JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

dungaidi

Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Không biết có ai bị như mình không?
Mình cài từ JRiver 9.0.41 đến 9.0.51 rồi đến 9.0.67 đều bị một bệnh là chỉ chạy được 1 phút rồi tự động tắt. mở lại cũng chỉ chạy được 1 phút rồi tự tắt.
Mong mọi người giúp đỡ.
Cùng cảnh ngộ với mình. Thèm quá mà không làm thế nào được.

sumimo

Well-Known Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Bác chủ cho em hỏi chút. Em chay file patch nhưng không thấy chữ "JUNLAJUBALAM". Vào Registration info thì thấy báo là Registered nhưng chạy được một lát là bị đóng vào ngay. Nếu không crack thì không sao cả??

Bác cứ bấm loạn xạ vào trong cái hình đấy , kiểu gì cũng dính.

Nếu không dính thì cài lại window là OK.

thenhantinh

Well-Known Member

Bác chủ cho em hỏi chút. Em chay file patch nhưng không thấy chữ "JUNLAJUBALAM". Vào Registration info thì thấy báo là Registered nhưng chạy được một lát là bị đóng vào ngay. Nếu không crack thì không sao cả??

Mình trả lời chung là có thể các bạn bị xung đột với phần mềm nào đó hoặc do AV, còn mình đã thử với win XP 32, Win 7 32, 64, Win 8, 8.1 cả 32 và 64 đều chạy tốt, crack tốt không có một vấn đề gì xảy ra cả.

thenhantinh

Well-Known Member

có người nói rằng JMC ko hay và chuẩn như foobar2k hoặc vài thứ khác nhưng theo mình thì JMC đó chỉ là cảm nhận cá nhân khi đã nghe quá quen với phần mềm cũ, ngoài ra thì không ai để ý đến phần mềm fidelizer, hiện đã lên bản 4.0, dùng rất tốt, khắc phục khá nhiều điểm yếu của JMC.
Hãy thử chế độ Audiophile của Fidelizer rồi thử cảm nhận kỹ xem nhé.

sumimo

Well-Known Member

có người nói rằng JMC ko hay và chuẩn như foobar2k hoặc vài thứ khác nhưng theo mình thì JMC đó chỉ là cảm nhận cá nhân khi đã nghe quá quen với phần mềm cũ, ngoài ra thì không ai để ý đến phần mềm fidelizer, hiện đã lên bản 4.0, dùng rất tốt, khắc phục khá nhiều điểm yếu của JMC.
Hãy thử chế độ Audiophile của Fidelizer rồi thử cảm nhận kỹ xem nhé.

JMC chạy Wasapi chuẩn đấy hơn Foobar2000 chạy Wasapi, đẩy thẳng ra DAC thì chính xác luôn.

Nhưng cũng phải thử Fidelizer xem thế nào ...

lanha

Well-Known Member

Mình dốt tiêng Anh nên không hiểu được cách hướng dẫn trong mục " Playing .iso DVD and Blu-Ray rips with JRiver Media Center
". Có bác nào dịch tóm tắt sang tiếng Việt giúp mình với được không

sumimo

Well-Known Member

Mình dốt tiêng Anh nên không hiểu được cách hướng dẫn trong mục " Playing .iso DVD and Blu-Ray rips with JRiver Media Center
". Có bác nào dịch tóm tắt sang tiếng Việt giúp mình với được không

Nghĩa là những Files SACD.ISO và Video rip từ DVD and Blu-Ray ( các Files dạng .avi, mkv...) sẽ chạy được với JRiver Media Center.

pinochio

Active Member

KHi thêm file mới vào, nó có tự động update ko các bác nhi?

samthala

Member

bạn nào biết cách stream từ JMC qua tivi xin hướng dẩn

Tuyệt diệu. Cảm ơn nhiều.

sumimo

Well-Known Member

bạn nào biết cách stream từ JMC qua tivi xin hướng dẩn

Tính năng này rất hay , em mới làm được 1 nửa, bác nào hoàn thiện rồi thì hướng dẫn cho anh em cùng biết. :)

sumimo

Well-Known Member

Bạn hướng dẫn phần 1 nửa của bác đi, e làm chưa được :(

Đằng nào cũng chờ thì bác cố chờ cho đầy đủ đi, vội gì :D

samthala

Member

Tính năng này rất hay , em mới làm được 1 nửa, bác nào hoàn thiện rồi thì hướng dẫn cho anh em cùng biết. :)
Cố gắng lên,đang mong chờ bạn hoàn thiện

langthangvn33

Uploader

nghe cái này giang hồ đồn hay hơn foobar đang xài , anh em nào test cho cái review với , Tú sontay ơi , em test cái này chưa

tusontay

Huyền Thoại

nghe cái này giang hồ đồn hay hơn foobar đang xài , anh em nào test cho cái review với , Tú sontay ơi , em test cái này chưa
J Media này nghe đều 3 dải đó anh Khôi. :) Em có cảm giác nó ấm áp & đều hơn Foobar2000. :D

sumimo

Well-Known Member

J Media này nghe đều 3 dải đó anh Khôi. :) Em có cảm giác nó ấm áp & đều hơn Foobar2000. :D

Em nghe đồn là dùng thằng này 1 lần thôi là nghiện ngay đấy :D, Bác Khôi cân nhắc trước khi thử em nó :))

bionioncle

Mình xem phim có thói quen nhìn cái thanh player nó nằm ở bottom, có cách nào chỉnh cho nó từ top xuống bottom không nhỉ

thank
Bác nào nghe nhạc ta nên thử.
Loa mới nghe hay như loa cổ :-bd

Bên trên