Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

kukukeke4854

Ðề: Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

Bật film 2D bình thường, rôi chuyển qua dạng 3D( cái nút 3D ở góc dưới cùng đó) thì liệu có xem được 3D không?
Hay phải dùng film 3D thật???

vinh_nghi

Member

Bật film 2D bình thường, rôi chuyển qua dạng 3D( cái nút 3D ở góc dưới cùng đó) thì liệu có xem được 3D không?
Hay phải dùng film 3D thật???

Bạn phải có film 3D SBS (left-right) thì mới xem được.KMP chưa xem được film 3D OU (trên-dưới) :D

VuMinhThu

Member

Đánh dấu tối về đọc.
Cám ơn bác chủ!

sacley

Em chỉ thắc mắc là bác tinh chỉnh cho hình ảnh âm thanh tốt hơn phải ko.

Cảm ơn bác ,đã config thành công. Em chơi film 2012 full HD ma CPU load chỉ khoảng 15-17% thôi nhé !!!!
=D>

có ai biết trong KMP mình có thể xem nhanh được không nhỉ (ví dụ như mình cho nó chạy nhanh đó, không phải kéo thanh thời gian nha). thanks

takasi01

Member

cái bạn cần nói đó là Motion, KMp k có đâu bạn chỉ có Splash mới có thôi nhé, KMP thì những máy yếu và trung bình xài dc còn Splash để chạy dc Motion đòi hỏi máy và VGA mạnh mới phát huy tối đa Motion

ZeskMartin

hix bac chủ topic cho mình hỏi sao máy mình không thể reg cái file ax với dll được nó thông báo lôi hoài.

làm sao để biết khi xem video HD nó decode bằng GPU hay là CPU nhỉ
máy e đang cắm e hd 5450
hỏi chỉnh sửa như thế nào để xem phim nó decode bằng GPU

takasi01

Member
Ðề: Re: Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

làm sao để biết khi xem video HD nó decode bằng GPU hay là CPU nhỉ
máy e đang cắm e hd 5450
hỏi chỉnh sửa như thế nào để xem phim nó decode bằng GPU
bản config trên đã là decode theo GPU rồi đấy, nếu không decode =GPU thì nó ngốn Ram dữ lắm đấy bạn. Còn nếu bạn mún test cho rõ hơn thì bạn cứ bật setting của Card màn hình lên, rồi chỉnh tùy chọn 1 số mục rồi bạn sẽ rõ thôi

Re: Ðề: Re: Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

bản config trên đã là decode theo GPU rồi đấy, nếu không decode =GPU thì nó ngốn Ram dữ lắm đấy bạn. Còn nếu bạn mún test cho rõ hơn thì bạn cứ bật setting của Card màn hình lên, rồi chỉnh tùy chọn 1 số mục rồi bạn sẽ rõ thôi

tùy chọn những gì vậy bạn ơi
có thể cho mình xin yahoo hỏi thăm 1 chút được k

takasi01

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

tùy chọn những gì vậy bạn ơi
có thể cho mình xin yahoo hỏi thăm 1 chút được k

thì bạn tùy chỉnh những mục liên qua đến Video, nếu đúng là GPU decode thì video của bạn sẽ thay đổi theo setting của bạn thôi!

Cám ơn bài viết của bạn, nhưng cho mình hỏi khi config xong thì KMP của mình coi đuôi .flv không có tiếng và xem full HD thì hình bị chậm hơn tiếng là sao, mình cài lại mặc định thì xem lại bình thường, xjn chỉ giúp !!!

vdta2411

Trong phần bộ tái tạo thì có nên đổi vrm9 sang cái khác không, haali chẳng hạn, hay opengl ?

vdung1972

Well-Known Member
Hay quá, đánh dấu để nghiên cứu, máy mình cứ cài và chạy DF. Thanks

meigyoku1

Well-Known Member

Mình để mặc định xem phim cho lành, chả có lỗi gì xảy ra, ai thích thì dùng Wizard của nó cũng dễ!

pnngochoa87

Bạn vào codec của PowerDVD copy và nén cái file VideoFilter rồi up lên giùm mình nhé. Đang cần cái codec đó để vọc thử, ngày trước cũng dùng Power DVD 10 để decode nhưng tại thích coi hoạt hình nên dùng CoreAVC và hiện đang xài bản 11 Ultra, dùng CLVsd để decode MPEG2, thấy bản 12 chưa có key nên k dám cài hihi ^^

mềnh up lên mediafire đây, bác nào thích thì down về dùng :D
mềnh thích dùng codec PDVD hơn là coreAVC :)
VideoFilter(PDVD12).rar

3n1x

Nếu MPC-video decode H264 thì các bạn làm thế này để CoreAVC decode H264 nhé

Cái đoạn này chỉnh ở đâu bác ơi với cả e cài xong xem mấy cái video nó không được nó cứ báo lỗi : " access violation at address 7C936822 in module ntdll dll ..."

Bên trên