Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

kepin

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

1. Rút dây "internet".
2. Tháo gở bỏ tất cả.
3 "Cleanup Registry" (không chừa lại bất cứ một dấu vết nào trên PC..!).
4. "Install" lại từ đầu.
[Chưa có ai gặp trở ngại về vấn đề này..!]

Bác chủ ơi, đã làm như thế bác chủ hướng dẫn nhưng vẫn bị lỗi. Hình đính kèm lỗi như sau:

Bác chủ giúp em khắc phục với.

Thanks bác

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác chủ ơi, đã làm như thế bác chủ hướng dẫn nhưng vẫn bị lỗi. Hình đính kèm lỗi như sau:

Bác chủ giúp em khắc phục với.

Thanks bác

Rất tiếc là KHÔNG thấy được hình.
[Đã có vấn đề sai/lỗi với "link" của "upanh.com"]

aluxubu1997

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

bác DATAVIEWER ơi bác giúp em cài đặt cái ConvertXtodvd 5 được không ? cái cài đặt này có nhiều cái mới quá nên không biết cài đặt làm sao. Nên nhờ bác giúp em cài đặt từng phần trong phần cài đặt lun nhé ! :)

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

bác DATAVIEWER ơi bác giúp em cài đặt cái ConvertXtodvd 5 được không ? cái cài đặt này có nhiều cái mới quá nên không biết cài đặt làm sao. Nên nhờ bác giúp em cài đặt từng phần trong phần cài đặt lun nhé ! :)

Hehehe!!! Cho đến giờ này...chính bản thân vẫn chưa cài đặt ConvertXtoDVD v5.
[Đang còn chờ đợi cho đến khi ổn định & kiếm được "Serial Number".]

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Đã cập nhật lại hình ảnh:
Hehehe!!! Đã bị phát giác là...xài đồ "giả".
Nên dùng Revo Uninstaller / Đi vào "Advanced Mode" để tháo gở bỏ tất cả và xoá sạch "Registry".
[Nếu còn chừa/sót lại dấu vết thì KHÔNG thể..!!!]

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Cảm ơn bác DATAVIEWER,
cách này tôi đã đọc ở các comment trước và đã làm nhiều lần rồi nhưng vẫn không được. Pause phim --> click chuột phải --> subtitle --> show/hide subtitle --> subtitle languages --> chọn 1 / 2 / hoặc chọn cả Auto select nhưng vẫn không được.

Không biết có cần phải chỉnh gì khác không ạ ?
cảm ơn các bác
Nếp PHIM có "format" là DVD-Video => Theo những "step" sau:

1. Cho chạy PHIM bằng cách tìm đến thư mục VIDEO_TS => "Click" vào "VIDEO_TS.IFO" (nhớ là .IFO)
[Sẽ KHÔNG nhìn thấy phụ đề nếu "click" vào bất cứ .VOB nào trong thư mục này]

2. Trong lúc đang "play" PHIM => Chuột PHẢI vào màn hình => "DVD Controls" => "Subtitles (CC/Subpicture)" => Thêm vào dấu "x" tại "Show".

"Cheer"!

hieuhonganh2

Bác DATAVIEWER nói đúng hoàn toàn . Chưa chính thức có số Serial cho nên chưa chơi được bản convert X to DVD 5 . Tôi cài xong , crack nghiêm chỉnh rồi , nhưng khi vận hành thì xãy ra nhiều lỗi lăm , nhất là phần âm thanh , trước mắt là xài bản 4 đi . Khi nào có tin mới nhờ bác DATAVIEWER thông báo chia sẻ .

htphim

Cái này có thể giảm tiếng ồn nhạc phim so với lồng tiếng được ko bác chủ thớt

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Cái này có thể giảm tiếng ồn nhạc phim so với lồng tiếng được ko bác chủ thớt

Rất tiếc là không, bởi ConvertXtoDVD chỉ là một loại "Converting Software".
Bạn cần đến một phần mềm khác gọi là "Editing Software" để thực hiện điều này!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác DATAVIEWER nói đúng hoàn toàn . Chưa chính thức có số Serial cho nên chưa chơi được bản convert X to DVD 5 . Tôi cài xong , crack nghiêm chỉnh rồi , nhưng khi vận hành thì xãy ra nhiều lỗi lăm , nhất là phần âm thanh , trước mắt là xài bản 4 đi . Khi nào có tin mới nhờ bác DATAVIEWER thông báo chia sẻ .

Vâng! Đúng vậy.

ConvertXtoDVD v5 vẫn chưa được hoàn chỉnh vào lúc này. Hơn nữa những cái "Crack"/"Patch" thường KHÔNG đem lại sự ổn định trong việc dùng "software".
[Tốt hơn là cứ tiếp tục với "version" 4 và đợi chờ..!]

hieuhonganh2

Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Cái khó là lấy đâu ra Serial cho ConvertXtoDVD v5 nầy ! Trông cho có để thử xem nó ra sao ! Chứ thực ra bản 4 có giao diện gần gủi và quen thuộc rồi , hy vọng bản 5 ở phần Merge các file .Vob không cùng Audio và Video Format để ghi ra DVD nối lại 0,99 cho nó "oai" , phải không bác DATAVIEWER ?

kepin

Well-Known Member
Bác DATAVIEWER cho em hỏi, dưới quê mẹ em vừa mua cái DVD của Sony, vậy đầu DVD có chơi được DVD 9 không bác? Em đang lăn tăn, không biết chép Paris By Night sang DVD 9 hay DVD5.

Thanks

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Cái khó là lấy đâu ra Serial cho ConvertXtoDVD v5 nầy ! Trông cho có để thử xem nó ra sao ! Chứ thực ra bản 4 có giao diện gần gủi và quen thuộc rồi , hy vọng bản 5 ở phần Merge các file .Vob không cùng Audio và Video Format để ghi ra DVD nối lại 0,99 cho nó "oai" , phải không bác DATAVIEWER ?

Vâng! ConvertXtoDVD v4 đã có thừa KHẢ NĂNG để đảm trách hầu hết mọi công việc liên quan tới "converting".
[Ngoài ra, còn ghép nối được nhiều PHIM qua 2 hình thức: CÙNG "format" & KHÁC "format" về "Audio" & "Video"]

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Bác DATAVIEWER cho em hỏi, dưới quê mẹ em vừa mua cái DVD của Sony, vậy đầu DVD có chơi được DVD 9 không bác? Em đang lăn tăn, không biết chép Paris By Night sang DVD 9 hay DVD5.

Thanks
kepin,

Yên chí lớn! Hầu hết mọi đầu máy dân dụng DVD Player đều chơi được đĩa DVD-9.

hieuhonganh2

Gửi 1 link sau đây , bản cài đặt VSO Convert X To DVD 5 , với Crack nghiêm chỉnh , cài đặt xong , copy và paste vào thư mục cài đặt là chạy ngọt , nhiều chức năng trông thật bắt mắt ,nhưng ta thấy rằng : như bác DATAVIEWER đã nói , chưa có số Serial thì vẫn chưa ổn ! Các bạn có thể tải xuống và cài đặt . Tôi thử hết đường rồi nhưng phần Audio ở đây vẫn chịu thua !
Đến thời điểm nầy bản 4 vẫn là Good .
ConvertXtoDVD 5.0.0.25.rar

langtuRomeo

mấy pro ơi cho tui hỏi cái sao mỗi khi tui cho nó burning thì nó lại bị dum đĩa vậy :(( dung lượng film sau khi cover thì 2.5G còn đĩa DVD là 4.7G mà :((bị nãy h 2 3 lần rồi ae bít cách fix chỉ mình với mình mới burn đĩa lần đầu :((

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

mấy pro ơi cho tui hỏi cái sao mỗi khi tui cho nó burning thì nó lại bị dum đĩa vậy :(( dung lượng film sau khi cover thì 2.5G còn đĩa DVD là 4.7G mà :((bị nãy h 2 3 lần rồi ae bít cách fix chỉ mình với mình mới burn đĩa lần đầu :((

Bạn có thể nói rõ, chi tiết hơn về những trở ngại mà bạn đang gặp phải..?

langtuRomeo

Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Bạn có thể nói rõ, chi tiết hơn về những trở ngại mà bạn đang gặp phải..?

kiểu là nó đang chép nữa chừng thì nó bị đứng máy hiện cái màng hình xanh thông báo là bộ nhớ đĩa cứng bị dum em chả bít sao nữa em nén cái phim laioj con 2.5G còn cái đĩa là 4.7G mà :(( ahf mà em dùng loại đĩa có thể chép đi chép lại nhiều lần đó sẵn tiện cho hỏi luôn là loại đĩa đó mỗi lần muốn chép cái khác vào là phải format cái đĩa đúng không ah ?

Bên trên