Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Cụ biết chắc mới nên chém, chưa chi đã chửi dân, chửi bọn VTVcab trc
Theo tin hành lang, là do VTVcab không có bản quyền trên internet mà dân ta cứ cố tình stream linh tinh kênh đó lên internet thì bị bên nắm bản quyền đòi cắt sóng và bắt VTVcab mua lại.
Vào TPP, ký công ước Berne rồi mà. Cứ xem lậu, xài chùa, linh tinh là chính chúng ta sẽ bị thiệt hại khi là người tiêu dùng đây này!

Vinh20

Well-Known Member

Cụ biết chắc mới nên chém, chưa chi đã chửi dân, chửi bọn VTVcab trc
Mình đọc báo thôi:
http://danviet.vn/the-thao/vtvcab-q...gapore-de-giai-quyet-loi-ky-thuat-667290.html
http://danviet.vn/the-thao/vtvcab-he-lo-loi-ky-thuat-khien-champions-league-bi-gian-doan-666731.html
Dẫu sao, việc họ mua bản quyền là quá tốt rồi. Tôi thật sự không hiểu sao các bác cứ chửi VTVcab suốt ngày vì mua gói rẻ. VN là nước nghèo mua gói đó là tốt rồi. Bóng đá cũng đâu phải đem lại nguồn lợi quá nhiều cho các đài đâu. Câu trộm điển hình như mấy trang bóng đá trực tiếp thì nhiều lắm rồi. Họ sao ko lấy của Thái Lan của Bein phát youtube đầy trên mạng mà toàn lấy của VTVcab, K+,... vì có bình luận Tiêng Việt còn gì nữa.
Còn nói thật bác nào còn lên giọng xem lậu đi, coi của Thái Lan đi thì thôi. Các bác cứ tự sướng đi, những VN cứ tự sướng như thế sẽ giết dần giết mòn nhiều thứ khác thôi.

dhpaul

Well-Known Member

Chả ai chửi VTVCab mua gói rẻ, mà là chửi cách mua của VTVCab để rồi giờ ra thế này.
Nếu mua phục vụ phát quảng bá thì còn nói được là phục vụ dân nghèo, nhưng đây là mua phát trên hệ thống truyền hình trả tiền thì câu chuyện khác 100%. Ngay từ đầu nói thẳng luôn là không mua được các trận hay, và rủi ro như thế nào có phải người ta đã phản ứng theo cách khác không?

phuongtv_76

Well-Known Member

Ông Vinh20 rõ chửa :p
Chả ai chửi VTVCab mua gói rẻ, mà là chửi cách mua của VTVCab để rồi giờ ra thế này.
Nếu mua phục vụ phát quảng bá thì còn nói được là phục vụ dân nghèo, nhưng đây là mua phát trên hệ thống truyền hình trả tiền thì câu chuyện khác 100%. Ngay từ đầu nói thẳng luôn là không mua được các trận hay, và rủi ro như thế nào có phải người ta đã phản ứng theo cách khác không?

---------- Post added 18-03-2016 at 09:09 ----------

ducanhct

Member

Câu trộm gì chứ toàn phát trận cùi ai thèm câu trộm, phát mấy trận đỉnh còn có cơ sở để mà chém gió. Mà kể cả có bị phạt do câu trộm thì cũng phải có lời giải thích với xin lỗi khán giả chứ.

Nhà bạn e vừa mắc HD VTVCab, các bác cho e hỏi TV mắc đầu HD đó có xem được analog k ạ? KTV VTVCab lại k đấu analog TV đó cho nhà bạn e, e thấy lạ nên hỏi các bác

phamtug

Active Member

Có xem đc cáp analog nối dây từ cổng out ấy cắm vào tv là ok

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Nhà bạn e vừa mắc HD VTVCab, các bác cho e hỏi TV mắc đầu HD đó có xem được analog k ạ? KTV VTVCab lại k đấu analog TV đó cho nhà bạn e, e thấy lạ nên hỏi các bác

làm như bác dưới là ok. nhưng xem analog thì đầu phải bật nhé, hoặc tắt thì phải chế độ stand by, chứ tắt hẳn đi thì xem muỗi k thể mắc màn nổi :))
à mới lắp chắc là đc đầu hybrid à. thật sự rất muốn xem ai review nó ra sao :(

Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

làm như bác dưới là ok. nhưng xem analog thì đầu phải bật nhé, hoặc tắt thì phải chế độ stand by, chứ tắt hẳn đi thì xem muỗi k thể mắc màn nổi :))
à mới lắp chắc là đc đầu hybrid à. thật sự rất muốn xem ai review nó ra sao :(

Đây bác ạ, e nhờ bạn e nó chụp đây. Mới mắc lúc sáng nên còn nóng hổi nhé :))
P/s: mà sao đầu mới này k có số hiển thị à các bác? e thấy mọi đầu thu HD đều có số hiển thị kênh ở mặt trước đầu thu ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

randyxer0101

Có bác nào bị hiện tượng mấy kênh tần 746 (vtc1hd, đồng nai 12) chất lượng tín hiệu toàn 0% không vậy. Từ lúc update lên 178 kênh là xuất hiện lỗi này

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Đây bác ạ, e nhờ bạn e nó chụp đây. Mới mắc lúc sáng nên còn nóng hổi nhé :))
P/s: mà sao đầu mới này k có số hiển thị à các bác? e thấy mọi đầu thu HD đều có số hiển thị kênh ở mặt trước đầu thu ạ

tối mù mù thế này. bật phờ lát lên chứ :)) hình như nhìn chỉ mỏng hơn tí tẹo chứ đếch khác gì đầu cũ. đầu cũ ít ra còn có thêm cái số tổng đài với website phía trên chữ kaon. thế có vẻ k đẹp bằng rồi. thôi chả tiếc nữa. thế mà nhìn cái ảnh be bé trên trang chủ của chúng nó có vẻ đẹp lắm :))
thế hệ đầu về sau của vtvcab chả có cái số má gì sất. đèn đỏ là stand by, đèn xanh là đang bật. mỗi thế thôi :|

Vinh20

Well-Known Member

---------- Post added 18-03-2016 at 09:09 ----------

Vâng các bác thì kinh rồi, lúc nào cũng cho mình là đúng!
Họ bảo là không mua được trận hay ngay TỪ ĐẦU RỒI NHÉ! MỜI XEM LẠI GÓI BẢN QUYỀN CỦA VTVCAB!
CHỈ CÓ CÁC ÔNG KHÔNG CHỊU XEM NGAY TỪU ĐẦU THÔI!

ối zời ơi

Active Member
thật sự là chả lẽ đến giờ qnet nó mới nhận ra kênh discovery world hd hay đến thế nào à mà mãi mới chịu việt hóa. xem mấy hôm nay quá phê các bác ạ. e chờ kênh này việt hóa bao lâu rồi :)) chả biết các hệ thống khác đã update việt hóa hết chưa :D
còn mấy kênh khám phá kiểu bbc lifestyle hay TLC nữa cũng hay mà chưa có việt hóa. bbc earth thì việt hóa lèo tèo vài chương trình
có vẻ đám khán giả thích mảng khoa học như mình hơi khó phục vụ :D

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thật sự là chả lẽ đến giờ qnet nó mới nhận ra kênh discovery world hd hay đến thế nào à mà mãi mới chịu việt hóa. xem mấy hôm nay quá phê các bác ạ. e chờ kênh này việt hóa bao lâu rồi :)) chả biết các hệ thống khác đã update việt hóa hết chưa :D
còn mấy kênh khám phá kiểu bbc lifestyle hay TLC nữa cũng hay mà chưa có việt hóa. bbc earth thì việt hóa lèo tèo vài chương trình
có vẻ đám khán giả thích mảng khoa học như mình hơi khó phục vụ :D

trog đó có mh này :)) cũng mong chả kém hoho hiện mới thấy ngoài vtvcab có ra thì có FPT, K+

Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

trog đó có mh này :)) cũng mong chả kém hoho hiện mới thấy ngoài vtvcab có ra thì có FPT, K+

bên SCTV chọn đường tiếng 2 cũng có Việt Hóa rồi nhá các bác :D mà có từ lúc nào ý nhỉ? hình như k việt hóa đầy đủ thì phải, có chương trình thì có có chương trình không

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

bên SCTV chọn đường tiếng 2 cũng có Việt Hóa rồi nhá các bác :D mà có từ lúc nào ý nhỉ? hình như k việt hóa đầy đủ thì phải, có chương trình thì có có chương trình không

có 1 vài chương trình chưa việt hoá. nhưng đa số chương trình hay đều việt hoá cả rồi
như tối qua có series đảo đười ươi với little train in china :D
giọng thuyết minh giọng bắc, ấm, truyền cảm. phải nói là rất hay. làm sống lại cái thời xem phim khoa học trên vtv :))

Vinh20

Well-Known Member

Kể ra đầu tư nhiều cho các chương trình khoa học cũng tốt mà nhỉ!
Chứ giờ VTVcab thành đắt nhất mất rồi, bóng bánh thì làm ăn không ổn lắm ... đầu tư cho cái khác các chương trình thưởng thức thì tốt quá :)
Ước mơ của mình không hẳn là các kênh thể thao (thêm cũng tốt nhưng không hẳn là ưu tiên)
Giờ mình chỉ mơ nó đưa nốt mấy kênh tin tức France24, Euronew,.. hoặc mấy kênh tin tức của Thái Lan trong gói cho khách sạn vô thì tốt quá. :( France24, Skynews, Al jazerra free hết trên youtube. Bao giờ mới lên sóng nhỉ :( Phát chậm 10 phút như các kênh tin tức khác cũng được. Xem CNN, BBC, Channel New Asia cũng được nhưng hơi nhàm. Mình thích xem của Skynew vì nó hiện đại hay phết. Còn ... CCCTV new thì chăc skhông bao giờ ... thì thôi zậy :(
Dạo này thích coi tin tức chính trị hơn haizzz da. Hồi xưa dùng VTC (sau này chính Anvien lấy lại) có cả Al Jazerra với Russia Today bi chừ thì tèo hết rồi :(

Bên trên