[Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

hunter26

Member
Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

e dùng Stick Mk808b bác ạ, map phím xong xuôi mà ko dùng dc :(

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

e dùng Stick Mk808b bác ạ, map phím xong xuôi mà ko dùng dc :(

Có 1 sự là lạ ở đây "map phím xong xuôi mà ko dùng dc" khi gamepad nhận bác mới có thể map phím được chứ, chả có nhẽ bác cứ dùng chuột đặt các phím chức năng tùy í mà ko liên quan gì đến tay game hay với các trò chơi khác nhau ??

sir_chung

Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

Hay quá, để tối nay về vọc luôn cho nóng

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

Hay quá, để tối nay về vọc luôn cho nóng

MINIX NEO X7
của bác đã được Map 1 số trò chơi rồi đó, nhưng với Gamepad, tùy vào trò chơi bác chỉ cần vào phần Tincore mở trò chơi tương ứng đang chạy, còn với tay PS2 thì em không chắc với kiểu Map đó
Chúc vui :-?

HTPC Supporter

Hôm qua đánh vật với cái Xbox 360 wirless và Tincore mà mãi ko map phím được, bị 1 loạt lỗi

1/ Phải bỏ nút chọn Connect to PC trong Setting/USB thì mới nhận Gamepad

2/ Trong Tincore cứ hiện lên 4 cái Xbox 360 wireless controler

3/Tincore hiện tất cả các nút của 4 cái Xbox wireless controller trên

4/Sau khi disable tất cả các nút ko liên quan, vẫn báo stick bị jammed, cần phải calibrate, mà calibrate stick đòi phải mua thêm Addon

Sau khi cầu cứu các cao thủ như smallgent, các thành viên đã dùng xbox 360 wirless như sglivebox, rồi thành viên dùng cả Minix, cả Xbox 360 wireless như ziczacymail, các hướng dẫn trên mạng Internet và đã phát hiện ra nguyên nhân như sau:

Với Android box thì phải cắm trực tiếp cục Receiver này vào cổng USB thường, nếu cắm vào cổng USB OTG trên sẽ báo lỗi 1 mô tả ở trên, và phần mềm Tincore sẽ nhận lung tung và ko map được
Các bạn xem hình minh họa, xbox360 Receiver với cục chống nhiễu đã được cắm trực tiếp vào cổng USB của Android Box

Tất cả các Receiver X360 khi cắm vào thì Tincore đều nhận 4 cái Receiver cả, do đó (2) ko phải là lỗi

Chỉ có bản Tincore 2.9.9 mới dùng được, chỉ hiện các nút của cái Xbox Gamepad đang sử dụng, chứ ko phải 3 cái kia. Các bản khác hiện tất cả các nút của cả 4 cái Gamepad, bao gồm 3 cái không sử dụng, do đó bị lỗi (3)
Đồng thời bản này có thể calibrate được luôn

Phải cài đặt ko cho ứng dụng tự cập nhật trong Google Store, nếu ko Tincore 2.9.9 tự động cập nhật lên bản mới nhất và lại lỗi.

Problem solved, cám ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của mọi người. Hi

Chỉnh sửa lần cuối:

HTPC Supporter

Sau khi giải quyết vấn đề mapphim cho Touchscreen bằng Tincore 2.9.9, mặc dù không hài lòng lắm nhưng tạm chấp nhận, mình tiếp tục với các game hỗ trợ trực tiếp Gamepad và thấy là

- Với Riptide gp2, mặc dù đã hỗ trợ Xbox360 controller, nhưng có vẻ như hoạt động của cần Analog ko mượt, bị jammed giữa điều khiển bằng cần Analog và stunt

- Với Shadowgun, ko nhận diện được Gamepad, vào setting ko nhận được phím, còn vào game là nhân vật quay tít thò lò, tắt Gamepad xbox đi thì hết..

Tham khảo trên các diễn đàn xdva-develop, freaktab, minix forums thì tình huống này đã xảy ra ở rất nhiều thiết bị Android, ko chỉ có dòng chip RK3188 mà Minix xài, đã có rất nhiều cao thủ hướng dẫn nhưng cũng chưa đâu vào đâu. Cuối cùng mình tìm được cao thủ chân chính và cách giải quyết triệt để vụ này theo các bước như sau

- Root máy
- Cài trình duyệt Root Explorer
- Download 4 file tại địa chỉ này: https://www.dropbox.com/sh/ds4aswjrcecqral/MsgZgaWrsF
(2 file có tên 0719 dành cho Wireless xbox gamepad
2 file có tên 0291 dành cho Wired xbox gamepad )
- Sử dụng Root Explorer để mount các thư mục /system/user/keylayout và /system/user/keychars từ R/O sang R/W
- Copy 2 file có đuôi .kl vào thư mục /system/usr/keylayout
- Copy 2 file có đuôi .kcm files vào thư mục /system/usr/keychars
- Chuyển đổi quyền của các file trên thành rw-rxx-r-- (chmod 644) , chắc chắn quyền là ownership là root:root
- Sử dụng Root Explorer để mount trở lại các thư mục /system/user/keylayout và /system/user/keychars từ R/W sang R/O
- Khởi động lại máy

Sau khi làm chuẩn thì

- Shadowgun, GTA sẽ hết lỗi quay vòng tròn
- Riptide GP2 đua rất nuột, ko bị dính lỗi Stunt khi rẽ bằng cần Analog

Chỉnh sửa lần cuối:

HTPC Supporter

Bực mình vì tincore hôm nay mua luôn cái Unlock all adon, giá 148K VND gì đó qua Google Play, Tincore bản mới nhất báo mấy thứ gì đó, rồi từ đó chạy nuột nà tất cả các Game, không báo jammed gì đó nữa. Đúng là phần mềm full bản quyền, có tiền có khác.

smallgent

Well-Known Member

Bực mình vì tincore hôm nay mua luôn cái Unlock all adon, giá 148K VND gì đó qua Google Play, Tincore bản mới nhất báo mấy thứ gì đó, rồi từ đó chạy nuột nà tất cả các Game, không báo jammed gì đó nữa. Đúng là phần mềm full bản quyền, có tiền có khác.

Chúc mừng chúc mừng...từ nay mình sẽ buồn :( vì anh hem còn thi thoảng gọi ;)
Chúc mừng anh cũng lên "tuyệt đỉnh" Tincore ...khi nào study xong share ae cách chơi game 3 người :D

P.S: có thêm thời gian a study xem mấy cái AB chip Amlogic có chơi game được hem ^^

HTPC Supporter

Chúc mừng chúc mừng...từ nay mình sẽ buồn :( vì anh hem còn thi thoảng gọi ;)
Chúc mừng anh cũng lên "tuyệt đỉnh" Tincore ...khi nào study xong share ae cách chơi game 3 người :D

P.S: có thêm thời gian a study xem mấy cái AB chip Amlogic có chơi game được hem ^^

Vâng anh, . Hi, em cũng đã trị được các ứng dụng fullscreen mà vẫn dùng tincore bằng tính năng Auto load profile.
tincore cơ bản nó chính là 1 pm để dùng 1 thiết bị này để giả lập 1 thiết bị khác, do đó nó còn rất nhiều chức năng khác để khám phá, em khi nào có phát hiện lớn sẽ gọi anh.
huapro đã viết:
Thao tác chuyển súng phải cài đặt ntn đây ạ!

Chuyển súng trong Game nào hả bạn?

huapro

Member

Vâng anh, . Hi, em cũng đã trị được các ứng dụng fullscreen mà vẫn dùng tincore bằng tính năng Auto load profile.
tincore cơ bản nó chính là 1 pm để dùng 1 thiết bị này để giả lập 1 thiết bị khác, do đó nó còn rất nhiều chức năng khác để khám phá, em khi nào có phát hiện lớn sẽ gọi anh.

MC4 bác à , trượt để chuyển súng chứ k phải là touch screen đâu a.

---------- Post added 16-04-2014 at 16:06 ----------

thaovjp89

Well-Known Member

Cái ấy bác cũng chỉ cần tích vào chứ đâu cần trượt nhỉ :(

HTPC Supporter

Ðề: Re: Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

Chưa chơi MC4 vì DT2 đã tốn của mình khá nhiều thời gian rồi. Nhưng Tincore có thể gán phím cho lệnh trượt, thậm chí cả lắc, mình đã map cho Temple Run 1 & 2 rồi, đang ở cơ quan nên ko nhớ chính xác tên

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

Chưa chơi MC4 vì DT2 đã tốn của mình khá nhiều thời gian rồi. Nhưng Tincore có thể gán phím cho lệnh trượt, thậm chí cả lắc, mình đã map cho Temple Run 1 & 2 rồi, đang ở cơ quan nên ko nhớ chính xác tên

Thank bác trong mục chức năng toàn tiếng anh phải nhờ bác giúp.

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

Lâu rồi mà chưa thấy bác giúp vụ này.

cauvong81

các bác cho hỏi, tại sao tincore ko nhận tay dualshock3. mình dùng tay dualshock3 chính hãng.

huyphuco

các bác cho hỏi, tại sao tincore ko nhận tay dualshock3. mình dùng tay dualshock3 chính hãng.
Thường thì thiết bị nó không nhận tay cầm từ đầu luôn chứ không phải do phần mềm tincore. Bác thử dùng tay cầm đó chơi thử game Asphalt 8 nếu ko đc thì chắc là do gamepad với thiết bị chưa kết nối đc với nhau rồi.

thaovjp89

Well-Known Member

Thường thì thiết bị nó không nhận tay cầm từ đầu luôn chứ không phải do phần mềm tincore. Bác thử dùng tay cầm đó chơi thử game Asphalt 8 nếu ko đc thì chắc là do gamepad với thiết bị chưa kết nối đc với nhau rồi.

ko cần map mà vẫn chơi đc game Asphalt 8 sao bác ??
nếu cần test nhận hay không thì cứ cắm tay vào, sử dụng được các phím chức năng, phím điều hướng ngay ở giao diện android thì máy đã nhận tay

huyphuco

Ðề: Re: Ðề: [Hướng dẫn:video clip] Map phím gamepad bằng Tincore chơi game khủng trên Android Box

ko cần map mà vẫn chơi đc game Asphalt 8 sao bác ??
nếu cần test nhận hay không thì cứ cắm tay vào, sử dụng được các phím chức năng, phím điều hướng ngay ở giao diện android thì máy đã nhận tay
Được bác game nào hỗ trợ cho gamepad thì chơi đc liền, mấy game không có hỗ trợ gamepad thì mới cần root và phần mềm tincore. Asphalt 8 kết nối gamepad là chơi đc liền, với đa số game khủng đều hỗ trợ gamepad.

Bên trên