Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

mothu304

Active Member
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Em tải 1 đoạn video về nhưng âm thanh thì hơi kém, ConvertXtoDVD có phần nào cắt âm thanh phần đó và ghép 1 đoạn audio khác vô không? Xin dc bác chủ thớt hướng dẫn?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Em tải 1 đoạn video về nhưng âm thanh thì hơi kém, ConvertXtoDVD có phần nào cắt âm thanh phần đó và ghép 1 đoạn audio khác vô không? Xin dc bác chủ thớt hướng dẫn?
Rất tiếc là không thể... Phần mềm ConvertXtoDVD chỉ dùng vào việc chuyển đổi.
[Bác cần đến những phẩn mềm chuyên vể "Biên tập" phim/"Editing" để cắt/ráp".]

tong6462

Active Member
Các bác ơi cho em hỏi cái này với.
Cái soft tách file vob smartripper các bác dùng bình thường không. Máy em win8.1 dùng nó báo lỗi hoài mà lúc trước dùng bình thường mà.
Bác nào biết soft nào khác để tách dvd thành từng file vob không chỉ em với?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Các bác ơi cho em hỏi cái này với.
Cái soft tách file vob smartripper các bác dùng bình thường không. Máy em win8.1 dùng nó báo lỗi hoài mà lúc trước dùng bình thường mà.
Bác nào biết soft nào khác để tách dvd thành từng file vob không chỉ em với?
NHững phần mềm sau đây có thể giúp bác...

- Xilisoft DVD Ripper Ultimate
- WinX DVD Ripper Platinum

mothu304

Active Member

Mod ơi cho em hỏi tí: khi em ghi ra dvd thì 1 clip nó phân thành 1, 2 đoạn, có clip 3, 4 đoạn. Em muốn khi bấm qua bài thì qua bài mới luôn thì setup phần nào vậy Mod?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mod ơi cho em hỏi tí: khi em ghi ra dvd thì 1 clip nó phân thành 1, 2 đoạn, có clip 3, 4 đoạn. Em muốn khi bấm qua bài thì qua bài mới luôn thì setup phần nào vậy Mod?
Bác cần phải chia "Chapter" cho phim. => Đã được hướng dẫn rất chi tiết (Chia "Chapter") tại ĐÂY: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...hi-tiet-ve-convertxtodvd-108.html#post2606071
[Cần chia "Chapter" đúng ngay vị trí của từng bài.]

ror2008

m convert xong thì hiện ra cửa sổ chèn đĩa DVD vào. chèn đĩa vào xong chữ burn nó ẩn đi ko ghi dc đĩa DVD. Ad chỉ giúp m với.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

m convert xong thì hiện ra cửa sổ chèn đĩa DVD vào. chèn đĩa vào xong chữ burn nó ẩn đi ko ghi dc đĩa DVD. Ad chỉ giúp m với.
Đã có điều gì không ổn đối với PC bác. Bác có thể cho biết đang dùng "Version" gì (v4, v5) của ConvertXtoDVD..?

mothu304

Active Member

Mod ơi cho em hỏi về phần tạo menu chút xíu:
- Khi có 1 DVD của Asia, Thúy Nga khi mình ấn vào phần menu trên remote sẽ ra 1 menu không giống phần menu của ConvertXtoDVD
- Có cách nào tạo 1 menu giống như trên các DVD của Asia, Thúy Nga phát hành không Mod. Thân!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mod ơi cho em hỏi về phần tạo menu chút xíu:
- Khi có 1 DVD của Asia, Thúy Nga khi mình ấn vào phần menu trên remote sẽ ra 1 menu không giống phần menu của ConvertXtoDVD
- Có cách nào tạo 1 menu giống như trên các DVD của Asia, Thúy Nga phát hành không Mod. Thân!

Rất tiếc là không... bởi mỗi phần mềm có một cách tạo "Menu" khác nhau.

pipo123456

Bạn DATAVIEWER cho mình hỏi. Mình down tren youtube ve file mp4. Mình làm giống tất cả các bước của bạn hướn dẫn. Nhưng khi bỏ đĩa vào đầu đĩa nhà mình thì xem hok dc. Mình cũng thử đầu đĩa khác cũng hok dc. Bạn xem hộ mình với. Thanks bạn nhiều

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn DATAVIEWER cho mình hỏi. Mình down tren youtube ve file mp4. Mình làm giống tất cả các bước của bạn hướn dẫn. Nhưng khi bỏ đĩa vào đầu đĩa nhà mình thì xem hok dc. Mình cũng thử đầu đĩa khác cũng hok dc. Bạn xem hộ mình với. Thanks bạn nhiều
Bạn thử theo những "Step" sau...

a) Cho "Play" đĩa DVD ấy trên PC để xem kết quả thế nào..?
b) Đi vào "Settings" (của ConvertXtoDVD) để xem xét => Thuộc hệ NTSC hay là PAL?
[Phải chọn ĐÚNG hệ NTSC/hoặc PAL => Tùy thuộc vào đầu máy dân dụng DVD Player được dùng để "Play".

Chỉnh sửa lần cuối:

pipo123456

Mình đang thử lại với hệ Pal (4:3). Lúc đầu mình toàn burn với hệ NTSC. Mình sẽ thông báo kết quả cho bạn biết. À cho mình hỏi. Nếu mình down 1 file mkv 1080p. Mình muốn ghi đĩa nhưng giữ nguyên chất lượng hình ảnh thì làm sao bạn. Thanks bạn

pipo123456

Bạn DATAVIEWER mình làm giống như bạn hướng dẫn. Chuyển sang hệ PAL. MÌnh bỏ vô đầu đĩa, load rất chậm. Nhưng khi load vô thì bị khựng khựng, không thể nào xem dc, vẫn thấy hình ảnh và âm thanh. Nhưng bị khựng khựng giống như lúc đang convert. Bạn hướng dẫn giúp mình nhé. Thanks bạn

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn DATAVIEWER mình làm giống như bạn hướng dẫn. Chuyển sang hệ PAL. MÌnh bỏ vô đầu đĩa, load rất chậm. Nhưng khi load vô thì bị khựng khựng, không thể nào xem dc, vẫn thấy hình ảnh và âm thanh. Nhưng bị khựng khựng giống như lúc đang convert. Bạn hướng dẫn giúp mình nhé. Thanks bạn

Bác lưu ý đến những điều sau đây...

01. Sau khi "Convert" sang DVD Format => Độ phân giải của phim sẽ là 720 x 480 pixels - Bất chấp phim nguồn là 720p hoặc 1080p.
[Là "qui luật" của DVD Format]

02. Sau khi hoàn tất "Converting" => Trước tiên, nên cho chạy thử trên PC để xem xét kết quả..! Nếu phim bị giật hoặc thỉnh thoảng bị khựng lại... thì sau đây có thể là những nguyên do...

a) Cấu hình của PC không đủ "mạnh".
b) Windows hoặc phần mềm cài đặt đang có vấn đề...
c) Gây cản trở, can thiệp vào công việc của ConvertXtoDVD trong khi đang thi hành nhiệm vụ (Converting)...
[Tránh dùng đến "Mouse" & "Keyboard", đóng hết tất cả những "Program" khác đang chạy ngầm... trong giai đoạn này.]

d) Dùng đĩa kém phẩm chất..!
e) ..v..v..

Hy vọng giúp được bạn..!

Chỉnh sửa lần cuối:

pipo123456

ok thanks bạn nhiều lắm. Để mình test lại những step bạn hướng dẫn ở trên. Đĩa dvd mình mua 1 lốc 68k. Mua đĩa tốt khoảng bao nhiêu vậy bạn. MÌnh convert xong có thử trên laptop cũng bị khựng hxhx

pmthuan2010

chao bác dataviewer, e có nhiều file mkv convert từ file iso ra, muốn ghép lại thành 1 file mkv để cắm vào usb tv xem, trên diễn đàn hướng dẫn rồi mà làm hoài không được nhờ anh hướng dẫn giúp làm bằng pm nào.Cám ơn bác nhiều

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

chao bác dataviewer, e có nhiều file mkv convert từ file iso ra, muốn ghép lại thành 1 file mkv để cắm vào usb tv xem, trên diễn đàn hướng dẫn rồi mà làm hoài không được nhờ anh hướng dẫn giúp làm bằng pm nào.Cám ơn bác nhiều
Rất lấy làm lạ về điều này..!
Để cắm "USB Flash Drive" vào và xem trên TV... bác đâu cần phải ghép nối nhiều phim .MKV lại với nhau thành một PHIM duy nhất..! Vã lại kích cỡ tối đa cho phép trên "USB Drive" là 4 GB/mỗi "File" (Nếu là FAT32).
Bác có thể giải thích về mục đích này.!?

thanhdai1990

tình hình là mình có mua bộ Viewsonic WPD 200 thiết bị kết nối không dây với máy chiếu Viewsonic, nhưng không kết nối được với Macbook. anh em nào đã từng kết nối được chia sẽ với em với

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

tình hình là mình có mua bộ Viewsonic WPD 200 thiết bị kết nối không dây với máy chiếu Viewsonic, nhưng không kết nối được với Macbook. anh em nào đã từng kết nối được chia sẽ với em với
Để thực hiện điều này... phần mềm đi kèm theo máy chiếu/"Projector" Viewsonic cần được cài đặt trên MacBook.
Bác có thể cho biết chính xác TÊN & Số MODEL của máy chiếu Viewsonic nhà bác..?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên