[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

lac0st3

Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

hjx, không có bác nào tư vấn giúp mình với à.
Bác nào biết thì có thể cho mình yh hay sdt để mình gọi điện nhờ hướng dẫn trực tiếp đc không ạ?

Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

đối với KMP thì bác cào filter control -> audio decoder và thêm ffdshow audio decoder -> và nhớ check DST.... đồng thời tìm mấy cái decoder khác có check dst thì bỏ check dst đi. Chúc thành công!

lac0st3

đối với KMP thì bác cào filter control -> audio decoder và thêm ffdshow audio decoder -> và nhớ check DST.... đồng thời tìm mấy cái decoder khác có check dst thì bỏ check dst đi. Chúc thành công!

cái này thì em làm rồi ạ. nhưng ko hiểu sao nó vẫn bị xẹt xẹt :((
e chỉ dùng core avc để deco hình ảnh còn ffdshow thì âm thanh.

khachieu

Well-Known Member

Nhưng về cách cơ bản nhất thì copy foo_ui_panels.dll vào foobar components và chọn skin (Ctrl + P, chọn Display rồi chọn Interface là "Panels UI" ) Có gì cứ pm hỏi mình, mình sẽ up bản portable FB2000 có sẵn plugin và Theme cho các bạn sau:dreaming:
Bạn có thể cho mình xin bản này của bạn được không?
Mình đã thử nhiều lần theo hướng dẫn trên mạng nhưng không thành công.

lac0st3

Nhưng về cách cơ bản nhất thì copy foo_ui_panels.dll vào foobar components và chọn skin (Ctrl + P, chọn Display rồi chọn Interface là "Panels UI" ) Có gì cứ pm hỏi mình, mình sẽ up bản portable FB2000 có sẵn plugin và Theme cho các bạn sau:dreaming:
Bạn có thể cho mình xin bản này của bạn được không?
Mình đã thử nhiều lần theo hướng dẫn trên mạng nhưng không thành công.

bạn hỏi mình hay hỏi ai vậy?
minh đang có 2 bản :
* Foobar 1.1.2 Xpack 1.03
* foobar 1.1.3

mình không sử dụng card sound, chỉ sử dụng cổng HDMI của VGA để passthrough thôi.
Bạn có cách nào để play *.dts mà avr hiện logo DTS ko

khachieu

Well-Known Member
Ðề: Share My Foobar2000 Skin and Component

Bạn quá lời, mình chỉ xài những cái có sẵn thôi, còn bạn muốn hiểu thêm về coding thì mình chịu.

Về cài đặt foobar, bạn xài bản thô thì không hiện lên hình là phải rồi, bạn nên xài của ai đó đã làm sẵn hoặc tự tạo ra vậy. bên box jazz có bản của tdev modified lại, tuy nhiên link bên đấy hình như tiêu hết rồi, bạn dùng đỡ bản mình đã post ở mấy post trước nhé. Muốn dùng bản này bạn bắt buộc phải cài 0.9.5.2 chứ các bản mới thì không sử dụng được đâu.
Theo cách hướng dẫn của bạn mình đã cài đặt được nhưng có một vấn đề mình muons hỏi bạn: Khi chơi mình add folder (1 cd ) và nghe, khi mình chơi một cd khác lại add folder tiếp ( cứ thế thì playlist càng ngày càng nhiều ). Mình muốn hỏi bạn cách xóa cách xóa các file trong playlist của foobar ( đã add skin theo cách của bạn ).

KMP mặc định của nó đã play DTS tru trơn rồi, có thể ban chuyền sang xài ffdshow nên bị lỗi chăn?, hay là nhiều codec cùng đọc một định dạng dẫn đến xung đột?
Nếu có thể scan lại thì bạn nên làm!

khachieu

Well-Known Member

bạn hỏi mình hay hỏi ai vậy?
minh đang có 2 bản :
* Foobar 1.1.2 Xpack 1.03
* foobar 1.1.3

mình không sử dụng card sound, chỉ sử dụng cổng HDMI của VGA để passthrough thôi.
Bạn có cách nào để play *.dts mà avr hiện logo DTS ko

Mình hỏi bạn đấy. Ý mình muốn xin bản đã add skin thêm vào rồi ( cài là đã có ) bạn có cho mình xin bản đấy nhe

minhthuy279

Bài viết rất bổ ích, hay quá, nhưng em mua không có chỗ gắn

testgamer

các bác cho e hỏi cái là sau khi em đổi từ cái lyric 2 lên lyric 3 thì cái khung nó trở nên vô hình :((

rất khó nhìn :((

ai biết chỉnh lại giúp với :((

Chỉnh sửa lần cuối:

các bác cho e hỏi cái là sau khi em đổi từ cái lyric 2 lên lyric 3 thì cái khung nó trở nên vô hình :((

rất khó nhìn :((

ai biết chỉnh lại giúp với :((

--------------------
Click right-> panel preferences ->background------------chỉnh tùy thích.

HoangVuAk

Thanks AE nhiều. Làm theo hướng dẫn này mình thấy âm thanh hay hơn rất nhiều!

duongduy1604

Nhìn thấy cũng ham, chắc phải mua 1 con soundcard về sài mới đc.
Mình thì ko dùng soundcard, nhưng bù lại mình dùng foobar + wasapi + Equalize nên nghe nhạc lossless cũng phê rồi. Bạn nào muốn thì dùng thử cái Equalize mà em siêu tầm đc và đánh giá xem có hay ko nha :)
Equalize HAY.feq

ringleader

Active Member

đọc nhiều quá đến 126 trang nên bây giờ em chả biết bắt đầu từ đâu, download những gì, bác nào thông thạo phần mềm này chỉ lại cho em tù đầu với, máy em chưa cài cái này

softhdvietnam

Well-Known Member

Cho mình hỏi khi mình đao album về,có đầy đủ ĐUÔI CUE,m3u,nfo,sfv..[ex=Album Backstreet Boys - Playlist, The Very Best Of (2010)] thật sự mình không hiểu nhờ các bậc tiền bối chỉ dùm và có thể xoa toàn bộ mấy cái đuôi đó được không?

file *.cue và*.m3u là các file list nhạc. vd như bạn tải về 1 album gồm 1 file wav và 1 file cue thì chỉ cần mở file cuebangfwf chương trình nghe nhạc có hổ trợ mở file cue thì nó sẽ load tất cả các bài hát có trong file lớn wav và chia ra thành từng track 1-> như thế tiện cho việc next hay preview. File *.m3u cũng có tính năng tương tự thế... *.nfo va *.sfv... thì không cần thiết và chả ảnh hưởng gì nếu bạn xóa nó. File ảnh thì nên giữ lại và đổi tên thanh: front hay cover.. để chương trình nghe nhạc có thể show ra khi nghe album đó.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Cảm ơn các bác đã chia sẻ. Theo tui, bác nào có foobar đã cài đặt ngon lành, đầy đủ các components, skin đẹp thì up lên chia sẻ cho mọi người tải về dùng thử. Tui cũng cài nhiều lần theo hướng dẫn của nhiều bạn nhưng vẫn không được như ý muốn.
Cảm ơn mọi người nha.

Nhìn thấy cũng ham, chắc phải mua 1 con soundcard về sài mới đc.
Mình thì ko dùng soundcard, nhưng bù lại mình dùng foobar + wasapi + Equalize nên nghe nhạc lossless cũng phê rồi. Bạn nào muốn thì dùng thử cái Equalize mà em siêu tầm đc và đánh giá xem có hay ko nha :)
Equalize HAY.feq
wasapi là gì vậy? file Equalize HAY.feq là file gì? mở như thế nào? dùng foobar + wasapi + Equalize là dùng thế nào vậy bạn?

Bên trên