Không còn Champions League trên VTV3?

leesang

Well-Known Member
Ðề: Không còn Champions League trên VTV3?

Hôm qua kg để ý. Ỷ y là có trực tiếp trên VTV3. Cài báo thức thức lòi con mắt cũng chẳng thấy kênh nào chiếu. Mở sopcast lên thì chẳng hiểu sao báo cannot connect server là uổng hết 1 buổi tối. Mai mốt khó hưởng thụ C1 rồi

haipvg

Well-Known Member

Hôm qua kg để ý. Ỷ y là có trực tiếp trên VTV3. Cài báo thức thức lòi con mắt cũng chẳng thấy kênh nào chiếu. Mở sopcast lên thì chẳng hiểu sao báo cannot connect server là uổng hết 1 buổi tối. Mai mốt khó hưởng thụ C1 rồi
Bacc xem bằng đầu thu vệ tinh hay sao mà không thấy. Mình dùng THC VCTV xem trận Che-Juv trên VTV3 mà.

tan_thanh

Member

cái thằng htvc nó chặn hết.bữa trước còn koi dc vtv3 và true 2 trực tiếp c1. còn hôm wa ngồi chờ thì nó cắt hết 2 đài lun.k pít tối nay có chặn uefa k nữa...kiều này chắc kiếm anten râu mà koi wá.

cái thằng htvc nó chặn hết.bữa trước còn koi dc vtv3 và true 2 trực tiếp c1. còn hôm wa ngồi chờ thì nó cắt hết 2 đài lun.k pít tối nay có chặn uefa k nữa...kiều này chắc kiếm anten râu mà koi wá.

bác giống em, htvc nó chó đi toi bongdatv, htvc-thethao thì chán lắm.

hôm qua trân Chelsea - Juventus coi dc trên vtv3 của Mytv đó pác
hy vọng la tu đây ve sau sẽ ko bi 7 sắc câu vong nũa
hehe, vậy à, tại cái vòng trước đó bật cả 2 cái đều ko coi đc
còn hôm qua thì chỉ ngồi chanh HTVC thôi, ko thấy nên tắt đi ngủ luôn :D

prosper_dart

C1 vẫn xem trên vtv3 bình thường mà sao lại không nhỉ Chelsea - Juventus em vẫn xem trên vtv3 bình thường như cân đường hộp sữa heee

datcthn1990

Cả trận read - man city cũng chiếu cả trên vtv3 mà. Năm nay vtv3 vẫn phát free C1 như mọi năm mà có bị độc quyền SD đâu

dhpaul

Well-Known Member

Ơ mình xem free cũng được mà, thuê bao gì nhể =))

hoangtq

Well-Known Member

Trận Real - MC em mở VTV3 vưỡn thấy có mà, nhưng hình ảnh thì chuối kinh khủng: mờ, bóng hình, tối ... đại ý là xem cảm thấy chuối hơn là ngày xưa lắp cái ăng ten râu vào tivi (nhà em dùng đầu thu VTC HD). Bực quá đành mở máy tính lên xem, vào xem kênh gì đó của Nga hình ảnh nét căng -> nghĩ lại thì cóc cần mấy thằng vờ tờ vờ này, miễn có sopcast xem là được :-j

Link sopcast hôm đó xem đây ạ, em có quăng lên topic chia se http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/84394-huong-dan-xem-bong-da-live-368.html

Bác nào nói k xem đc chắc do mạng bị chặn ? Nhà em dùng Net vịt teo thì thấy vẫn bình thường

Thấy có có bình thường mà mấy bác, bọn VTV giờ chỉ lo kinh doanh kiếm tiền quảng cáo thôi chớ cũng ít lo đến mấy chuyện bản quyền này cho mọi người được xem free rồi. Tốt nhất thì dùng sopcast kênh HD mà coi cũng chẳng thua kém gì :)

hdiphone

Member

Trận Real - MC em mở VTV3 vưỡn thấy có mà, nhưng hình ảnh thì chuối kinh khủng: mờ, bóng hình, tối ... đại ý là xem cảm thấy chuối hơn là ngày xưa lắp cái ăng ten râu vào tivi (nhà em dùng đầu thu VTC HD). Bực quá đành mở máy tính lên xem, vào xem kênh gì đó của Nga hình ảnh nét căng -> nghĩ lại thì cóc cần mấy thằng vờ tờ vờ này, miễn có sopcast xem là được :-j

Link sopcast hôm đó xem đây ạ, em có quăng lên topic chia se http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/84394-huong-dan-xem-bong-da-live-368.html

Bác nào nói k xem đc chắc do mạng bị chặn ? Nhà em dùng Net vịt teo thì thấy vẫn bình thường
hôm trước co xem được đâu.sopcast tịt rùi.

quanglh73bg

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Không còn Champions League trên VTV3?

Bạn dùng thuê bao thì nói làm gì =))
Hiện tại VTV3 vẫn phát free c1 đối với phát mặt đất và áp dụng khóa mã để chống tràn sóng đối với TH vệ tinh. Các đơn vị chuyển tiếp (VTC, AVG các công ty TH cáp...) dùng đầu giải mã K+ để lấy nguồn tín hiệu từ VTV (băng tần KU hoặc C) và đáp ứng yêu cầu của VTV về tiếp phát nguyên vẹn (không tự ý chèn quảng cáo)là được thôi.

datcthn1990

Ðề: Re: Ðề: Không còn Champions League trên VTV3?

Bạn dùng thuê bao thì nói làm gì =))

Nhà mình dùng đầu kỹ thuật số ngày trước của vtc chứ có thuê bao j` đâu vẫn xem được bình thường. Chỉ có K+ độc quyền trên kênh HD thôi bạn à

prosper_dart

Nhà em xem trên cái màn 21 inh xem cũng đâu đến nỗi nhưng công nhận ngày trước thỉnh thoảng xem trên sopcast nhiều link xem nét thật mỗi tội màn laptop bé xem chẳng sướng

datcthn1990

Nhà em cũng xem trên cái tivi 21" thấy cũng hơi mờ nhưng xem vẫn ngon hơn là xem trên sopcast với cái màn 15" bé quá xem kô sướng.
Với cả thấy bảo giờ kô xem được sopcast nữa hay sao ý chắc bị chặn do nhà mạng như kiểu chặn fb

BTDBRVT

Re: Ðề: Re: Ðề: Không còn Champions League trên VTV3?

Nhà mình dùng đầu kỹ thuật số ngày trước của vtc chứ có thuê bao j` đâu vẫn xem được bình thường. Chỉ có K+ độc quyền trên kênh HD thôi bạn à
Àh, KTS mặt đất, tưởng vệ tinh chứ:D

VTV chiếm 51% số vốn mà vẫn để K+ độc quyền, chẳng hiểu nổi VTV có vì dân phục vụ nữa không đây

Bên trên