Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

Ðề: Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

Config xong khi nex file hay bị treo máy lắm bạn ah.Chưa config thi không bị như vậy?
Core AVC chỉ hiện lên ở takbar nghưng không có chữ "Core AVC in use".

takasi01

Member

Config xong khi nex file hay bị treo máy lắm bạn ah.Chưa config thi không bị như vậy?
Core AVC chỉ hiện lên ở takbar nghưng không có chữ "Core AVC in use".

Giờ bạn lên GG search Your Uninsaller về rồi remove KMP và codec cũ trong máy ra hết rồi cài lại giùm mình nhé. Nếu còn bị thì bạn lên đây nhé!!

Khi đang xem file HD có 5.1ch ma chuyển sang 2.1 thi tiếng bị rè cứ như bị sét đánh vậy. Khi nex file bị dùng hình lâu 1 chút la bị màn hình xanh, chạy bằng MHPC thì không bao giờ bị cả? KMP đã cài bản mới nhất rồi !!

zxc345

Topic hướng dẫn đầy đủ và chi tiết, thanx chủ topic. Mình đã setup thành công và có kết quả tương đối thoả mãn.
Có 1 điều mình hơi băn khoăn là khi check CPU usage vẫn còn hơi nhiều. 10-17% / film 720p.

Bạn có cách nào để VGA sử dụng nhiều hơn nữa nhằm giảm tải cho CPU không?

Thanx

takasi01

Member

Khi đang xem file HD có 5.1ch ma chuyển sang 2.1 thi tiếng bị rè cứ như bị sét đánh vậy. Khi nex file bị dùng hình lâu 1 chút la bị màn hình xanh, chạy bằng MHPC thì không bao giờ bị cả? KMP đã cài bản mới nhất rồi !!
Cái đó là đúng rồi bác, khi bác cài MPC-HC thì bộ codec FFdshow trong MPC-HC giành hết toàn quyền decode rồi nên mới xảy ra tình trạng đó, bác thử giùm em cách e nêu phía trên nhé, tại hầu hết các bạn khác đều Config thành công.

scorpio_9x

Well-Known Member

vừa cài hộ thằng phòng bên, nhưng sao của nó cứ rè rè, tiếng thì chua không chịu nổi là sao vậy bác ;))

hi, vụ này sau khi em táy máy làm như rứa: thấy cũng ổn lắm. ko biết làm thế có phải là tốt nhất ko

HVTXXTVH

Tùy cảm nhận bạn thôi àh, miễn sao bạn thích là được ^^

Cảm ơn takasi01 rất nhiều về bài TUT. Nói chung là cái gì cũng có 2 mặt cả. Rõ ràng sau khi config nhìn hình màu sắc sống động rực rỡ hẳn lên nhưng mình thấy như thế phù hợp với phim hoạt hình và phim khoa học về thiên nhiên hơn. Còn về phim điện ảnh hay phim truyền hình (có người thực đóng) thì mình thấy ko phù hợp lắm :D Tất nhiên là cũng còn tùy vào sở thích của mỗi người nữa :D

takasi01

Member

Cảm ơn takasi01 rất nhiều về bài TUT. Nói chung là cái gì cũng có 2 mặt cả. Rõ ràng sau khi config nhìn hình màu sắc sống động rực rỡ hẳn lên nhưng mình thấy như thế phù hợp với phim hoạt hình và phim khoa học về thiên nhiên hơn. Còn về phim điện ảnh hay phim truyền hình (có người thực đóng) thì mình thấy ko phù hợp lắm :D Tất nhiên là cũng còn tùy vào sở thích của mỗi người nữa :D
E đồng ý với ý kiến của bro, film hoạt hình và film về khoa học thiên nhiên thì k có gì bàn cải, còn phim điện ảnh hay truyền hình (đặc biệt là phim Mỹ) thì sẽ bị nhiễu hạt do Sharpen. Nhưng mình để ý nếu film có bit rate < 4000 hạt sẽ hơi nặn tí, còn film có từ 4000-6000 thì nhẹ, và đối với những film 1080 có bitrate >6500 thì hầu như k có. Mặc dù nhiễu hạt nhưng bù độ sắc nét của hình ảnh được tăng lên tí nên suy cho cùng thì hình ảnh vẫn ok. nếu k thích hiện tượng nhiễu hạt thì tắt chế độ Sharpen đi là được ^^

HVTXXTVH

E đồng ý với ý kiến của bro, film hoạt hình và film về khoa học thiên nhiên thì k có gì bàn cải, còn phim điện ảnh hay truyền hình (đặc biệt là phim Mỹ) thì sẽ bị nhiễu hạt do Sharpen. Nhưng mình để ý nếu film có bit rate < 4000 hạt sẽ hơi nặn tí, còn film có từ 4000-6000 thì nhẹ, và đối với những film 1080 có bitrate >6500 thì hầu như k có. Mặc dù nhiễu hạt nhưng bù độ sắc nét của hình ảnh được tăng lên tí nên suy cho cùng thì hình ảnh vẫn ok. nếu k thích hiện tượng nhiễu hạt thì tắt chế độ Sharpen đi là được ^^

Okay. Thanks. Chúc topic đắt khách ^_^!

phamhongson

Well-Known Member

Lâu lắm không xài KMP, nay thấy topic hay lại nghịch với bản 3.2 thì công nhận màu sắc tươi hơn nhưng xem phim thì thôi rồi, nó không còn là Pana, là HD nửa mà giống như quảng cáo của bọn Hàn xẻng. Em nghĩ đúng là hàng Hàn quốc thì từ TV cho đến phần mềm giống nhau y chang ở cái màu sặc sỡ.
Sau dó em vọc tiếp bỏ AVC đi cho nó xài code của Cyblink (máy em đang xài DVD12 mà) thì màu gần y chang của DVD12 nhưng tùy biến ngon hơn, khắc phục được cái tật của DVD là phụ đề quá chuối. Bác nào có thời gian vọc tiếp với code Cyblink rồi truyền kinh nghiệm cho ae với.

takasi01

Member

Lâu lắm không xài KMP, nay thấy topic hay lại nghịch với bản 3.2 thì công nhận màu sắc tươi hơn nhưng xem phim thì thôi rồi, nó không còn là Pana, là HD nửa mà giống như quảng cáo của bọn Hàn xẻng. Em nghĩ đúng là hàng Hàn quốc thì từ TV cho đến phần mềm giống nhau y chang ở cái màu sặc sỡ.
Sau dó em vọc tiếp bỏ AVC đi cho nó xài code của Cyblink (máy em đang xài DVD12 mà) thì màu gần y chang của DVD12 nhưng tùy biến ngon hơn, khắc phục được cái tật của DVD là phụ đề quá chuối. Bác nào có thời gian vọc tiếp với code Cyblink rồi truyền kinh nghiệm cho ae với.
Bạn vào codec của PowerDVD copy và nén cái file VideoFilter rồi up lên giùm mình nhé. Đang cần cái codec đó để vọc thử, ngày trước cũng dùng Power DVD 10 để decode nhưng tại thích coi hoạt hình nên dùng CoreAVC và hiện đang xài bản 11 Ultra, dùng CLVsd để decode MPEG2, thấy bản 12 chưa có key nên k dám cài hihi ^^

xuba

Bạn ơi cho mình hỏi là mình config theo cách của bạn rồi. Mọi file chạy đều ngon trừ 1 vài file .ts nó k chạy dc ý :( Bị mất audio, hình ảnh thì bị nhiễu. Bây h mình phải config tnào hay làm sao để xem dc n~ file này bt nhỉ? Ver cũ mình config vẫn xem bt T^T

vdta2411

cái chỗ mpc của mình không sáng lên nên chỗ số "1" không add được các đuôi .ax phải làm thế nào

chancanh

Member

E toàn để mặc định xem fim, xem cũng ko thấy đẹp mà cũng ko thấy xấu, giờ e chuyển qua xem fim = usb cho tiện, nhanh gọn

shinbi

Bác takasi01 ơi bác cho em xin cái file save config KM player của bác với. Em thấy ở diễn đàn mình có người cũng share như vậy. Config cái này hơi rắc rối hihi

nvqhaiduong

Well-Known Member

Cái này hay đây, phải vọc thử xem sao. Cảm ơn bác chủ.

Bên trên