Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

@ Smallgent : Em có con này từ năm 2010 rất được chuộng ở nước ngoài, xem online toẹt vòi: Netflix, Hulu, Amazon.
Nghe nhạc lossless thì nhiều lắm: Pandora, DTS5.1...
Play HDD ngon như ăn gỏi, DTS-HD phọt ra ầm ầm không phải root riếc gì hết.
XBMC cài sẵn, Airplay xịn ( thời đó chỉ có IOS độc quyền)
Cộng đồng mã nguồn mở cho nó rất đông đảo, tuy nhiên về VN mấy cái phim online tèo téo teo nên đành gác kiếm.
Sorry các bác khác vì nói chuyện riêng.

Khác gì mình đang Nexus 4 đâu: các món online clouds của Gú Gờ pó tay (film, magazine, books, music, etc...) ...nên root xong là remove hết :)

Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

Em chưa công bố con nào mà mấy bác chiến đấu máu thế, để cuôi tuần tranh thủ kiếm cái phần thưởng của bác Tiến :D

Nếu hiện tại Ai làm cho X5 xem 1 file iso bluray tầm trên 40Gb (Ví dụ Avatar) không giật không lag từ đầu đến cuối thì em tặng 1 android stick, nếu ra được DTS-HD và Dolby True HD thì em tặng 1 con android box lõi kép, Nếu xem được iso bluray 3D thì em tặng 1 con android box lõi tứ. :)). Nếu làm không được mấy chuyện này hoàn hảo, hoặc không làm được, hoặc làm được mà chập chờn thì phải nói cho rõ để member không lầm tưởng.

Chơi iso thì cả X7 cũng nằm mơ mới mượt bằng ATV1200, nói gì đến Q5II, bởi vậy hiện tại thì đừng so sánh khả năng chơi HD của Rockchip với Amlogic hay hisilicon, vì thật sự nó không có cửa. Làm cho nó chạy được khác với làm cho nó chạy mượt. :))

thanhyk

Well-Known Member

Ừh, xét theo cấu hình thì X5 chơi được tất, chỉ là phần mềm hỗ trợ hoặc mua phần mềm thôi.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

Kết quả cuối cùng em đó là ai xem trong link bên dưới

www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/681215-ke-huy-diet-hoi-sinh-hdp.html

PS: Em cũng mới đang có trong tay con Himedia Q5 II cho việc review, em này thì hơi khó làm review đòi hỏi nhiều thứ để test 3D và DTS 7.1
\m/
4.2.2 OK hết mọi chức năng bác đã test ợ ?! Hay bác có cách nào để em ấy hoàn thiện như vậy thì bác chỉ bảo em với ! :)

dungtoandung

Well-Known Member

Bác Ziczac trao phần thưởng cho em nhé (#102). Em đã tiên đoán nhiều bác ngã bổ ngửa ra mà (#98).
Bác không sợ bị đóng top à? (#103)
Em đã nói rồi, 1 năm trước đây Obama vì lỡ miệng tuyên bố trừng phạt Syria nếu dùng vũ khí hóa học, đến nay Nó dùng thật không đánh thì mất oai, đánh thì không giải quyết vấn đề gì? May mà có Putin nó cứu. Ngày trước em học ở Nga ( thời Gorbachop) bác ạ.
Bác cũng có thưởng đấy :)>-

E đang có Himedia Q5II con sát thủ của kẻ hủy diệt đây, nhưng không biết nó diệt nổi hay kg, đợi e review vài bữa cho quen với e nó đã :D, rồi cho các bác biết tình hình

Bác Ziczac trao phần thưởng cho em nhé (#102). Em đã tiên đoán nhiều bác ngã bổ ngửa ra mà (#98).
Bác không sợ bị đóng top à? (#103)
Em đã nói rồi, 1 năm trước đây Obama vì lỡ miệng tuyên bố trừng phạt Syria nếu dùng vũ khí hóa học, đến nay Nó dùng thật không đánh thì mất oai, đánh thì không giải quyết vấn đề gì? May mà có Putin nó cứu. Ngày trước em học ở Nga ( thời Gorbachop) bác ạ.
Bác cũng có thưởng đấy :)>-

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

E đang có Himedia Q5II con sát thủ của kẻ hủy diệt đây, nhưng không biết nó diệt nổi hay kg, đợi e review vài bữa cho quen với e nó đã :D, rồi cho các bác biết tình hình

ziczac ráng học thêm tiếng Trung hoặc flash 1 bản rom quắc tế dzô là okay con gà tay :D

Ủa mà có phần thưởng cho tui hem dzị chòi ;)

dungtoandung

Well-Known Member

Hai bác không đọc thread #121 à? Đừng tranh nhau vì phần thưởng chỉ có một, kẻo lại mất đoàn kết.
À mà khi nào trao thưởng cho em? Phần thưởng của em có thể chia cho nhiều anh em khác mà

Bác định lấy cái game để biết mà upload lên cho bác download về :-j

Hai bác không đọc thread #121 à? Đừng tranh nhau vì phần thưởng chỉ có một, kẻo lại mất đoàn kết.
À mà khi nào trao thưởng cho em? Phần thưởng của em có thể chia cho nhiều anh em khác mà

dungtoandung

Well-Known Member

Bác Small có vẻ tâm đầu ý hợp với em quá đi. Em không rành lắm về IT, nhưng cũng có nhiều ý tưởng. Hai bác nghiên cứu
- Tích hợp được Kinect vào android box để hoa chân múa tay điều khiển nó thì hay biết mấy ( Game pad Xbox các bác đã làm được).
- Chạy file đĩa ảnh ( IMG, NRG) ngon thì nghe nhạc tuyệt vời vì nó clone nguyên CD

meocon

Well-Known Member

Thiệt ko bác :)

avnlevent

Bác Small có vẻ tâm đầu ý hợp với em quá đi. Em không rành lắm về IT, nhưng cũng có nhiều ý tưởng. Hai bác nghiên cứu
- Tích hợp được Kinect vào android box để hoa chân múa tay điều khiển nó thì hay biết mấy ( Game pad Xbox các bác đã làm được).
- Chạy file đĩa ảnh ( IMG, NRG) ngon thì nghe nhạc tuyệt vời vì nó clone nguyên CD

Bác phải đưa smallgent cái Kinect để test, chứ smallgent hiện tại không có nó đâu.

oldfriend

Moderator
phần thưởng là phần mềm thì chỉ việc up lên cho các bác down về, chứ có phải hiện vật gì đâu mà anh em phải tranh nhau ^^

dungtoandung

Well-Known Member

Vì cộng đồng Android Box em sẵn sàng cung cấp Kinect cho small và ziczac. Lúc đó thì Bố của Kẻ Hủy Diệt sẽ hồi sinh

Ah cái Kinect là cái e cũng đang kết đấy, chỉ đợi khi nào Microsoft đưa vào PC là chắc chắn android sẽ có

smallgent

Well-Known Member

Vì cộng đồng Android Box em sẵn sàng cung cấp Kinect cho small và ziczac. Lúc đó thì Bố của Kẻ Hủy Diệt sẽ hồi sinh

Chưa thử nha...chả biết X5 nó có nhận không...nó mà nhận thì mình làm cái nhóm chơi tennis qua android đầu tiên...chí ít là đánh với @dungtoandung + @ziczacymail :) ...thêm 15 năm nữa chơi thể dục dưỡng sinh là vừa =))

kronnyx

mấy bác mà sử dụng được kinect cho con X5 chắc được microsoft nhận vô làm lun quá 8-}

Bên trên