Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

Ừh, xét theo cấu hình thì X5 chơi được tất, chỉ là phần mềm hỗ trợ hoặc mua phần mềm thôi.

Em nói thế này thì có được xem là đoán đúng không bác.
Xin lỗi vì hứa ghé bác mà chưa ghé được...

Lúc đầu em cứ tưởng liên quan đến con này và bác đánh giá nó 'ngon' không http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/603405-hd-player-bang-raspberry.html

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

Chắc cuối tuần này bác rãnh e ghé qua chép 1 ít phim để e review con HiMedia Q5 II.
Thanks trc, khi nào bác rãnh thì ghé qua nghe cũng dc

HD Player bằng Raspberry con này chủ yếu nó làm cho HD player thôi, các giải trí khác thì thua. Nếu mua con này thi bác mua mấy con HD Player khác cho lành

Em nói thế này thì có được xem là đoán đúng không bác.
Xin lỗi vì hứa ghé bác mà chưa ghé được...

Lúc đầu em cứ tưởng liên quan đến con này và bác đánh giá nó 'ngon' không http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/603405-hd-player-bang-raspberry.html

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

Chắc cuối tuần này bác rãnh e ghé qua chép 1 ít phim để e review con HiMedia Q5 II.

HD Player bằng Raspberry con này chủ yếu nó làm cho HD player thôi, các giải trí khác thì thua. Nếu mua con này thi bác mua mấy con HD Player khác cho lành

Bạn nói đúng. Raspberry pi,mua về vọc chơi thôi,chứ hd player tàm tạm chứ ko xuất sắc theo kiểu" ko chó bắt mèo ăn..."

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

Nhưng con này os hình như linux hay win gì đó hổng giống hdp.
(Có gì em pm bác trong hôm nay.)

saigon1975

ủa bác Lộc bảo nếu cuối cùng em nó là x5 thì xóa bài mà ta, theo dõi cả tuần cuối cùng thì là con neo X5 thất vọng toàn tập, tưởng là con gì hay hơn Q5 II , cái quan tâm nhất là khà năng chơi 3D ISO và bruplay 3D chả thấy nói gì cả.

sao có nhiều bác cứ tung hô sản phẩm lên đỉnh quá ta, làm cả bài mà cái quan trọng là khả năng chơi 3d thì hầu như ít khi nói đến, hoặc chỉ test sơ sài...

hiện bây giờ mình nghĩ Android Box chưa thể đánh bại HDP rùi khoản 3D

tienlequoc

Well-Known Member

ủa bác Lộc bảo nếu cuối cùng em nó là x5 thì xóa bài mà ta, theo dõi cả tuần cuối cùng thì là con neo X5 thất vọng toàn tập, tưởng là con gì hay hơn Q5 II , cái quan tâm nhất là khà năng chơi 3D ISO và bruplay 3D chả thấy nói gì cả.

sao có nhiều bác cứ tung hô sản phẩm lên đỉnh quá ta, làm cả bài mà cái quan trọng là khả năng chơi 3d thì hầu như ít khi nói đến, hoặc chỉ test sơ sài...

hiện bây giờ mình nghĩ Android Box chưa thể đánh bại HDP rùi khoản 3D
Bạn hãy thử Q5II rùi đưa ra kết luận nhé. Thật lòng đấy. :D

toivannho

Active Member

Bạn hãy thử Q5II rùi đưa ra kết luận nhé. Thật lòng đấy. :D
Hôm nay mình đã test những file 3D SBS trong ổ cứng của mình bằng con Q5II mới lấy, thì các film đều ok hết, coi hết phim không đứng hay lag gì, tua tới cũng nhanh, chập hình ngay trên nút 3D của remote Q5II hình đẹp, rất có chiều sâu, mình thử dùng nút 3D của con LG thì chập 3D bị sai. Có sao mình nói vậy. Nói chung 3D SBS quá good rồi, không còn bị lỗi phụ đề như con Dune D1.
Còn anh em nói 3D ISO và bluray 3D thì ai có file ghé mình test thử hén vì ổ cứng mình chưa có mấy file dạng đó ( do lúc xài Dune D1 bị lỗi phụ đề chán chả thèm chép 3D nữa)

Re: Ðề: Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

Ah tùy hứng có lúc qua đường analog có lúc qua đường optical, nhưng nghe optical nhiều hơn.
Em ít dùng XBMC tai chưa sắm cai smartphone có XBMC remote nên hiện dùng Player Dream là chính, vừa nghe nhạc làm chuyện khác dc, chứ XBMC mờ lên rồi là hết chạy ứng dụng khác.

HN thi xa quá rồi , nói chung chất âm nghe hay 0 phải như nghe trogn quán cafe 30K đâu ;)).

Em ở Hà Nội bác ơi, cái này xuất âm qua cổng quang hả bác, chơi nhạc LS bằng XBMC?

vovankiet

Vụ phụ đề của Dune D1 em thấy firmware Dune hỗ trợ rồi mà, bác test lại thử xem em mới mua con Q5II thấy vọc mấy cái tính năng mạng cũng được
Hôm nay mình đã test những file 3D SBS trong ổ cứng của mình bằng con Q5II mới lấy, thì các film đều ok hết, coi hết phim không đứng hay lag gì, tua tới cũng nhanh, chập hình ngay trên nút 3D của remote Q5II hình đẹp, rất có chiều sâu, mình thử dùng nút 3D của con LG thì chập 3D bị sai. Có sao mình nói vậy. Nói chung 3D SBS quá good rồi, không còn bị lỗi phụ đề như con Dune D1.
Còn anh em nói 3D ISO và bluray 3D thì ai có file ghé mình test thử hén vì ổ cứng mình chưa có mấy file dạng đó ( do lúc xài Dune D1 bị lỗi phụ đề chán chả thèm chép 3D nữa)

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

Thì X5 chỉ có 2 đường out, bác thích dùng qua đường head phone hay Spdif optical thì dùng.
Chủ yếu bác dùng phần mềm nghe nhạc nào play thôi

Trong link này e có hướng dẫn rồi
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/641795-da-ai-thu-android-box-dac.html

bác mô tả cụ thể cho em cách thức in - out như thế nào, chiều nay em tính luôn

dungtoandung

Well-Known Member

Hôm qua em đã ẵm con Cambrige Stream Magic 6, nối Optical out passthough từ X5 sang thì SM6 nó nhận cả UPNP luôn vì vậy không cần cắm optical nữa. Tuy nhiên vẫn thử passthough thì X5 cho tiếng qua DAC hay!!!
@Ziczac: Trên X5 làm thế nào để eHomeMediaCenter nó chạy tự động hoặc set X5 thế nào cho Cambrige Stream Magic 6 nhận chia sẻ qua mạng

THứ 7 vừa rồi có test nhạc lossles thử 3 e,
- X5
- Dune 303 không nhớ rõ của bác Thanhky
- Himedia Q5||

Nói chung e Dune 303 và Himedia Q5|| thì gần ngang nhau và e X5 nghe khá nhất .

Còn vụ eHomeMediaCenter share cho Cambrige Stream Magic 6 thì e không có thiết bị nên test 0 được. Em chỉ mới test dùng Himedia Q5|| share video qua để X5 play , e X5 thì dùng eHomeMediaCenter để play video (Iso, mkv) từ Himedia Q5II.
Nói chung mọi thứ đều OK

Theo e biết Cambrige Stream Magic 6 là nhận đc qua UPnP, bác vào X5 eHomeMediaCenter , share bất cứ folder nào trên HDD là Cambrige Stream Magic 6 có thể nhận dc qua UPnP

Hôm qua em đã ẵm con Cambrige Stream Magic 6, nối Optical out passthough từ X5 sang thì SM6 nó nhận cả UPNP luôn vì vậy không cần cắm optical nữa. Tuy nhiên vẫn thử passthough thì X5 cho tiếng qua DAC hay!!!
@Ziczac: Trên X5 làm thế nào để eHomeMediaCenter nó chạy tự động hoặc set X5 thế nào cho Cambrige Stream Magic 6 nhận chia sẻ qua mạng

dungtoandung

Well-Known Member

X5 nghe khá nhất - Cảm ơn bác có nhận xét như vậy không bạn bè trên diễn đàn lại bảo em tự sướng.
Em đã dùng UPNP để SM6 de code 2CH trên X5 rồi, ý em hỏi là có phần mềm vào giống starup của windown khi mình khởi động xong X5 là nó autorun luôn chương trình để trong đó. Em lười không muốn bật màn hình X5 trên TV khi nghe nhạc.

Bác dùng phần mềm Startup Manager là đáp ứng nguyện vọng bác
https://play.google.com/store/apps/details?id=imoblife.startupmanager&hl=vi

X5 nghe khá nhất - Cảm ơn bác có nhận xét như vậy không bạn bè trên diễn đàn lại bảo em tự sướng.
Em đã dùng UPNP để SM6 de code 2CH trên X5 rồi, ý em hỏi là có phần mềm vào giống starup của windown khi mình khởi động xong X5 là nó autorun luôn chương trình để trong đó. Em lười không muốn bật màn hình X5 trên TV khi nghe nhạc.

Đa số các firmware (ICS, Jelly bean ) đều hỗ trợ cho gamepad, bác chỉ cần cấm gamepad mà đều khiển left/right up/down là có thể chơi game dc trên các game Nintendo

bác ziczac ơi cho e hỏi nếu e chơi nintendo bằng game pad usb thông thường thì có được ko ạ ? có cần driver gì ko bác ?

t2k

Member

Mặt trận Syria có cần Nga hạ hỏa không đây??
Kẻ hủy diệt đã xuất hiện, nhu cầu của người dùng cũng chỉ bấy nhiêu những gì bác chủ đã trình diễn. Giá rẻ mà làm được nhiều việc như vậy ( cảm ơn các Vọc sĩ đã nâng tầm cho một sản phẩm có nền tảng tốt) là rất đáng để đầu tư, chạy theo lõi tứ lõi, tám làm quái gì khi mắt và tai mình không phân biệt nổi sự khác biệt. Không biết bao nhiêu phần trăm các bác có hơn 30 phim Bluray Iso để thưởng thức ? Không phải khoe mẽ chứ em cũng nhiều đồ chơi lắm: Ps3, Xbox, Wii, TvixSlim S1, Boxee Box ( Con này thuộc hàng ông bà của Android Box mà mình đang bàn chuyên để nghe nhạc, xem phim online ở Bển nhưng không phổ biến ở Vietnam).
Nhưng từ khi có Kẻ hủy diệt hồi sinh không thể cầm lòng được nên đã rước về trải nghiệm, quả đáng đồng tiền bát gạo thật.
Một lần nữa thank các vọc sĩ

Bác nói chuẩn thật, ngon bổ rẻ, đủ xài là dc, con này giờ giá quá ổn, mua về xài lun cũng dc, gia đình cả nhà chỉ coi phim full HD, youtube, nghe nhạc là chính, mấy ai mà ngồi trước TV mà đọc báo bằng cái này hay chơi game suốt ngày đâu :D

blackangel8x

Em muốn mua 1 em x5 hay x7 trãi nghiệm vọc vạch hd, hàng 2hand thui,bác nào lên đời thì để lại cho e giá tốt với.Thanks hihi
Sms : O128.6653.678 e ở sg

blitzer

Bác ziczacymail có thể cho em hỏi ngu 1 vài câu không?

1. Rom Cook của con X5 bác đang dùng có những tính năng gì hơn nổi trội hơn so với room stock không? Bản bác dùng là bản gì?
2. Các room cook hiện nay của x5 đã chạy ổn định chưa? (em ít thời gian vọc lắm :( )
3. Bản room stock 4.2 mới nhất của x5 em thấy bảo chạy chưa được ổn định lắm thì phải?

Thanks bác rất nhìu

1. Room cook
-nó remove 1 số app 0 quan trong và cả airpin (nếu muốn) cho phep ios streaming (nhạc, photo, video)..
-Thay đổi logo boot và 1 sổ thêm khác
-Over clock GPU (firmware 1080p)
-Thêm 1 số thứ, bác coi changelog của nó

2. Nói chung bác dùng bản 4.1 latest của minix là ổn định nhất,

3. Bản 4.2 nó vẫn chưa ổn định lâu lâu treo

E đang dùng bản 4.2 vài bữa thử downgrade xuống 4.1.

Bác ziczacymail có thể cho em hỏi ngu 1 vài câu không?

1. Rom Cook của con X5 bác đang dùng có những tính năng gì hơn nổi trội hơn so với room stock không? Bản bác dùng là bản gì?
2. Các room cook hiện nay của x5 đã chạy ổn định chưa? (em ít thời gian vọc lắm :( )
3. Bản room stock 4.2 mới nhất của x5 em thấy bảo chạy chưa được ổn định lắm thì phải?

Thanks bác rất nhìu

oldfriend

Moderator

tình hình là e đã chơi nintendo trên X5 ngon lành cành đào, nhưng ngặt nỗi chỉ chơi dc player 1 , cắm game pad thứ 2 vào thì nó trùng nút, chắc phải chơi bàn phím thay thế rồi. còn vụ XBMC sao em cắm USB có phim thì nó ko thấy , nhưng xem trên MX player thì vẫn nhận bình thường, bác nào giúp e vụ này với ạ

ko phải ko thấy, mà bác phải theo đúng đường dẫn để có thể thấy phim :), hình như bên box ATV1200 có clip chỉ đường dẫn, em ko nhớ, bác coi lại xem sao nhé .

Bên trên