[Hướng dẫn] [Thảo luận] Mọi vấn đề về xem phim bằng MPC-HC

tran_tien

Member
Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] Mọi vấn đề về xem phim bằng MPC-HC

câu trả lời còn tùy thuộc vào nhu cầu và mục đích sử dụng của bạn .

Em thường download phim rip chất lượng cao về (khoảng 1080p, ~15GB/phim), rồi xem trên màn hình máy tính thôi, nhu cầu chỉnh chọt ko quá nhiều nhưng phải tiện dụng và kết xuất đc màu sắc hình ảnh tốt nhất có thể. Trước hay dùng KMP nhuwnng nó quảng cáo khó chịu quá nên bỏ

Lights & Motion

Active Member

Em thường download phim rip chất lượng cao về (khoảng 1080p, ~15GB/phim), rồi xem trên màn hình máy tính thôi, nhu cầu chỉnh chọt ko quá nhiều nhưng phải tiện dụng và kết xuất đc màu sắc hình ảnh tốt nhất có thể. Trước hay dùng KMP nhuwnng nó quảng cáo khó chịu quá nên bỏ

Đơn giản thì có thể dùng Splash hoặc PowerDVD , vì 2 cái này dễ crack , dễ dùng và cũng có nhiều bài trên mạng nói về 2 cái này !
Nếu thích mày mò 1 chút thì có thể dùng MPC-HC , renderer dùng madVR ( cho hình ảnh tốt nhất hiện nay ) kết hợp với Shaders ( cái này tuyệt vời ông mặt trời lắm :D )

bên dưới có 1 chút so sánh :
Cyberlink PowerDVD 14 vs MPC-BE+madVR+Shaders : Fight Club (1999) : Screenshot Comparison
(PowerDVD mình ko chỉnh gì cả , để mặc định , vì cũng chả biết gì mà chỉnh chọt !)

( 1 vài hình ảnh so sánh khác của mình , bạn có thể tham khảo nếu muốn : http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...29-gop-y-kien-phan-mem-nao-6.html#post7246149 )

--> từ đấy bạn có thể chọn ra được phần mềm mà bạn muốn dùng

Chỉnh sửa lần cuối:

Lights & Motion

Active Member

có bạn nào biết rõ về LAV Audio Decoder ko ?

Bên trên