JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

blackshoe

Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Vì thông tin key lúc mình order là phải cung cấp cho họ rồi nên ko có cách nào ngoài cách làm key mới bác ạ :)

Nếu đặt key mới thì giá có đổi không bác?

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Bác muốn như thế này chứ j :">:">

Vâng, em tưởng là có cách đổi, chớ phiền bác thì để lúc khác lấy Key sau. :D

Mà em tên Tú Sơn Tây nhé. :)

vo7210

Well-Known Member

Hình như phải Download phiên bản mới nhất về cài chớ không tự động update.

huy1901

Hình như phải Download phiên bản mới nhất về cài chớ không tự động update.

Bác tích chọn ở cái bảng sang chỗ "lastest" rồi check update lại nhé. J-mediacenter có các chế độ update khác nhau, chế độ đầu tiên được khuyên dùng đó là "stable" tức là khi version đã ra được 1 thời gian và ko bị phản hồi có lỗi gì nghiêm trọng thì bác mới update từ chế độ này được. Bác muốn update ngay khi trên trang chủ có ver mới thì chuyển sang "lastest".
Thân :)

vo7210

Well-Known Member

Bác tích chọn ở cái bảng sang chỗ "lastest" rồi check update lại nhé. J-mediacenter có các chế độ update khác nhau, chế độ đầu tiên được khuyên dùng đó là "stable" tức là khi version đã ra được 1 thời gian và ko bị phản hồi có lỗi gì nghiêm trọng thì bác mới update từ chế độ này được. Bác muốn update ngay khi trên trang chủ có ver mới thì chuyển sang "lastest".
Thân :)

Vâng ! Thanks bác nhé !để thế này thì khi check for updates..nó sẽ tự down ver mới về:

lehuuhao

Các bác cho em hỏi, sáng em cài đặt xong rồi dùng được vài lần ngon lành, xong tối nay bật lên nó lại báo lỗi này là sao ạ .Bác nào biết giúp em với

thenhantinh

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi, sáng em cài đặt xong rồi dùng được vài lần ngon lành, xong tối nay bật lên nó lại báo lỗi này là sao ạ .Bác nào biết giúp em với

Gỡ ra cài lại, không thì là do xung đột phần mềm, cuối cùng thì chắc là do Win, cài lại Win đảm bảo hết.

thenhantinh

Well-Known Member

Cảnh báo: Sau một thời gian mình nghe nhạc lossless với JMC + Fidelizer thì đã bị... nghiện, Fidelizer làm cho tiếng treble trở nên rất tách bạch, mid nghe êm dịu cuốn hút và nịnh tai. Chính vì thế mà giờ cứ mở máy lên và mở JMC thì việc đầu tiên của mình là Fidelizer, mình cũng chạy luôn chế độ Audiophile dù nó làm chậm máy tính khá nhiều nhưng chế độ Professtional nghe ko đủ "đô" nữa rồi. Tóm lại, điều mình muốn nói là: chính xác Fidelizer cải thiện rất nhiều cho JMC, nghe nhạc hay hơn hẳn, nhưng nên cẩn thận bởi vì nếu bạn không dùng Fidelizer nữa thì sẽ thấy nhạc nghe rất dở, bị phụ thuộc như kiểu bị thiếu "thuốc" vậy.

SuperDreamII

Cảnh báo: Sau một thời gian mình nghe nhạc lossless với JMC + Fidelizer thì đã bị... nghiện, Fidelizer làm cho tiếng treble trở nên rất tách bạch, mid nghe êm dịu cuốn hút và nịnh tai. Chính vì thế mà giờ cứ mở máy lên và mở JMC thì việc đầu tiên của mình là Fidelizer, mình cũng chạy luôn chế độ Audiophile dù nó làm chậm máy tính khá nhiều nhưng chế độ Professtional nghe ko đủ "đô" nữa rồi. Tóm lại, điều mình muốn nói là: chính xác Fidelizer cải thiện rất nhiều cho JMC, nghe nhạc hay hơn hẳn, nhưng nên cẩn thận bởi vì nếu bạn không dùng Fidelizer nữa thì sẽ thấy nhạc nghe rất dở, bị phụ thuộc như kiểu bị thiếu "thuốc" vậy.
j t

Bác cũng một thời như em nghiền em này dữ lắm nhưng mà giờ hết rồi :D
http://www.hdvietnam.com/diendan/249-dich-vu-tien-ich/705295-ban-cay-phat-loc-phat-loc.html

thenhantinh

Well-Known Member

j t

Bác cũng một thời như em nghiền em này dữ lắm nhưng mà giờ hết rồi :D
http://www.hdvietnam.com/diendan/249-dich-vu-tien-ich/705295-ban-cay-phat-loc-phat-loc.html

Cũng phải còn tùy người, tùy thời điểm, tùy độ tuổi và cả ca sĩ cũng như thể loại nhạc mình nghe nữa, giờ nghe lossless nhiều làm con iPod cứ vứt ở xó nhà, chẳng buồn động đến dù một thời cũng đam mê lắm lắm.

SuperDreamII

Cũng phải còn tùy người, tùy thời điểm, tùy độ tuổi và cả ca sĩ cũng như thể loại nhạc mình nghe nữa, giờ nghe lossless nhiều làm con iPod cứ vứt ở xó nhà, chẳng buồn động đến dù một thời cũng đam mê lắm lắm.

Trước em cũng nghe mp3 128 thôi nhưng mà giờ nghe chán lắm thấp nhất nghe trên mobi cũng phải 320kbps không có thì phải ape hay wav nó mới phê bác ah :D

SuperDreamII

Bán cây gì mà đi spam khắp nơi thế này? ;))

Dạ em đang bác ít cây cảnh chơi văn phòng, gia đình, làm quà biếu... bác rảnh đá qua top em coi thử xem sao ah :D

Chỉnh sửa lần cuối:

cnfan

Well-Known Member

Em chỉ chưa nghe jplay thôi nên chưa biết thế nào, còn lại em đã thử các phần mềm khác và cuối cùng chọn phần này và thích nhất và thường xuyên dùng nhất. Tuy nhiên em vẫn thắc mắc là sao nó chỉ làm bản cho win32 mà không làm cho bản 64 giống các phần mềm khác nhỉ. Em dùng bản này cho win 64 chạy vẫn ok nhưng thỉnh thoảng vẫn bị tiếng lạo xạo trong khi cùng album đó phần mềm khác như foobar lại không bị nên em nghi ngờ thủ phạm là win 32 và win 64

thenhantinh

Well-Known Member

Trước em cũng nghe mp3 128 thôi nhưng mà giờ nghe chán lắm thấp nhất nghe trên mobi cũng phải 320kbps không có thì phải ape hay wav nó mới phê bác ah :D
phê hay không còn tùy vào ca sĩ nó hát nữa, wav mà cái bọn ca sĩ tuổi teen nó hát thì dở ẹc ấy chứ, thà nghe mp3 128, nói mới nhớ cách đây 5,7 năm nghe mấy con bé tuổi teen kiểu như Bảo Thy , Minh Hằng hát thấy tạm được, sau nghe mới biết là chẳng ra gì, hóa ra cái tai của mình lên trình và cả bộ âm thanh cũng đã được nâng cấp.

Em chỉ chưa nghe jplay thôi nên chưa biết thế nào, còn lại em đã thử các phần mềm khác và cuối cùng chọn phần này và thích nhất và thường xuyên dùng nhất. Tuy nhiên em vẫn thắc mắc là sao nó chỉ làm bản cho win32 mà không làm cho bản 64 giống các phần mềm khác nhỉ. Em dùng bản này cho win 64 chạy vẫn ok nhưng thỉnh thoảng vẫn bị tiếng lạo xạo trong khi cùng album đó phần mềm khác như foobar lại không bị nên em nghi ngờ thủ phạm là win 32 và win 64

Bạn thử up bài hát lạo xạo đó lên đây xem để mình nghe thử, mình cũng đang dùng win 8.1 64bit đây. Bạn output bằng wasapi hay Asio, đã thử tắt DPS chưa?

huy1901

Lạ nhỉ?! Theo mình biết thì e nó tương thích cả 32 và 64bit chứ :D

cnfan

Well-Known Member

Lạ nhỉ?! Theo mình biết thì e nó tương thích cả 32 và 64bit chứ :D

Đấy là vì chưa tìm ra nguyên nhân nên em mới nghi ngờ do win 32 và 64. Em làm phép thử như sau:
Copy file sang ổ đĩa khác vẫn bị chứng tỏ kg phải ổ đĩa
Lấy các file khác cũng bị
Cắm ampli và loa sang đầu đọc cd nghe không bị chứng tỏ ampli và loa kg sao
Chuyển sang foobar nghe không bị

Lỗi này cứ nghe khoảng 3 - 4 bài sẽ bị lẹt xẹt khoảng 1 giây rồi bình thường.

Cấu hình máy em là laptop i5 8gb, kg có cảd sound rời ma em đấu qua cổng usb ra dac rời ở ngoài. Chạy bằng wasapi, dac 24/192. Em vẫn nghe bằng ver 19 mới nhất update các bác upload ở đây.

vo7210

Well-Known Member

Đấy là vì chưa tìm ra nguyên nhân nên em mới nghi ngờ do win 32 và 64. Em làm phép thử như sau:
Copy file sang ổ đĩa khác vẫn bị chứng tỏ kg phải ổ đĩa
Lấy các file khác cũng bị
Cắm ampli và loa sang đầu đọc cd nghe không bị chứng tỏ ampli và loa kg sao
Chuyển sang foobar nghe không bị

Lỗi này cứ nghe khoảng 3 - 4 bài sẽ bị lẹt xẹt khoảng 1 giây rồi bình thường.

Cấu hình máy em là laptop i5 8gb, kg có cảd sound rời ma em đấu qua cổng usb ra dac rời ở ngoài. Chạy bằng wasapi, dac 24/192. Em vẫn nghe bằng ver 19 mới nhất update các bác upload ở đây.

Bác có thể thử Output bằng Direct Sound hoặc ASIO xem có bị lẹt xẹt nữa không.

Bên trên