạy tới chạy lui điều chỉnh Ampli, như vậy thì khá là phiền phức.
thuynga007007,

ConvertXtoDVD sẽ KHÔNG giúp được bạn trong vấn đề này. Bạn cần đến phần mềm "Video Editing" để thực hiện việc điều chỉnh âm thanh cho từng bài trước khi "import" vào ConvertXtoDVD.

leesang

Well-Known Member
Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Có người sắp bị trảm

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

gpk

Well-Known Member
Cho hỏi, mình dùng convertxtodvd 5, sau khi ghi ra đía DVD mở xem trên đầu DVD, cứ hiện ra dòng chữ " Buy an unlock key to convert without this message", làm sao để khắc phục nó???

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Cho hỏi, mình dùng convertxtodvd 5, sau khi ghi ra đía DVD mở xem trên đầu DVD, cứ hiện ra dòng chữ " Buy an unlock key to convert without this message", làm sao để khắc phục nó???

ConvertXtoDVD đã phát hiện và báo rằng: "Hãy mua *key* bản quyền" (để khỏi nhìn thấy "thông điệp"/ "thông báo" này)!

Chỉnh sửa lần cuối:

kepin

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

1. ConvertXtoDVD (v4.1.19.365c) => "Download" tại ĐÂY!
2. Trước khi "install" => Rút dây "Internet" / Không cho GỌI về nhà!
3. Để "Activate" => Dùng "Serial Number" dưới đây:

a) VMCNU-PTHXR-QYSZ7-AUE2L-QW3DN-3 hoặc
b) Q2D9G-P2TM2-XM94S-4KRJQ-93Z6W-4

4. Trên thẻ "General" => "Setup" như sau:

"Good Luck!"

View attachment 45510

Bác chủ ơi 2 key này không sử dụng được. Giờ phải làm sao?

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

thuynga007007,

ConvertXtoDVD sẽ KHÔNG giúp được bạn trong vấn đề này. Bạn cần đến phần mềm "Video Editing" để thực hiện việc điều chỉnh âm thanh cho từng bài trước khi "import" vào ConvertXtoDVD.

Thôi đành bó tay !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

thooi d

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác chủ ơi 2 key này không sử dụng được. Giờ phải làm sao?

1. Rút dây "internet".
2. Tháo gở bỏ tất cả.
3 "Cleanup Registry" (không chừa lại bất cứ một dấu vết nào trên PC..!).
4. "Install" lại từ đầu.
[Chưa có ai gặp trở ngại về vấn đề này..!]

Bác Thuynga007007! đã có cách giải quyết vấn đề về âm thanh = cách chúng ta phải Convert lại những bài có âm thanh nhỏ hơn với Phần mềm Xilisoft Video Converter Ultimate(phần mềm này bác qua bên Vn-zoom tải nhé. Có hướng dẫn Crack đầy đủ.nhớ chọn Version lớn nhất nhé :)) Còn về phần edit thông số âm thanh cũng như âm lượng file output thì Bác tìm đến phần PROFILE của phần mềm mà tìm hiểu.Trong phần Profile có rất nhiều thông số (bitrate, sampling rate,frame rate...) nhưng điều quan trọng là bác muốn nâng âm lượng lên cho to hơn ban đầu thì trong đó có cột VOLUME mặc định là 100% thì bác nâng lên thành 200% nếu bài gốc quá nhỏ(Điều chỉnh bao nhiêu tùy bác).Còn các thông số còn lại thì nên để nguyên như mặc định của file gốc là tốt nhất. Bác tự tìm hiểu thêm nhé.Em cũng đang VỌC đây và cho kết quả rất khả quan.
Good luck to you!.

Chỉnh sửa lần cuối:

glory3010

Member
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Dùng ConvertX TO DVD tôi gặp 2 vấn đề, không hiểu vì sao, bác nào biết xin hướng dẫn giúp:
1 - chép nhiều phim lên 1 DVD: Kết quả âm thanh phim này chồng lên phim khác...lẫn lộn tùm lum.
2 - 1 phim lên 1 DVD: kết quả là mở DVD = Window media Player thì có subtitle nhưng không có âm thanh, còn dùng KM Player thì có âm thanh đầy đủ nhưng không cách nào bật subtitle lên được. Sub và phim đã được đặt trong cùng folder và tên giống nhau 100% (copy & Paste).

Nhờ Các bác chỉ giúp. Cảm ơn nhiều.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Dùng ConvertX TO DVD tôi gặp 2 vấn đề, không hiểu vì sao, bác nào biết xin hướng dẫn giúp:
1 - chép nhiều phim lên 1 DVD: Kết quả âm thanh phim này chồng lên phim khác...lẫn lộn tùm lum.
2 - 1 phim lên 1 DVD: kết quả là mở DVD = Window media Player thì có subtitle nhưng không có âm thanh, còn dùng KM Player thì có âm thanh đầy đủ nhưng không cách nào bật subtitle lên được. Sub và phim đã được đặt trong cùng folder và tên giống nhau 100% (copy & Paste).

glory3010,

Cần được "setup" ĐÚNG trên KMPlayer để đọc "subtitle" của PHIM.
Gồm những "step"sau:

1. Cho chạy PHIM (bằng KMPlayer).
2. Chuột PHẢI vào màn hình => "Subtitles" => Thêm vào dấu "x" tại "Show/Hide Subtitle".
3. Chuột PHẢI vào màn hình => "Subtitles" => "Subtitle Languages" => Chọn đúng "Ngôn Ngữ" bạn muốn.

"Cheer"!

glory3010

Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

glory3010,

Cần được "setup" ĐÚNG trên KMPlayer để đọc "subtitle" của PHIM.
Gồm những "step"sau:

1. Cho chạy PHIM (bằng KMPlayer).
2. Chuột PHẢI vào màn hình => "Subtitles" => Thêm vào dấu "x" tại "Show/Hide Subtitle".
3. Chuột PHẢI vào màn hình => "Subtitles" => "Subtitle Languages" => Chọn đúng "Ngôn Ngữ" bạn muốn.

"Cheer"!

Cảm ơn bác DATAVIEWER,
cách này tôi đã đọc ở các comment trước và đã làm nhiều lần rồi nhưng vẫn không được. Pause phim --> click chuột phải --> subtitle --> show/hide subtitle --> subtitle languages --> chọn 1 / 2 / hoặc chọn cả Auto select nhưng vẫn không được.

Không biết có cần phải chỉnh gì khác không ạ ?
cảm ơn các bác

glory3010

Member
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

--> còn trường hợp này thì sao ạ ? Tôi đã bỏ qua phần setup ở điểm nào không ạ ?

Cảm ơn các bác.

Bên trên