[Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

samhk

Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

Bạn cho mình link download của Samurai II của TV Box với , mình down trên Appstorevn nó báo không đúng phiên bản

smallgent

Well-Known Member
Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

@samhk: sao ruầy...Samurai đến level mấy ruầy?

tuyennt22

có bác ATV 1200 nào làm được chưa nhỉ?

smallgent

Well-Known Member

Thấy trên các diễn đàn thế giới nói chip Amlogic không hỗ trợ cho các gamepad thì phải. Hay chờ các bản rom kế xem nó có nâng cấp để chơi được không.

Các android box của chip Rockchip (RK) thì chơi thoải mái nhé anh em.

platium

Member

Cám ơn anh smallgent để hôm nào rảnh cài thử không biết chổ nào nhờ anh tư vấn nha.

smallgent

Well-Known Member

Cám ơn anh smallgent để hôm nào rảnh cài thử không biết chổ nào nhờ anh tư vấn nha.
chuyện nhỏ mà....cứ hú nhé.

À mình có map phím sẵn cho các game và export file cấu hình ra bộ nhớ máy. Để mình up lên đây ae down về import vào + cắm gamepad là chơi luôn khỏi phiền nữa nhé. Hẹn 1-2 hôm nữa sẽ post lên nhé.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

À mình có map phím sẵn cho các game và export file cấu hình ra bộ nhớ máy. Để mình up lên đây ae down về import vào + cắm gamepad là chơi luôn khỏi phiền nữa nhé. Hẹn 1-2 hôm nữa sẽ post lên nhé.

hehe, cách này thì đỡ mệt cho anh, chị em rồi. Em thì vẫn thik tự mình quy định nút cho từng game làm sao quẩy tốt nhất8-}
P/S: Nếu export cấu hình, bác làm thêm 1 list phím chức năng của từng game cho anh em đỡ nhọc khi mò vào game nhé

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

...
P/S: Nếu export cấu hình, bác làm thêm 1 list phím chức năng của từng game cho anh em đỡ nhọc khi mò vào game nhé
Sure là mình sẽ map phím sao cho logic 1 chút...chả lẽ phím dưới mà cho đá lên trong game Fighting Tiger à? hehe...nhưng ae đừng hối là được...dạo này làm gì cũng hơi lọ mọ chút :)

blackshoe

Member

Mọi người cho mình hỏi là thư mục data của game thì copy vào đâu? Mình copy vào android\data\thư mục game tương ứng mà không được.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

Có thử nhưng nó không có động tĩnh gì trên mấy ẻm MINIX, nó kén tay cầm thì phải 8->

dmtk41

Member

E map Asphalt 7 chỉ được 2 nút phanh va nitro thôi. còn cái Joystick thì ko dc. Bác smallgent để cái joystick ở chính giữa cái wheel hay đat trên vành của nó. Hay bác export file cấu hình để em import thử xem dc ko. Thanks.

owen

E map Asphalt 7 chỉ được 2 nút phanh va nitro thôi. còn cái Joystick thì ko dc. Bác smallgent để cái joystick ở chính giữa cái wheel hay đat trên vành của nó. Hay bác export file cấu hình để em import thử xem dc ko. Thanks.

Các bác đã dùng gamepad trên ebop chưa ạ (X5)? Nếu được có thể tư vấn dùm cho em nhé.

Thanks!

dmtk41

Member

Các bác đã dùng gamepad trên ebop chưa ạ (X5)? Nếu được có thể tư vấn dùm cho em nhé.

Thanks!
Vẫn chưa dc bác ơi. Thấy bác smallgent huong dẫn rat dơn giản nhưng mình làm ko dc.

chanmodoi

Member

Các bạn cho mình hỏi, mình muốn chơi mấy game giả lập có 2 người chơi thì cắm 2 cái gamepad hoặc cái tay đôi vào có chơi được ko nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member

Các bạn cho mình hỏi, mình muốn chơi mấy game giả lập có 2 người chơi thì cắm 2 cái gamepad hoặc cái tay đôi vào có chơi được ko nhỉ?

Hiện giờ mới chỉ map và cho phép chơi 1 người thôi bác ạ
Gamepad không dây bác có thể thử với loại này Tay game Himedia

congchi

Member

Được bác, bác cứ nhấn nút trên pad nào thì nó hiện ra của pad đó và chuyển nó tới vị trí cần thiết.
Chú ý các nút nó dính chùm với nhau, nên dễ nhầm không ắn.
Trân trọng.

sglivebox

Đã thử với tay cầm không dây Xbox 360. Ngon :))

Thks bác Smallgent

[video=youtube;TLzrckSfXZg]http://www.youtube.com/watch?v=TLzrckSfXZg[/video]

tuanpro0805

có bác nào choi dc dead trigger 2 chưa,e cài vào mà ko bấm vào chữ play game dc sao mà map phím để chơi.Mà có bác nào dùng tay ps3 chơi dc ko chỉ e với,dg ghiền chơi dead trigger 2 trên tv cho nó sướng mà làm ko dc.Bác nào chơi dc chỉ mình cách làm với.Thank nhìu.

Bên trên