[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Mình muốn đổi Lyric Show Panel 2 (bị lỗi sever) thành Lyric Show Panel 3 và add thêm 1 Tab (kiểm tra) Spectrumcạnh 4 tab Music. Lyric, Biography, Upcoming trong cái skin này thì phải làm thế nào hả các bác ?

Cơ mà nếu ngại post hướng dẫn, các bác cứ config sẵn bản portable rùi pm cho mình link down cũng được :p

(Link portable gốc của nó đây: http://fc06.deviantart.net/fs71/f/2011/219/6/c/summer_hit_final_by_bestsummer-d45pyxg.rar)

Monster_13

Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

do bị lỗi server nên lyrics 3 cung không load lyrics ve dc bạn ah. có cách khắc phục là bạn cài mini lyric vào rồi dùng nó để tim, xong rồi save lại, chỉnh đường dẫn fb dến đó để load thôi bạn

do bị lỗi server nên lyrics 3 cung không load lyrics ve dc bạn ah. có cách khắc phục là bạn cài mini lyric vào rồi dùng nó để tim, xong rồi save lại, chỉnh đường dẫn fb dến đó để load thôi bạn

mình thử sài lyric show panel 3 thấy vẫn được đấy chứ (cơ mà phải mở sang cửa sổ khác thôi)

Monster_13

mình thử sài lyric show panel 3 thấy vẫn được đấy chứ (cơ mà phải mở sang cửa sổ khác thôi)

lyrics 3 vẫn hiện thị lời dc, nhưng tìm lời bài hát mới thì thi không tìm dc, nên phải dùng miniLyrics tim xong rồi cho lyrics3 tìm file luu sẵn trong máy

nolano123

f2k vừa ra bản mới ! và giờ thì cài Skin Cho Foobar .. nó có kiểu " Ashen2.pui " tớ chả hiểu gì cả :(( giờ thì cài skin cho f2k kiểu gì đây các Bác ơi .. hép mi ..Dùng DarkOne 3.0.1 cả nửa năm rồi :(

HungCD

Thường dùng foobar các bác đặt giá trị Lacency Compensation bằng bao nhiêu vậy ? Có hướng dẫn là đặt =0 có chỗ lại nói đặt càng cao thì càng tốt ?

HungCD

Và nếu cài trên WIN 7 thì chọn ASIO hay WASAPI vậy ạ:

doanxem

Well-Known Member

to hungcd:Lacency Compensation nó ở chỗ nào nhỉ??
cái dưới thì chọn ASIO,thêm nữa là cái output fomat chọn 24bit nhé,nghe xem có khác không.
to all:f2k các bạn đang dùng nào bản nào tốt thì cứ dùng bản đó,đâu phải cứ ra bản mới là phải update lên đâu.cá nhân vẫn dùng 1.1 và skin default.

HungCD

to hungcd:Lacency Compensation nó ở chỗ nào nhỉ??
cái dưới thì chọn ASIO,thêm nữa là cái output fomat chọn 24bit nhé,nghe xem có khác không.
to all:f2k các bạn đang dùng nào bản nào tốt thì cứ dùng bản đó,đâu phải cứ ra bản mới là phải update lên đâu.cá nhân vẫn dùng 1.1 và skin default.
ở mục này bác ạ:
(ASIO nào cũng phải khai báo mà) ?:

Chỉnh sửa lần cuối:

toft92

E mới chơi Lossless mà không biết nghe bằng Foobar2000 phiên bản bao nhiêu cả cho e lời khuyên và chỉ dạy tận tình e cảm ơn nhiều lắm.......

vhnt

Down foobar xpack 1.1.8 về xài đi, đầy đủ skins, components, xài tốt...

dainghiaacc

Well-Known Member

sao em cài đặt ASIO4ALL vào foobar2000 chọn out put : ASIO thì không nghe các bác nhỉ

Em cũng bị giống bác, nhưng em nghe bằng headphone thì ok. Hình như cái này chỉ dùng khi sử dụng với loa vi tính.
Bác nào biết xin chỉ giáo giùm.:-bd
Nhân tiện, bác nào chì giùm em cách làm hình nền (background) cho Foobar.

Thanks các bác trước.

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenthang8x

Active Member

Em cũng bị giống bác, nhưng em nghe bằng headphone thì ok. Hình như cái này chỉ dùng khi sử dụng với loa vi tính.
Bác nào biết xin chỉ giáo giùm.:-bd
Nhân tiện, bác nào chì giùm em cách làm hình nền (background) cho Foobar.

Thanks các bác trước.

Hi bác. Bác vào thư mục chứa background của skin này, chọn 1 cái xem properties xem độ phân giải và kích thước khung hình rồi chọn 1 tấm của bác edit lại đúng như trên rùi bỏ vào thư mục background kéo sang là ok. Lâu em không nghịch cái này nên cũng không chắc chắn lắm! :D

dainghiaacc

Well-Known Member

Hi bác. Bác vào thư mục chứa background của skin này, chọn 1 cái xem properties xem độ phân giải và kích thước khung hình rồi chọn 1 tấm của bác edit lại đúng như trên rùi bỏ vào thư mục background kéo sang là ok. Lâu em không nghịch cái này nên cũng không chắc chắn lắm! :D

Thanks bác em làm được rồi. trông foobar của em bấy giờ có hổn hẳn ra.

zthanhz

lyrics 3 vẫn hiện thị lời dc, nhưng tìm lời bài hát mới thì thi không tìm dc, nên phải dùng miniLyrics tim xong rồi cho lyrics3 tìm file luu sẵn trong máy

Lyrics 3 của mình tìm và hiển thị tốt mà. có điều nó chạy ko liên tục. hơi bị giật cục tí. có bác nào biết config k nhỉ :|

cho mình hỏi máy mình foo ko tự chuyển bài thì làm ntn:(( mình dùng skin foobar aero chắc là tại thằng ELPlaylist (el ko fai es)

Chỉnh sửa lần cuối:

win7tuandj

Bạn thử cài K-Lite Codec Pack Full vào máy xem sao ....!

Chào các bác, cho em hỏi chút. Em dùng Foobar2000 bản 1.1.10 (mới nhất ạ), em theo hướng dẫn của bác dino làm như bác ý. Đã copy file "foo_ui_panel.dll" vào Folder components tại programfiles->foobar2000->components. Fofr v0.9 em đưa nó vào Folder PanelsUI rồi, nhưng vào file->preference->không thấy cái panelsUI đâu. Liệu em có làm bước nào chưa đúng không ạ, mong các bác chỉ giáo.

linhday91

dạo này mình không thể search lyrics trong foobar được. bạn nào biết tại sao ko?

Bên trên