Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Ý e nói ở đậy là e muốn ghi ra đĩa với định dạng .avi chứ k phải output ra định dạng như pm convertXtoDVD làm ra định dạng .VOB .BUP .INFO mod hỉu ý e chứ

jakekid2103,

Nếu đó ĐÚNG là những gì bạn muốn...thì sau khi có được PHIM .avi, bạn chỉ việc dùng bất cứ một phần mềm nào, chẳng hạn như Nero, v..v.. để chép ra đĩa.
Vâng! Đơn giản chỉ vậy thôi!

"Cheer"!

Mattino

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Cám ơn bác, cái này e đang tìm :D, để tối về thử mới được :D

rainbow2106

thanks bạn. mình hỏi câu này ngoài lề xíu là burn đĩa bằng nero để xem trên đầu dvd thường nó có tự convert đổi đuôi không hay phải dùng phần mềm khác

jakekid2103

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

jakekid2103,

Nếu đó ĐÚNG là những gì bạn muốn...thì sau khi có được PHIM .avi, bạn chỉ việc dùng bất cứ một phần mềm nào, chẳng hạn như Nero, v..v.. để chép ra đĩa.
Vâng! Đơn giản chỉ vậy thôi!

"Cheer"!

DATAVIEWER,

Mod ơi vậy dùng nero version mấy thì ổn ạ và xin mod hướng dẫn e cách dùng pm nero để ghi đĩa lun đc k mod.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

DATAVIEWER,

Mod ơi vậy dùng nero version mấy thì ổn ạ và xin mod hướng dẫn e cách dùng pm nero để ghi đĩa lun đc k mod.

Đây là "Topic" Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD!
[Bạn có thể tìm thấy "Topic" nói về Nero ngay trên Diễn Đàn này!]

hian

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

hihi, tks bác DATAVIEWER vì bài viết
...Chỉ cần "Setup" ĐÚNG trên thẻ "Encoding".
[Như đã chỉ dẫn trên trang đầu tiên.]

"Cheer"!

Giờ cho em hỏi chút: Em đã convert và thành công, nhưng do lúc đầu không chú ý nên trong mục DVD specification định dạng video là PAl mà không phải là NTSC như bác hướng dẫn ban đầu. Như thế nếu e ghi ra đĩa DVD thì xem trên tivi vẫn bình thường chứ ạ?
(Tivi nhà e là tivi bình thường, mua cách đây gần chục năm rồi)

tks bác!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

hihi, tks bác DATAVIEWER vì bài viết

Giờ cho em hỏi chút: Em đã convert và thành công, nhưng do lúc đầu không chú ý nên trong mục DVD specification định dạng video là PAl mà không phải là NTSC như bác hướng dẫn ban đầu. Như thế nếu e ghi ra đĩa DVD thì xem trên tivi vẫn bình thường chứ ạ?
(Tivi nhà e là tivi bình thường, mua cách đây gần chục năm rồi)

tks bác!

Điều này hoàn toàn tùy thuộc vào đầu máy dân dụng DVD Player.
Nếu đầu máy có hổ trợ hệ PAL, thì vâng! Bạn sẽ KHÔNG gặp một trở ngại nào. Ngược lại, nếu đầu máy DVD Player chỉ hổ trợ hệ NTSC thì...xin chia buồn..!!! Bạn phải "setup" cho NTSC và "convert" lại từ đầu.

"Cheer"!

sieu_cao

Member
Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Em mạng phép trả lời thay bác DATAVIEWER chút nhé >:D<
Qua quá trình mình theo dõi topic này và 1 phần nghiên cứu của bản thân mình đã làm được 1 DVD karaoke theo ý muốn như sau :
1/ Bạn phải nghe thử để biết TRACK nào la kara , TRACK nào là ca sĩ hát ( khuyến khích KMPlayer )
2/ Bạn dùng MKVToolnix để chuyển mặc định cho tất cả file video KARAOKE của bạn ( ví dụ AUDIO 1 la KARA , AUDIO 2 là ca sĩ hát)
3/ Bạn dùng ConverXtoDVD để encode tất cả video của bạn theo cách ghép phim nhiều Titleset của bác topic=>http://www.hdvietnam.com/diendan/4-software-ky-thuat-phan-mem/88136-huong-dan-ghep-nhieu-phim-tren.html
PS: Bước này là làm cho chắc chắn thôi vì niếu file không được FOMAT cùng 1 loại sẽ dẫn đến lỗi ở bước kế tiếp ( vì mình đã bị rồi )
4/ Bạn COPY tất cả các file VOB trong thư mục mà ConverXtoDVD vừa encode xong ra 1 thư mục mới và nghe lại 1 lần nữa ( khuyến khích nghe bằng Windows Media ).Công đoạn nghe lại là để xác định chính xác AUDIO karaoke mà thôi ( 1 or 2 )
5/ Bạn dùng các file đó ghép thành 1 DVD theo cách ghép 1 Titleset thôi nhé , nhớ làm chapter rõ ràng
NHƯ THẾ LÀ TA SẼ CÓ 1 DVD KARAOKE CHỌN LỌC THEO Ý THÍCH GIỐNG NHƯ CỦA THÚY NGA:)) MÌNH HƯỚNG DẪN HƠI RÒM RÀ 1 TÝ , NIẾU MUỐN BẠN CÓ THỂ NGÂM CỨU THÊM VÀI CÁCH KHÁC NHANH HƠN . ĐÂY CHỈ LÀ CÁCH LÀM CỦA MÌNH MÀ THÔI , VÀ BÁC CHUYÊN GIA DATAVIEWER XIN ĐỪNG GIẬN EM NHÉ ( TẠI HƠI NHIỀU CHUYỆN TRẢ LỜI THAY BÁC \:D/)
DVD
Cái này e lm lâu oy nhưng k ổn vì kenh nhạc bị lẫn lộn cả bài 1 sag bài 2 còn bài 3 thì không có gì cả.

quocbao300

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Bác ơi cho em hỏi xíu...

Mong bác trả lời sớm giúp em

Em có Convert 7 file (em đặt thành 7 titleset) cần burn đĩa bằng phần mềm này rồi... (chưa có đĩa)

Sau đó nó hiện cái bảng YÊU CẦU BỎ ĐĨA VÀO thì em lại tắt đi...

Đến tối thì em mới bỏ đĩa vào, thì làm sao lấy mấy cái file đã convert burn vào đĩa vậy bác? (nó convert thành 7 bộ file .vob .ifo .bup)

Bắt em convert lại lần nữa thì khổ lắm?

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Bác ơi cho em hỏi xíu...

Mong bác trả lời sớm giúp em

Em có Convert 7 file (em đặt thành 7 titleset) cần burn đĩa bằng phần mềm này rồi... (chưa có đĩa)

Sau đó nó hiện cái bảng YÊU CẦU BỎ ĐĨA VÀO thì em lại tắt đi...

Đến tối thì em mới bỏ đĩa vào, thì làm sao lấy mấy cái file đã convert burn vào đĩa vậy bác? (nó convert thành 7 bộ file .vob .ifo .bup)

Bắt em convert lại lần nữa thì khổ lắm?
QuocBao300,

1. Đút đĩa mới vào đầu máy chép.
2. Click "Action" => "Burn an already converted project...." => Tìm đến và "click" vào thư mục VIDEO_TS (vừa mới "convert" xong) để thực hiện việc chép ra đĩa.

"Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

quocbao300

Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

QuocBao300,

1. Đút đĩa mới vào đầu máy chép.
2. Click "Action" => "Burn" an already converted project....=> Tìm đến và "click" vào thư mục VIDEO_TS (vừa mới "convert xong) để thực hiện việc chép ra đĩa.

"Good Lucks"!

Vâng!

Cảm ơn Bác DATAVIEWER... Em làm được rồi ^^

Nếu mà sau này có bình chọn Mod xuất sắc nhất thì em sẽ bỏ phếu cho bác đầu tiên!

Bác nhiệt tình thật, bái phục [-O<[-O<

phutuongvu

Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

bác biết có cái template nào 20 titlesets ko chỉ em vó­i ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Vâng!

Cảm ơn Bác DATAVIEWER... Em làm được rồi ^^

Nếu mà sau này có bình chọn Mod xuất sắc nhất thì em sẽ bỏ phếu cho bác đầu tiên!

Bác nhiệt tình thật, bái phục [-O<[-O<

Vâng! Không có chi.
[...và cảm ơn nhiều về nhũng lời lẽ TỬ TẾ mà bạn đã dành cho!]

Chúc bạn một ngày vui.

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

bác biết có cái template nào 20 titlesets ko chỉ em vó­i ?

Vâng! Bạn trở lại trang đầu tiên của bài "Post", chọn cái "Template" mà bạn sẽ tìm thấy ở đó..!
[Sau khi hoàn tất, những "Titleset" mà bạn không tìm thấy trên trang đầu tiên của "Template"...sẽ được ở trên trang #2 của "Template".]

"Cheers"!

Chỉnh sửa lần cuối:
chưa gặp lỗi như thế này bao giờ đầu vào : + 10 File video + MKV File + 1 File xấp xỉ 45min + Chất lượng : 720p Đầu ra : DVD 9. âm thanh Digital 5.1 Thưa bác , em không hiểu tại sao khi conver ra thì dữ liệu lên đến 15GB. thật bất ngờ và không thể nhét nó vào DVD9 đã thử 3 lần. cài lại 2 lần. lý do đã xóa mất phần mềm và thư mục DVD nên không up kịp hình lên cho bác xem được MONG BÁC CÓ CÁCH KHẮC PHỤC GIÚP EM. EM CHÂN THÀNH CÁM ƠN...

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
chưa gặp lỗi như thế này bao giờ đầu vào : + 10 File video + MKV File + 1 File xấp xỉ 45min + Chất lượng : 720p Đầu ra : DVD 9. âm thanh Digital 5.1 Thưa bác , em không hiểu tại sao khi conver ra thì dữ liệu lên đến 15GB. thật bất ngờ và không thể nhét nó vào DVD9 đã thử 3 lần. cài lại 2 lần. lý do đã xóa mất phần mềm và thư mục DVD nên không up kịp hình lên cho bác xem được MONG BÁC CÓ CÁCH KHẮC PHỤC GIÚP EM. EM CHÂN THÀNH CÁM ƠN...
1. Vui lòng "import" trở lại ConvertXtoDVD đúng y như tất cả những gì mà bạn đã làm => Chụp giùm 1 tấm "Screenshot".
2. Đi vào thẻ "Encoding" => Chụp giùm 1 tấm "Screenshot". => Thanks!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên