[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Doatphach

Active Member
Ðề: Foobar2000 1.1.6 XPack 1.06 Choi nhạc lossless với foobar chưa bao giờ dễ hơn thế

asio4all mà

bạn chọn kênh chọn edit

Hoặc chon card âm thanh của bạn ko dùng asio4all nữa cho đơn giản
chọn 1 trong mấy cái dòng đó lúc nào nghe được thì ok

sunset_309

Well-Known Member
Ðề: Foobar2000 1.1.6 XPack 1.06 Choi nhạc lossless với foobar chưa bao giờ dễ hơn thế

cảm ơn bác ,hay quá :D ,e đang dùng darkone v2 ,mấy cái này có bị lỗi panel " lyric " ko ạ .Vs cả bác nghe nhạc có cấu hình ,cài đặt gì ko hay cứ để nguyên rồi nghe ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

Doatphach

Active Member

cảm ơn bác ,hay quá :D ,e đang dùng darkone v2 ,mấy cái này có bị lỗi panel " lyric " ko ạ .Vs cả bác nghe nhạc có cấu hình ,cài đặt gì ko hay cứ để nguyên rồi nghe ạ

Mình thấy lyric chạy ầm ầm mà .Mình thường cấu hình asio4all với eq thấy vậy cũng tương đối ổn chả cần gì thêm

huymai54c

Ðề: Help me! Nghe DTS bị giật

Mình cũng bị hệt như của bạn. dàn samsung ht x250, cả khi dùng foorbar và cyberlink power dvd đều bị như vậy. Nhờ các cao thủ chỉ giúp với!

asio4all mà

bạn chọn kênh chọn edit

Hoặc chon card âm thanh của bạn ko dùng asio4all nữa cho đơn giản
chọn 1 trong mấy cái dòng đó lúc nào nghe được thì ok
Em cũng bị trường hợp thế này...máy em dang xài card Creative Blaster 4.1...chọn card thì nó play còn chon Asio4all thì nó báo lỗi vậy đó..các bác chỉ em với...

Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về Foobar

Hic, em cài foobar2000 v1.1.6 và skin DarkOne v3.0 mà sao nó ra thế này nhỉ? Mấy nút Play, next, volume... biến đi đâu hết rồi không biết

Bác nào chỉ em với? Cảm ơn rất nhiều!

mrtichuot

Well-Known Member

em bị báo lỗi như thế này là sao bác chủ ơi
Mã:
Failed to load DLL: foo_wave_seekbar.dll
Reason: This component is missing a required dependency, or was made for different version of foobar2000.

Failed to load DLL: foo_quicksearch.dll
Reason: This component is missing a required dependency, or was made for different version of foobar2000.

Làm cách nào để FB 2k ver 1.1.7 chạy được file nhạc ape vậy? Nhờ các pro giúp đỡ

Doatphach

Active Member

em bị báo lỗi như thế này là sao bác chủ ơi
Mã:
Failed to load DLL: foo_wave_seekbar.dll

Failed to load DLL: foo_quicksearch.dll

Sao vậy nhỉ, mình đã thay bằng plugin mới nhất rồi mà

huytienk4b

bác nào cho em xin cái foo_dsp_delta.dll cho bản v1.1.6 với.
em tìm mãi mà không có cái nào dc cả thank các bác trước.

Jackson

Active Member

Các bác cho hỏi em cài theme Darkone 2.0 nhưng luôn bị hiển thị như thế này, lỗi do đâu & cách khắc phục như thế nào ạ ?

nvt992

Member
[TUT] hướng dẫn chi tiết phương pháp cài đặt các skin cho foobar để không gặp lỗi

có nhiều bạn thắc mắc về cách cài skin cho foobar,sao mấy cái skin đẹp mà toàn bị lỗi.hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách cài skin chung nhất cho những bạn chưa biết,mình đã làm thành công với rất nhiều skin.mình xin phép post riêng vì cái toppic kia lớn quá,các bạn sẽ rất khó tìm
đầu tiên các bạn vào đây tải 1 skin mà mình thích: Browsing Foobar2000 on deviantART
ở đây mình sẽ làm mẫu với skin xchange 360.
1.các bạn tải file ở góc trong hình về:

thường thì file nén đó đã đầy đủ skin.nhưng đối với 1 số skin cần thêm file bổ sung,như ở dưới hình

phần dưới viết bằng tiếng anh,nhưng các bạn nên đọc để biết đặc tính của skin đó.và có thể có 1 số yêu cầu để cài đặt skin ở đây(rất hiếm)
các bạn tải hết về,và giải nén cho vào cùng 1 thư mục.

2.tải foobar phiên bản mới nhất về.trang chủ foobar2000.org
và tiến hành cài dặt.mình khuyên các bạn nên chọn chế độ portable (và bài này cũng chỉ đúng với bản portable,với chế độ cài đặt mặc định thì sẽ hơi khác).các bạn lựa chọn cài đặt như hình:

3.add skin cho foobar:
các bạn vào thư muc foobar,tạo 1 thư muc mới là Skins, sau đó coppy skin mà bạn tải về vào thư mục này

coppy các file phụ vào thư mục tương ứng(thường chỉ gồm component va plug-in)

(riêng speck mình không dùng nên mình không coppy).ok.

4. bây giờ các bạn chạy foobar,và chọn như hình.

sau đó vào file-prefrences-display-colum UI, chọn thẻ main,chọn import,dẫn vào thư mục ...foobar/skin/xchange/ và nhập file *.fcl vào.thông thường đến bước này là ok.bạn đã cài xong skin.

nhưng đối với xchange vài 1 số skin khác,có lỗi như hình:

các bạn khắc phục như sau: vào thư muc foobar,xóa 2 folder như hình:

sau đó chạy foobar,tiếp tuc chon columns UI.
vào file-prefrences-tools-WSH panel mod, bỏ dấu tích ở safe mode đi.

chọn ok,1 thông báo hiên ra,chon ok để khởi đông lại foobar,sau đó bạn nhập lại file *.fcl như ở bên trên
vậy là xong
kết quả(dĩ nhiên là mình đã chỉnh thêm.hì)

ở 1 số skin khác lại có xuất hiên thông báo thiếu component,các bạn khắc phuc bằng cách coppy component cần thiết vào thư mục ...foobar/components. bộ sưu tập component(của bác symphony):
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...-mf-120-components-cho-foobar2000-v1-1-a.html

link:components.7z

lưu ý:1.nếu các bạn muốn nhiều skin thì cứ làm như trên đối với cùng 1 thư mục foobar mà bạn cài.khi muốn đổi skin nào chỉ cần nhập file fcl của skin đó.
2. một số skin là các file tự giải nén.các bạn chỉ cần cho nó giải nén vào thư muc foobar,sau đó nhập file *.fcl như hướng dẫn.
3.khi có phiên bản mới,bạn cứ việc cài đè lên phiên bản cũ là được.
chúc bạn thành công!:D:D:D

Chỉnh sửa lần cuối:

linhlinh88

Well-Known Member

em cho thêm ít themes khác vòa thì báo lỗi bác nhể,có cách nào khắc phục ko bác

Doatphach

Active Member

uh lỗi đó mình thử cho theme vào cũng lỗi nên bỏ ra, nên dùng vậy thôi đống themes đó là nhiều rồi bao giờ dùng hết đâu

linhlinh88

Well-Known Member

hihi,nhiều thì nhiều nhưng mỗi người lại có ý thích reieng,em dùng bản khác thì ko thấy có ASIO4ALL mặc dù đã cài,fai làm sao để được bác nhỉ,hay bác cho em cái yahoo em hỏi cho tiện :D

Ðề: [TUT] hướng dẫn chi tiết phương pháp cài đặt các skin cho foobar để không gặp lỗi

Mấy bữa nay hì hục mãi, may có bài viết của bác mới làm được. Cảm ơn bác nhiều nha. Nhìn cái foobar của bác mà em thèm vãi, bác chỉ cho em cách chỉnh như bác được không?

huanpro

Ðề: [TUT] hướng dẫn chi tiết phương pháp cài đặt các skin cho foobar để không gặp lỗi

mình cài cái skin Old'n'Style cho phiên bản v1.1.6 mà sao hok được, bạn có thể giúp mình được không?
Thankkkkkk!!!

nvt992

Member

Mấy bữa nay hì hục mãi, may có bài viết của bác mới làm được. Cảm ơn bác nhiều nha. Nhìn cái foobar của bác mà em thèm vãi, bác chỉ cho em cách chỉnh như bác được không?
của bạn đây
[video=youtube;BgmtahswJ7U]http://www.youtube.com/watch?v=BgmtahswJ7U[/video]
hic.bài mình viết có 1 lỗi mà sao không ai comment nhỉ?bài này mình viết theo yêu cầu của mấy ban bên windowsvn.net,rồi bê sang đây chia sẻ luôn,chỉnh sửa mà quên mất không bỏ cái câu "của bác symphony bên HDvietnam"..may mà chưa có ai chửiX_XX_XX_X
to huanpro:ít ra bạn cũng phải cho mình link skin đó chứ

Doatphach

Active Member

Muốn có asio4all dễ ko mà, chỉ cần cài bản mới nhất sau đó copy component foo out asio vào

Bên trên