Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

phamtug

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Nhà mh vẫn dùng con đầu Kaon đời trước đc hơn 2 năm r vẫn k vấn đề j nó chỉ tự quét khi có thay đổi hoặc thêm kênh mới chứ k bị cứ tắt nguồn mở lên là tự quét

Vinh20

Well-Known Member

Vụ này thì mình rõ, mình lắp hồi nó mới ra cái đầu HD mới nhỏ này này!
Gặp hoài hoài việc cập nhật kênh khá là bực. Sau thấy bây giờ đỡ rồi khi nào có kênh mới thì khoảng 3-4 ngày sau đó cứ sáng bật lên là nó quét!
Cái loại đầu HD này cũng bực tắt thì toàn phải tắt điện ngoài, bật lên thì nó tự vào lại!
Chứ xưa mình hay tắt đèn đỏ, rồi tắt đi, bật lại thì toàn phải chờ nó nháy đèn 1 một mới bật nút trên điều khiển được :(

thebluez

Active Member

cái đầu SCTV HD cũ của mình cũng là Kaon, remote của SCTV cũng xài cho đầu VCab được :D

dark_devil_90

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

bác dùng đầu gì đấy
mai định lắp mà hôm nay mới đọc đc cái tin này @-)

mình nghĩ chắc là Kaon, nhưng ko thấy chữ Kaon, nó dán cái logo VTVCab vào rồi
bt khi tắt hẳn đầu đi (đèn led >> đỏ) tầm vài h
khi bật lại phải đợi nó chuyển sang xanh (tầm 30s) thì mới bắt đầu xem + chuyển kênh dc

prokun

Member

Đầu nhà mình cũng vậy, con kaon lắp cách đây 2 năm, tắt đi mở lên là nó dò lại kênh mất khoảng 20-30s

thebluez

Active Member

đợi 20s mình thấy cũng ổn mà :D được cái nó tự động update mọi thứ

Vinh20

Well-Known Member

Hệ điều hành tự update được mỗi cái kéo phần hộp thư ra ngoài giống HDH của đầu Kaon đời 1!
==" Chứ ai lại để phần hộp thư trong phần khóa mã bao giờ!
Mọi người dùng thường không biết, trong hướng dẫn sử dụng không nói nên hồi đầu có bì thư :)) Nháo nhác tìm không ra cách :(( mãi mới biết có hộp thư trong phần thẻ mã :))

Ồ may quá mình k bị dính phải cái đầu đó, nhà mình là 1 đầu kaon đời đầu (tháng 12 năm 2011) và 2 đầu opentech

vulinh68

Member

Vtvcab mới tăng thêm kênh nào các bác nhỉ? Thấy đề là cập nhật lên 165 kênh. Mới lắp cab HD gần tháng mà đã thấy tăng 3 kênh rồi.

Vinh20

Well-Known Member

Em chịu sáng mò cả list :)) mãi không ra

Vinh20

Well-Known Member

Tưởng 1 kênh HD, hoặc kênh ... BtV5 :)))))))))))) Mò hỏng cả điều khiển :v
Kênh tỉnh thì hem vui, kênh này không có Vleague :))

ối zời ơi

Active Member
cứ đủ các kênh 64 tỉnh là năm sau vtvcab có thể tự hào tuyên bố là "đơn vị duy nhất sở hữu bản quyền phát sóng đầy đủ tất cả các trận đấu của v-league" :))
à mà các bác cho hỏi là mua thẻ k+ thì chỉ lên đại lý chính thức của vtvcab mới mua đc thôi à :D

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

cứ đủ các kênh 64 tỉnh là năm sau vtvcab có thể tự hào tuyên bố là "đơn vị duy nhất sở hữu bản quyền phát sóng đầy đủ tất cả các trận đấu của v-league" :))
à mà các bác cho hỏi là mua thẻ k+ thì chỉ lên đại lý chính thức của vtvcab mới mua đc thôi à :D

Đúng rồi bác, ở Hà Nội mà em phải mò thẳng lên showroom mới mua được!
Vleague giờ rẻ mà, có ... 0 đồng một trận chứ mấy nên các đài tỉnh ham hố. Ghét thằng KTV - đài Khánh Hòa không chiếu trận nào của tỉnh nhà :(

dhpaul

Well-Known Member

Chưa chắc bác nhóe, đài Hải Phòng, Quảng Ninh không phát Vê Lít mặc dù có trận các đài quốc gia không quay =))

ối zời ơi

Active Member
vừa lắp xong. công nhận HD nom khá là phê. list kênh chuẩn. từng này kênh HD thể thao đủ dưỡng chất cho mùa C1 :))
tính e hay vọc vạch tò mò nên hỏi tí. giả dụ mà xoá kênh hay đổi tên kênh thì lúc có kênh mới đầu nó tự update thì nó có auto khôi phục các thay đổi của mình k :D

Vinh20

Well-Known Member

vừa lắp xong. công nhận HD nom khá là phê. list kênh chuẩn. từng này kênh HD thể thao đủ dưỡng chất cho mùa C1 :))
tính e hay vọc vạch tò mò nên hỏi tí. giả dụ mà xoá kênh hay đổi tên kênh thì lúc có kênh mới đầu nó tự update thì nó có auto khôi phục các thay đổi của mình k :D

Tự update lại từ đầu!

Vinh20

Well-Known Member

Bác nào có nhu cầu K+ trên VTVcab thì chờ từ ngày 10-9 đến 10-10 mua thẻ 3 tháng được thêm 1 tháng (nghĩa là 450k/4 tháng --> 1 tháng là 110k), 6 tháng thêm 2 (800k/8 tháng--> 1 tháng 100k) Nào thì nạp :))))))))))))))))

Bên trên