[Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

smallgent

Well-Known Member
CHỈ CÓ THỂ CHẠY TINCORE ĐỂ MAP PHÍM GAMEPAD KHI ANDROID BOX ĐÃ ĐƯỢC ROOT
[video=youtube_share;R-lnltbSywI]http://youtu.be/R-lnltbSywI[/video]

Chơi game khủng Asphalt 7
[video=youtube;uIEH8KGS1to]http://www.youtube.com/watch?v=uIEH8KGS1to[/video]

Chơi game khủngSamurai II
Cách map phím gamepad cho game Samurai II bằng Tincore
[video=youtube;aOgGRHR0LKg]http://www.youtube.com/watch?v=aOgGRHR0LKg[/video]
[video=youtube;ZOQT2lt0qns]http://www.youtube.com/watch?v=ZOQT2lt0qns[/video]
[video=youtube;Cf1eOHZhCGU]https://www.youtube.com/watch?v=Cf1eOHZhCGU&feature=youtube_gdata_player[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member
Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

Vui lòng chờ 1 chút do đường truyền đang bị nghẽn :)
Do muốn làm chi tiết cho các bạn mà cái clip quay xong lên tới 1.2GB ...youtube nó báo đang convert lại 1 chút....hãy giữ màn hình...buồn quá thì click thanks mình cái để ủng hộ tinh thần vọc sĩ nào ...cảm ơn bạn.

Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

Cái clip đầu tiên xem hướng dẫn chỉnh nút thì lại ko được xem/:), xem cái clip thứ 2 thì bá chạo

smallgent

Well-Known Member

Cái clip đầu tiên xem hướng dẫn chỉnh nút thì lại ko được xem/:), xem cái clip thứ 2 thì bá chạo

pak bấm thanks rồi thì nó sắp ra cho pak xem rồi :)

smallgent

Well-Known Member

Trân trọng mời bạn @cuopbien1985 xem đầu tiên :)

avnlevent

VNPT nó block hay sao đó nhấn vào toàn là An error occurred, please try again later

avnlevent

nhấn trực tiếp vào thì lỗi, nhấn vào link để nhảy ra trang youtube thì xem được

minh download thử mấy game mà khi nhảy vào game thì không tác tác bấm tiếp để chơi game được.
thế thì thiết đặt thế nào nhỉ

smallgent

Well-Known Member

minh download thử mấy game mà khi nhảy vào game thì không tác tác bấm tiếp để chơi game được.
dó là các game hoàn toàn xài touch dành cho tablet nhưng không sao gamepad standard có tổng cộng 12 phím vật lý + 2 cái joy stick 4 chiều. Bạn cứ tìm cách đặt và bố trí các phím khi map bằng Tincore là sẽ chơi được.

Mình sẽ tiếp tục "tung" các tiểu xảo cho một số trò chơi điển hình giúp các bạn...đừng lo...smallgent is always with you ! :)

thuha86

Member

hehe, thanks pak Smallgent 1 cái đã, chiều về xem clip sau, hic bữa trước e hăm hở đi mua 2 cái PS2 về định setup chơi Street fighter với thằng e mà chợt nhớ ra là game này cho dt đâu có thể chơi 2 ng dc, haiz, đành cất 1 cái vào tủ, buồn buồn lấy ra chơi giả lập trên PC thui.

quangtayho

Lanh chanh với bác chủ thớt tí :))
Bác bấm vào cài đặt của game, vào phần control lúc đó màn hình sẽ hiẻn thị các nút bấm của game, bác bật Tincore lên. Cần phím nào thì bác bấm phím đó trên gamepad rồi dùng chuột kéo đặt vào vị trí tướng ứng với các phím diều khiển cảu game > lưu lại, lần sau khi chơi game nào bác gọi control của game đó ra là chiến thôi.

smallgent

Well-Known Member

Lanh chanh với bác chủ thớt tí :))
Bác bấm vào cài đặt của game, vào phần control lúc đó màn hình sẽ hiẻn thị các nút bấm của game, bác bật Tincore lên. Cần phím nào thì bác bấm phím đó trên gamepad rồi dùng chuột kéo đặt vào vị trí tướng ứng với các phím diều khiển cảu game > lưu lại, lần sau khi chơi game nào bác gọi control của game đó ra là chiến thôi.

Định làm từ từ để anh em vọc theo cho dễ ...."lam chanh" thiệt ...đó cho 1 cái thanks ...nhưng còn nhiều cái lắm ...sẽ tiếp tục up :)

huapro

Member
Asphalt 7 phải chơi bằng gampad không thỏai mái bằng as8 dùng được cảm biến trên điện thoại.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

Asphalt 7 phải chơi bằng gampad không thỏai mái bằng as8 dùng được cảm biến trên điện thoại.

Tùy theo sở thích bạn nhé chứ bản 7 hay 8 đều chơi được cả gamepad hoặc dùng kết nối với smartphone...dù sao thì pak chơi trên đện thoại mà bảo hơn gamepad thì mình chịu....cái gamepad nó thiết kế kiểu vật lý theo profile của 2 bàn tay tồn tại bao nhiêu lâu nay mà :D ..ok man nếu quẹt thì cứ smartphone...vậy mình sẽ nói mình đang chơi trên Nexus 4 nè...phê lòi =))

quangtayho

Ðề: Re: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

Tùy theo sở thích bạn nhé chứ bản 7 hay 8 đều chơi được cả gamepad hoặc dùng kết nối với smartphone...dù sao thì pak chơi trên đện thoại mà bảo hơn gamepad thì mình chịu....cái gamepad nó thiết kế kiểu vật lý theo profile của 2 bàn tay tồn tại bao nhiêu lâu nay mà :D ..ok man nếu quẹt thì cứ smartphone...vậy mình sẽ nói mình đang chơi trên Nexus 4 nè...phê lòi =))

Thằng cu con nhà mình chơi A7 bằng game pad nó bảo chơi hay hơn bằng Smartphon vì khi Drit bằng gamepad phê và thật hơn bằng Smartphon

huapro

Member
Re: Ðề: Re: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

Bản as7 trên appstore k thể điều khiển bằng cảm biến trên smarthphone nhé bác. Còn dùng gamepad chơi mấy game đua xe em thấy chẳng bằng dùng smarthphone điều khiển vẫn thật và dễ hơn nhiều.
P/s mọi game khác thì không kể đến.

anhbien93

Member

phải là tay chơi game hả bác ?chuột bay rc11 có mod dc không?

Cảm ơn bác chủ rất nhiều. Cho mình hỏi thăm thêm có những chương trình game khi tạm dừng không hiện các nút điều kiển để mình map ( như trò chơi temple run- mình map được các nút star; pause ...nhưng không map được các nút đổi hướng đi- vì núp này xuất hiện trong quá trình chơi & khi pause thì bị menu setting che lấp- bé gái nhà mình thích trò này - ). Còn trò temple brave ( có thể đổi phương chuyển động )thì không cách nào map để làn đường chạy để ăn tiền. ~:>.

Hôm trước mình có hỏi thăm bạn rồi ( ở thread trc) trên tincore có phần export file, bạn có thử xuất ra file được không . Nếu được bạn chia sẻ cho mình với. Thks rất nhiều;;)

smallgent

Well-Known Member

Cảm ơn bác chủ rất nhiều. Cho mình hỏi thăm thêm có những chương trình game khi tạm dừng không hiện các nút điều kiển để mình map ( như trò chơi temple run- mình map được các nút star; pause ...nhưng không map được các nút đổi hướng đi- vì núp này xuất hiện trong quá trình chơi & khi pause thì bị menu setting che lấp- bé gái nhà mình thích trò này - ). Còn trò temple brave ( có thể đổi phương chuyển động )thì không cách nào map để làn đường chạy để ăn tiền. ~:>.

Hôm trước mình có hỏi thăm bạn rồi ( ở thread trc) trên tincore có phần export file, bạn có thử xuất ra file được không . Nếu được bạn chia sẻ cho mình với. Thks rất nhiều;;)

Temple Run chơi trên smartphone/tablet nó có rotation vì trò này chuyển màn qua đứng mà...mình nghĩ thế nên không cài trên android box. Nếu nó vẫn chạy được (lúc đó màn trò chơi thu hẹp dạng đứng) thì bạn vẫn có thể vào tincore map phím được nhé...chọn New và chọn Touch để nó hiểu khi đó là touch... thử map cái joystick ở vị trì nhân vật xem và zoom cái joystich nó to bằng chiều ngang màn hình chắc chắn là ok. Nếu menu che lấp bạn xem cái vị trí nút Close cái màn chỗ nào rồi map 1 phím trên gamepad vào chỗ đó...cứ lúc nào cái menu kia xuất hiện thì bấm nút vừa map là nó tắt đi thôi ;)

Trò temple brave cũng làm tương tự nhé.

Thôi chít ròi...chỉ vọc vài game mà giờ các bạn hỏi nhiều game quá chắc chạy trốn :D ...về nhà cài thêm cho các pak vợ nó lại hỏi anh chưa già mà sao đã trở về tính con nít sớm thế ...=))

Không sao đâu bác . Mình cũng U 50 rồi . Mà cũng phải làm mấy cái này để phục vụ thiếu nhi chứ ( boy lớp 10 thì thích đua xe ; đấm đá ; còn gril lớp 2 thì thích temple ...) dù sao cũng tốt hơn ra ngoài lăn tăn:):):):):)

Bên trên