[Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

smallgent

Well-Known Member
Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

phải là tay chơi game hả bác ?chuột bay rc11 có mod dc không?

Cái RC11 của mình nó chết (tụi nhóc chơi ném ra sân bị mưa) roài nên giờ không thử được. Cơ bản chơi thì chơi được nhưng khi Asphalt 7 dùng con chuột nhấn ga rồi khi muốn trái/phải làm sao ta :) ...bạn thử trên Tincore nhấn phím 4 chiều xem Tincore nó có hiện ra phím nào không? Nếu có thì map nó với vị trí mình muốn trên game, trong trường hợp này là trái/phải...hy vọng vài ý có thể giúp bạn :)

Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

Chào bạn smallgent , bạn cho mình hỏi bạn cài game Asphalt 7 bản nào và chép data vào đâu ( cách chép ra sao ) , mình đang sử dung con X5 và làm theo hướng dẫn vẫn không vào được game ( vào tới logo của hãng sản xuất là bị out ra ngoài ) , mong bạn hướng dẫn chi tiết
cảm ơn bạn nhiều

smallgent

Well-Known Member

Chào bạn smallgent , bạn cho mình hỏi bạn cài game Asphalt 7 bản nào và chép data vào đâu ( cách chép ra sao ) , mình đang sử dung con X5 và làm theo hướng dẫn vẫn không vào được game ( vào tới logo của hãng sản xuất là bị out ra ngoài ) , mong bạn hướng dẫn chi tiết
cảm ơn bạn nhiều

Bạn cài appstorevn 2013 rồi down bản 1.1.1 mod nhé khi đó nó sẽ down các file sau cho bạn:

- apk (khoảng 70MB) down xong bạn cài bình thường
- file data (khoảng 1.4GB) nó down tự chép vào thư mục Android / obb

Xong 2 việc trên thì bạn chạy thì nhớ phải kết nối wifi nhé (nó sẽ check lisence với Gameloft server). Hãy yên tâm vì là bản mod nên sẽ không bị gì đâu. Nó check chừng 10-15 giây là vào được màn hình game là có thể chơi rồi.

Vì là bản mod nên có sẵn khoảng 999,999 $ nên là mua các dụng cụ cho việc đua dễ dàng...chơi lun con xe Lambo xem nào ;)

Chúc bạn vui

[video=youtube;uIEH8KGS1to]http://www.youtube.com/watch?v=uIEH8KGS1to[/video]

[video=youtube;1VsF_p7R8rM]http://www.youtube.com/watch?v=1VsF_p7R8rM[/video]

Cảm ơn bạn smallgent nhiều , tối nay rãnh rỗi mình sẽ thực hiện theo cách của bạn xem sao chứ lúc trước mình download trên máy tính rồi chép lên thẻ nhớ thì không chơi được .

Cái thằng appstorevn bắt buộc download bằng wifi có đúng không các bác. Nếu không phải bác nào hướng dẫn giùm mình cách dùng appstorevn bằng mạng LAN khi cài đặt với.Thks

smallgent

Well-Known Member

Cái thằng appstorevn bắt buộc download bằng wifi có đúng không các bác. Nếu không phải bác nào hướng dẫn giùm mình cách dùng appstorevn bằng mạng LAN khi cài đặt với.Thks

Chả có khác biệt gì. Mình thì đúng là down qua wifi nhưng nhiều lần mình vẫn xài LAN tốt mà.

Sao kỳ vậy ta ~X( . Khi mình vào app của appstorevn và download là nó y/c wifi. mình dùng mạng fiber 8M của vnpt. Lạ thật

smallgent

Well-Known Member

Sao kỳ vậy ta ~X( . Khi mình vào app của appstorevn và download là nó y/c wifi. mình dùng mạng fiber 8M của vnpt. Lạ thật
Cũng có khi thế nhỉ ;) ...có khả năng thằng appstorevn cố tình build cái app chỉ dùng cho smartphone để lấy thông tin đây mà :D

smallgent

Well-Known Member

up cái cho ae thấy cài game khủng chơi trên android box chứ pm hộp thư mình không giúp cho từng người được. Really sorry guys !

smallgent

Well-Known Member

Cách map phím gamepad cho game Samurai II bằng Tincore === đã cập nhật trên trang #1
[video=youtube;aOgGRHR0LKg]http://www.youtube.com/watch?v=aOgGRHR0LKg[/video]
[video=youtube;ZOQT2lt0qns]http://www.youtube.com/watch?v=ZOQT2lt0qns[/video]

smallgent

Well-Known Member

Xem phim vọc các thứ với X7 giờ cũng chán nên down Real Footbal 2013 (RF2013 game khủng của Gameloft nha ae) file apk + data cũng xấp xỉ 900MB down mất 55 phút trực tiếp trên X7. Map phím xong chơi liền nè ae.
[video=youtube;axxlk-wi4dk]https://www.youtube.com/watch?v=axxlk-wi4dk&feature=youtube_gdata_player[/video]

p_marcus

Member

Cách map phím gamepad cho game Samurai II bằng Tincore
đang định lên forum hỏi anh về cách map phím game này, thì không ngờ anh đã post luôn video hướng dẫn. Cám ơn anh rất rất nhiều :-bd

smallgent

Well-Known Member

đang định lên forum hỏi anh về cách map phím game này, thì không ngờ anh đã post luôn video hướng dẫn. Cám ơn anh rất rất nhiều :-bd
bạn mình xài android box nào vậy? Thấy comment "rất rất" mà chả bùn thanks cho mềnh cái. Đang làm cái khảo sát thị trường game trên android box. Tks in adv.

vdung1972

Well-Known Member

bạn mình xài android box nào vậy? Thấy comment "rất rất" mà chả bùn thanks cho mềnh cái. Đang làm cái khảo sát thị trường game trên android box. Tks in adv.

Có cách nào add được các phím mũi tên, Enter... của bàn phím logitech để chơi game không các bác nhỉ. Thanks bác smallgent trước nhé.

smallgent

Well-Known Member

Có cách nào add được các phím mũi tên, Enter... của bàn phím logitech để chơi game không các bác nhỉ. Thanks bác smallgent trước nhé.
Làm bình thường như map phím trên gamepad. Vấn đề chip cái android box nó hỗ trợ không? Dù sao thì cái gamepad nó có joystick (đa hướng) để chơi các game khủng 3D như Asphalt7, Samurai, pes. Bàn phím tỏ ra không hiệu quả vì thao tác rất chậm. Mình thử trên bàn phím tay cầm bluetooth rất ok nhưng cũng chậm cuối cùng phải map qua cái mouse pad cảm ứng mới đánh kịp tụi ninja trong game Samurai chứ không thì hốt xác về trong level 3. Tham khảo hềnh dưới nhé

p_marcus

Member

Em đang sài con neo x7, bữa bên theard kia có hỏi anh flash kernel con x7 đó, mà theard này em có thank cho anh mà :-??

smallgent

Well-Known Member

đang down PES2014...với sự hỗ trợ của 1 game thủ bên Tinh Tế nên sẽ show hàng sớm.

rugavina

Sao bác trung thành Asphalt 7 mãi thế, thử Asphalt 8 cái xem có giật không bác? Với lại đồ họa đẹp hơn bác ơi.

smallgent

Well-Known Member

Sao bác trung thành Asphalt 7 mãi thế, thử Asphalt 8 cái xem có giật không bác? Với lại đồ họa đẹp hơn bác ơi.
Asphalt8 đúng là có đồ họa. Đã test trên cả X5/X7 chạy rất tuyệt nhưng hiệu ứng không hay, hoành tráng bằng Asphalt7. Bạn qua mấy box game sẽ thấy ae đu lên As8 xong bùn hiu quay về As7 ngay trong 1 node nhạc. Mình cũng sân si tò mò lên được tí quay về luôn. Data As8 nhỏ hơn As7 nhé.

Bên trên