JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

khiemcntt

Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Thanks đã chia sẽ

Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Phần mềm này hơi nặng mình chơi VLC chủ yếu!

ASAP

Well-Known Member

Thế e đặt hàng bác mua giúp nhé, bác có ở Hn ko? E gửi bác tiền $ nhé :D. Ah mà đây là bản mới hay upgrade vậy bác?

Hi,

Em ở SG anh ơi.

Giá mua bản 20 đó anh, không phải bản upgrade.

ttlinhha

Well-Known Member

Hi,

Em ở SG anh ơi.

Giá mua bản 20 đó anh, không phải bản upgrade.

Ô vậy thì em lấy bản 19 cũ cài sang máy Laptop đc ko bác nhể? Mà mua như vậy là tên mình hay tên ng khác vậy bác?

ttlinhha

Well-Known Member

Ô sao em vừa xem trên trang chủ vẫn chỉ cho tải bản 19 thôi các bác nhẩy? chỉ thấy bản 20 trong forum jriver thôi

mralexis

Well-Known Member

Đúng rồi, phiên bản ổn định là MediaCenter190163. Mà mình thấy bản 20 sử dụng vẫn bình thường cũng như bản 19, không thấy có gì khác biệt ...

dinhhuy1979

Well-Known Member

Cảm nhận về âm thanh của các bác về em 20 này có thay đổi gì không ah :)

ttlinhha

Well-Known Member

Ô vậy thì em lấy bản 19 cũ cài sang máy Laptop đc ko bác nhể? Mà mua như vậy là tên mình hay tên ng khác vậy bác?

Em vừa hỏi trên diễn đàn của Jriver và họ cho biết là có thể dùng bản 20 với cùng một license cho tối đa là 5 máy tính của mình (các bác chú ý cái dòng màu đỏ bên dưới cùng). Em đã thử dùng license bản 19 cho laptop của em vẫn ngon lành các bác ah. Như vậy bản 20 cũng có thể dùng cho đủ các máy tính của mình rồi

View attachment 169418

Chỉnh sửa lần cuối:

LuciferQ

Trước đã dùng thử nhưng chất bass em này nghe ko đc như ý. hay do mình tai trâu :))

khanh999

Active Member

Phần mềm quá hay, rất hữu ích cho mình, quản lý nhạc quá tốt chất âm thì không biết đánh giá sao (mổi cái có cái hay riêng của nó). Em kết nối điều khiển bằng DT blackberry thì quá tiện dụng (bác nào dùng blackberry thì nên dùng) vì trước đây em cũng dùng nhiều các soft nghe nhạc nhưng muốn kết nối với đt BB thì rất đau đầu. Hiện nay em chỉ cần mở máy tính lên rồi nó tự chạy và cầm dt tự xướng thôi, khi nghe xong thì shutdown máy tính bằng dt luôn quá tiện....:-bd

ttlinhha

Well-Known Member

Phần mềm quá hay, rất hữu ích cho mình, quản lý nhạc quá tốt chất âm thì không biết đánh giá sao (mổi cái có cái hay riêng của nó). Em kết nối điều khiển bằng DT blackberry thì quá tiện dụng (bác nào dùng blackberry thì nên dùng) vì trước đây em cũng dùng nhiều các soft nghe nhạc nhưng muốn kết nối với đt BB thì rất đau đầu. Hiện nay em chỉ cần mở máy tính lên rồi nó tự chạy và cầm dt tự xướng thôi, khi nghe xong thì shutdown máy tính bằng dt luôn quá tiện....:-bd

Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn về kết nối bằng BB ko ah? E dùng Z10 mà thấy thấy kết nối khó khăn quá, ko dễ dàng như ipad

khanh999

Active Member

Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn về kết nối bằng BB ko ah? E dùng Z10 mà thấy thấy kết nối khó khăn quá, ko dễ dàng như ipad

Em cũng đang dùng Z10 trước tiên down load jriver remote trên bb world trên BB về (EOS là tên phần mềm) không có free bác phải mua rồi hình như 4 usd.
Tiếp đến trên máy tính tắt tường lửa, máy tính và BB kết nối wifi cùng 1 mạng (máy destop thì cùng modum)
trên jriver vào tool -.>option> media network chọn used media network share .... lúc này nó sẽ hiện access xxxxx.
Trên BB mở phần mềm lên vào auto tự đồng bộ và nhập xxxxx vào xong chờ kết nối và thưởng thức thôi. chúc vui

ttlinhha

Well-Known Member

Em cũng đang dùng Z10 trước tiên down load jriver remote trên bb world trên BB về (EOS là tên phần mềm) không có free bác phải mua rồi hình như 4 usd.
Tiếp đến trên máy tính tắt tường lửa, máy tính và BB kết nối wifi cùng 1 mạng (máy destop thì cùng modum)
trên jriver vào tool -.>option> media network chọn used media network share .... lúc này nó sẽ hiện access xxxxx.
Trên BB mở phần mềm lên vào auto tự đồng bộ và nhập xxxxx vào xong chờ kết nối và thưởng thức thôi. chúc vui

Thanks bác, có lẽ trc em mia nhầm pm nên nó điều khiển ngu lắm. Em sẽ mua pm này xem sao

mralexis

Well-Known Member

Đã có phiên bản chính thức JRiver Media Center 20 : JRiver Media Center - Download

minhdangkt

Well-Known Member

Phần mềm này vừa xem phim vừa nghe nhạc lossless luôn hả mấy bác?

Không chơi được audio dts 5.1 nhé( Khoản này thua Foobar 2000 rồi).

coolpix8700

Well-Known Member

Được đấy bác. Bác cứ vào Audio rồi Output chọn format 5.1 hay 7.1 và đừng để nó (down) mix cái gì cả là được!

minhdangkt

Well-Known Member

Được đấy bác. Bác cứ vào Audio rồi Output chọn format 5.1 hay 7.1 và đừng để nó (down) mix cái gì cả là được!

Vậy là dùng 1 cái này thay cho splash với foorbar luôn ha?

Bên trên