[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

tuanmos01

Member
Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Bạn thử làm theo cách này xem sao nhé:
Vào Preferences - Advanced - Playback - bỏ cái dấu check ở "Show error messages popups". Tiếp tục: File\Preferences\Tools\Playback Statistics Custom. Chú ý khung bên phải mục "Playback Statistics Settings", ở "Data base", chọn "Only foo_custominfo Database".
Lưu ý:Trong thư mục cài đặt foobar2000,Components phải có file "foo_playback_custom.dll"
mình tìm nhg ko đc đường dẫn như của bạn...trong thu muc components ko co foo_playback_custom.dll ^^
mình thử lại rồi..nếu la nhạc mp3 hay flac thì tạo album như cách bạn chỉ cho mình thi ok...chỉ co nhac wav là no bi thông báo cái bảng lỗi như trên đó bạn :((

tuanmos01

Member
Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Bạn thử làm theo cách này xem sao nhé:
Vào Preferences - Advanced - Playback - bỏ cái dấu check ở "Show error messages popups". Tiếp tục: File\Preferences\Tools\Playback Statistics Custom. Chú ý khung bên phải mục "Playback Statistics Settings", ở "Data base", chọn "Only foo_custominfo Database".
Lưu ý:Trong thư mục cài đặt foobar2000,Components phải có file "foo_playback_custom.dll"

mình tìm nhg ko đc đường dẫn như của bạn...trong thu muc components ko co foo_playback_custom.dll ^^
mình thử lại rồi..nếu la nhạc mp3 hay flac thì tạo album như cách bạn chỉ cho mình thi ok...chỉ co nhac wav là no bi thông báo cái bảng lỗi như trên đó bạn :((

tazta

Cái Foobar của mình Tag được hết, FLAC, WAV, APE, DST.... Mình cũng không hiểu cái của bạn bị sao nữa.... Mà bạn dùng version nào thế, mình xài v1.1.11. Bạn có thể download gói components của mình về test thử xem sao: components.rar

SuperDreamII

Cái Foobar của mình Tag được hết, FLAC, WAV, APE, DST.... Mình cũng không hiểu cái của bạn bị sao nữa.... Mà bạn dùng version nào thế, mình xài v1.1.11. Bạn có thể download gói components của mình về test thử xem sao: components.rar

Bác này nói chuẩn này từ Foobar2000 v1.1.11 là đã có thể làm được file WAV rồi đó !!!

highwayman

em newbi nhờ các bác chỉ giúp ạ. Em download mấy cd nhạc về thì toàn đuôi *cue làm cách nào để có thể nghe được và muốn ghi ra đĩa thì có cần chỉnh sửa gì không. Em đã tìm tren diễn đàn nhưng nhiều bài viết qua không biết ở đâu

hoabantrang

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi làm sao để thay đổi skin cho foobar với ! Em vào chỗ tùy chỉnh thì chỉ có như thế này thôi:

attachment.php

Làm đủ cách như bác chủ hướng dẫn từ đầu đến giờ đều không được.:(

emloveyou92

Well-Known Member

Mọi người giúp em với ạ lúc em add cái show lyrics panel 3 với cái skin Darkone3.0.1 ko được nó bị nháy loạn lên

tgiang1987

Các bác cho em hỏi làm sao để thay đổi skin cho foobar với ! Em vào chỗ tùy chỉnh thì chỉ có như thế này thôi:

attachment.php

Làm đủ cách như bác chủ hướng dẫn từ đầu đến giờ đều không được.:(

Mình nghĩ trước tiên bạn phải cài đầy đủ các components vào trước đã. Rồi sau đó bạn mới changre skin được.
components.rar đây là links download các components, cũng khá là đầy đủ của mình... dùng tốt cho version 1.1.11
DarkOne301build20101129.exe còn đây là links cho skin Darkone 3.0.1 1 skin có thể nói là rất hot của foobar 2000. Bạn chỉ việc setup và làm theo hướng dẫn là xong...

goben

Member

Cho mình hỏi là khi mở foobar lên thì các album để show các bài nhạc ra hết , vậy phải chỉnh làm sao để khi mở foobar lên các album ko mở các bài nhạc ra , để muốn nghe cái nào thì mở cái đó thôi , mong giúp đỡ vì mỗi lần mở lên phải mất tzan đóng lại rất mệt #-o#-o#-o

SuperDreamII

Phải công nhận cái thú chơi Foobar cũng thật lắm gian nan thật trước đây mình cũng đã vật lộn với nó không biết bao nhiêu ngày . nào là Skin DarkOne 3.01 , Metro_ rồi Lycic . panel rồi cuối cùng là mình chẳng cầm cái gì cả nũa nghe nhạc thì chỉ nghe thôi chủ yếu thích cái âm thanh mà lossless nó phát ra hay là thích rồi mọi cái bên ngoài mình bỏ hết . Và cái Skin cuối cùng mình giữ lại để nghe có lẽ ưng ý nhất leveshow với bác bác cho có tinh thần một chút

xamhong

Member

Phải công nhận cái thú chơi Foobar cũng thật lắm gian nan thật trước đây mình cũng đã vật lộn với nó không biết bao nhiêu ngày . nào là Skin DarkOne 3.01 , Metro_ rồi Lycic . panel rồi cuối cùng là mình chẳng cầm cái gì cả nũa nghe nhạc thì chỉ nghe thôi chủ yếu thích cái âm thanh mà lossless nó phát ra hay là thích rồi mọi cái bên ngoài mình bỏ hết . Và cái Skin cuối cùng mình giữ lại để nghe có lẽ ưng ý nhất leveshow với bác bác cho có tinh thần một chút

Mình muốn cài 1 bản như bạn quá mà ko biết làm thế nào? Mình dùng win Xp thôi. Từ trước đến giờ cũng chưa dùng foobar2000. Bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết từ đầu đc ko? Vì dụ như tải cái gì? Cài cái gì trước? Máy tính mình rốt lắm. Cám ơn bạn nhiều!

tusontay

Huyền Thoại

Foobar200 của mình nè! :-" :p

hoasimtim

Well-Known Member

Các bác chơi màu mè quá:D Em thì cứ giao diện mặc định mà táng cho nó lànhX_X

cho em hỏi mấy cái resampler này cái nào tốt nhất ạ: ssrc x, pphs, sox
thêm nữa là nếu mấy con này tòan hàng lởm thì có cái vst resampler nào ngon ko cho em xin

doanxem

Well-Known Member

nhẹ nhàng thế này.hehe

lanhchua_la2

làm sao chỉnh ô bài hát gọn gàng như thế các bác ơi,cái của em sao mà loạn xạ cả,toàn dấu ?,ko có số thứ tự 1 2 3 ....help các bác ơi

hoasimtim

Well-Known Member

làm sao chỉnh ô bài hát gọn gàng như thế các bác ơi,cái của em sao mà loạn xạ cả,toàn dấu ?,ko có số thứ tự 1 2 3 ....help các bác ơi

Cái này là thông tin trong file nhạc bác ơi, còn số là cũng bên trong thông tin luôn:)

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Cái này là thông tin trong file nhạc bác ơi, còn số là cũng bên trong thông tin luôn:)

Trời, bác Sim mà cũng quan tâm đến mấy cái này nữa à ?:)) Mình thì đơn giản thôi (do mình thiết kế).:D

attachment.php

hoasimtim

Well-Known Member

Trời, bác Sim mà cũng quan tâm đến mấy cái này nữa à ?:)) Mình thì đơn giản thôi (do mình thiết kế).:D

Bác ý muốn hỏi sao trong list nó ra toàn dấu ???. Đó là vì Sumary bài hát nó xài Font mà Foo không hiểu:D

Bên trên