Không Xem Được hiệu ứng lồi 3d-chỉ thấy độ sâu.

explorer

Well-Known Member
Ðề: Không Xem Được hiệu ứng lồi 3d-chỉ thấy độ sâu.

TV SONY EX720 là TV 3D. Có thể coi tất cả các loại phim 3D

sitrum699

Tiếp tục post phim lồi nữa đi EX, mình đang mong bạn :-c

sitrum699

Bạn EX có clip hoặc demo nào xem lồi nhiều không, post lên cho anh em thưởng thức với. THANKS

coolpix8700

Well-Known Member

Film mới Madagascar III cũng có hiệu ứng 3D rất mạnh. Hôm qua tụi trẻ con tổ chức sinh nhật, xem film mỗi khi có vật thể như cái tv, mấy quả chuối... bay ra khỏi màn hình về phía chúng thì đều hét lên, rất ngộ!

leanh13

Member

3D thường chỉ xuất hiện chiều sâu thôi chứ không có hiệu ứng lồi ra khỏi màn hình. Hai cái này khác nhau nhá bác.
Mắt bác chắc chắn có vấn đề hoặc bác quá cố chấp ko chịu nhân sai.

Ý mình là 3D lồi ra ngoài màn hình cơ. Riêng Avatar mình xem rồi chỉ đc cái hiệu ứng sâu rõ ràng thôi chứ chẳng thấy lồi gì cả.
Còn mấy phim còn lại mình sẽ nghiên cứu xem thế nào.

chac bac Connor hong phai nguoi mien Nam.. bac kia noi PHIM LOI co nghi la "hi`nh a~o" (pop out not deep in). di nhien la hong co phim nao LOI ra ngoai TV roi... chi la ca~m gia'c luc minh xem la nhu vay thoi... hihihihi.. thay may bac noi moi nguoi mot suy nghi mot huong nen minh gop y vay thoi... moi mien co cach su dung tu ngu khac nhau.. co le vay ma hieu nham

coolpix8700

Well-Known Member

Mắt bác chắc chắn có vấn đề hoặc bác quá cố chấp ko chịu nhân sai.

Cái ông ấy xông vào tranh luận rất hăng hái về 3D, về chủ động, thụ động rồi bây giờ mới nhận xét "cả bộ film khủng Avatar không nhìn được thấy "lồi"???
Nói chung ngoài film Avatar thì phần lớn những bộ film hoạt hình mới bây giờ họ làm hiệu ứng 3D rất tốt. Nếu màn hình đủ rộng so với phòng xem, ngồi không quá xa thì nhiều vật thể trong film như tràn đầy trong phòng, các bác cảm giác ngay mình đứng giữa bộ film!

3DBOX

Xem thử Madagasca 3 đi sẽ thấy lồi... mồn một ra :D
Tùy phim thôi, có trang chuyên đánh giá phim 3D là Fake hay Real3D nữa đó.

songxanh

Member

Tóm lại là 2 ông dangduc1988Connor có vấn đề về mắt cần đến bác sĩ. Lồi, nổi, lòi chỉ là cách gọi khái niệm về hiệu ứng 3D mà người xem cảm nhận, 2 mắt nếu thị lực không giống nhau thì xem sẽ thấy hiệu ứng kém thậm chí chả thấy gì.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Xem 3d thụ động của LG sẽ biết ngay, hiệu ứng nó nổi ra ngay trước mắt mình, còn những ti vi đời công nghệ cũ không được như vậy đâu

coolpix8700

Well-Known Member

Xem tv 3D plasma (chủ động) không chỉ ngồi phía trước thấy ảnh nhô ra khỏi màn ảnh mà nhìn từ bên cạnh cái tv cũng thấy ảnh lồi ra khỏi bề mặt cái tv... (góc nhìn của TV plasma rất rộng và ở góc rộng vẫn cho hiệu ứng 3D rất tốt). Ngoài ra 3D ở tv chủ động là hình ảnh fullHD nếu cái tv có độ phân giải fullHD, điều rất quan trọng với những cái tv có kích thước màn hình lớn (vì tất nhiên nếu cái tv không đạt fullHD thì có đeo kính 3D cũng không làm nó trở thành fullHD được)!

Trải nghiệm thực tế là hết sức cần thiết khi bàn về hiệu ứng 3D chủ động và thụ động ,mỗi người lại cảm nhận khác nhau, đừng để mất lòng các bác ơi!Cái nào mình thích thì cái đó tốt với mình là đủ rồi.

Mr S4y

bác này chưa hẳn có vấn đề về mắt, vì cũng có lúc xem nó nổi :D
xem 3D cần tập trung thì mới thưởng thức hết hiệu ứng mang lại, xem ở nhà TV, xung quanh có nhiều thứ chỉ cần lạc mắt sang vật khác, quay lại đã thấy khác rồi, cái này là em thực tế cảm nhận, cũng 1 cảnh, 1 phim nhưng tập trung hay ko tập trung hoàn toàn khác nhau.
khi xem tốt nhất nên tắt hết điện, che mấy cái đèn của đầu, TV,... và chỉ nhìn vào màn hình TV xem có khác gì ko :D

Tynqn

Active Member

Nghĩ sao mà kêu 3D ko có lồi mà chỉ có quảng cáo chời @@ Mình xem 3D từ còn mê kính Red - Cyan đã thấy nó lồi nhiều rồi. E nghĩ a chủ thớt lấy Source Real3D tốt tí, chỉnh qua lại hình Left Right thử xem ạ !

Bên trên