Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Đúng rồi đó bác VTC2 đổi từ 1/4. Hôm nay 18h VTC3 tiếp sóng "Chào Buổi Tối" của VTC14 nữa cơ ;)) nghĩ thấy "tội" :))

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

vtc3hd nãy thấy chiếu asia's next top model
có khi nát rồi nên chuyển luôn thành kênh giải trí tổng hợp. năm tới chắc chả cần epl vẫn sống tốt rồi :))

Chiếu lần 1 trên VTC1 Chủ nhật thì thứ sáu phát lại trên VTC3
Nói chung. VTC chỉ còn đúng kênh VTC1, VTC14 và VTC16 có cái đáng xem nhỉ. Còn món tủ VTC7 với film Ấn thì cứ ngồi một chỗ thu tiền thôi thì ... kệ các bác ấy. Thông cảm cho họ ngô không ra ngô, khoai không ra khoai :(

Vinh20

Well-Known Member

báo đăng thì không sai.? nhưng chưa chắc đã là sự thật :) Talktv tại sao khi bị steam k- nó đăng ngoại hạng anh lên thì bị xóa kênh ngay lập tức còn các kênh vtvcaq tt bđ lúc phát c1 thì nó chẳng làm gì? chả lẽ vtv có nhiều kinh nghiệm lâu năm làm việc liên quan đến c1 làm về "chống tràn sóng" rất tốt, sao bây giờ lại xảy ra chuyện như thế này? :)) Có khi còn gửi "vàng" cho người ta phát sóng nữa ấy chứ =))
Dự là sau này ỉm vụ này đi để vtvcaq bị chửi và k- sẽ mua bảng quyềng c1 gói full hát dê ;))

Thì giờ bị xóa rồi, TalkTV thì quản lý nó dễ chứ bác xem mấy cái kia quản lý cũng khó hơn mà. Phải tìm ra chủ sở hữu cơ mà cũng khó thằng FPT, Viettel, nó đều share qua Iptv xem qua VLC dễ ẹt như thế kiểu gì chả có ông tìm serve để phát lậu :( Cũng khó cho VTVcab mà bác. Chứ TalkTV thì dễ vì thằng admin thấy thì xóa được ngay mà. Mà K+ nó bắn mã thẻ thì khối ông run tay ngay. Còn vtvcab họ còn hệ thống analog ... muốn bắn mã thẻ cũng có bắn được khối ấy :( Nói chung dân ta hại ta thôi bác. Như sử dụng các chất bảo vệ thực vật để giết nhau. Thì giờ vi phạm bản quyền nhiều thì tất yếu sẽ khiến cho người ta ghét hix hix.!

Flatland

Well-Known Member

Nghe giang hồ đồn thì VTVcab cũng sẽ bỏ Ban Đàm Phán để đàm phán mua NHA trực tiếp với MP&Silva.

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

quẩy lên nào :))
cũng dễ hiểu thôi. giờ mà k mua đc gì thì vtvcab chả khác gì vtc =))

Cái cáu nhất là dùng truyền hình đắt nhất cả nước (Thua mỗi FPT gói full) mà xem toàn thứ lởm như thế thì ai mà chịu được. Ban thân VTVcab cũng sợ mất khách hàng chứ. Riêng vụ Champions League mất uy tín trầm trọng may mà không bị kiện (vì ko có bằng chứng). Nên phải có cái gì đó lâyts lại niềm tin.
Người khởi xướng K+ mua độc quyền hồi xưa chính là cái ông ... (ông V ấy) vì thế chính là giờ VTVca tiép tục mua thì cũng là bình thường !

vytidu

Member

Không biết có bác nào bị giống mình không? Từ 9h tối hôm qua đến giờ mở đầu thu lên thì hiện ra 1 màn hình xanh, remote ngoại trừ tắt mở được còn lại ko chỉnh được gì. Em ở quận Tân Bình.

tqucbo

Member

Bác nào ở HCM đã sử dụng Combo HD-Internet của Vcab thì cho em xin cảm nhận đi. Em không tin tưởng lắm nên em chỉ sử dụng HD thôi.

Vinh20

Well-Known Member

Bác nào ở HCM đã sử dụng Combo HD-Internet của Vcab thì cho em xin cảm nhận đi. Em không tin tưởng lắm nên em chỉ sử dụng HD thôi.

gói net của VTVcab hay SCTVcab nói thật nếu bác có điều kiện, mà chơi game online serve quốc tế nhiều em khuyên không nên. Còn như em nhu cầu ít, chỉ cần gmail với youtube chạy là tốt thì dùng cũng được. Dù gì cũng rẻ hơn các nhà mạng khác. Nhưng bác nghĩ kỹ nhé không dùng lại đi chửi em, băng thông quốc tế của nó yếu lắm. Đặc biệt từ sau 7h - 1h sáng ngày hôm sau, rất tệ! (Có le do giờ đó nhiều ng sử dụng vtvcab nên nó bị ảnh hưởng hoặc bên nguồn cố tính ép xuống). Đơn vị cung cấp là CMC Telecom mà :(

Vinh20

Well-Known Member

Như vậy K+ đã có NHA Full. Bác nào dùng K+ trên Vtvcab cũng tiện.
Nhưng nghĩ ra sử dụng VTVcab cũng chán thật. bản quyền từ mùa sau nếu VTVcab không có Premier League thì cực tệ. Thành kênh chuyên các giải quốc nội. Mình thì quan tâm quốc nội xem cả tennis VTVcab làm rất tốt, xem như nước ngoài. Nhưng kể ra có thêm mùi bóng bánh tây tốt hơn. Vẫn cú vụ Champions League - bán kết là được xem Full mà đọng tĩnh vẫn im lìm. Âu cũng như mấy ông VN ham rẻ ham lậu chán

ối zời ơi

Active Member
nát bét rồi. thành vtc thôi. giờ nhìn thằng nào cũng độc quyền vài giải. mình ông này toàn ăn theo mấy đài kia
cứ tình hình này epl có 20 năm nữa cũng vẫn cà cộng thôi. nó sống chết bám theo mảng này để có cái mà cạnh tranh với các đài
bọn Cà mà giảm giá sớm thì e đã lắp. bây giờ dịch vụ đắt nhất vn chả còn gì xem
đợt trc e nghĩ tội cho bọn này vì cái vụ bản quyền c1 bị chửi trên fanpage nhiều quá. tưởng nó lo rồi thì mua epl bù lại cho khách hàng. giờ epl cũng lại ăn xương xẩu thì k còn thương nổi nữa. giờ bọn chửi cứ chửi đi

boy_hn

Active Member

Nghe nói vtvcab có bản quyền EPL 2016-2019 với giá cước 80k 1 tháng à các chế =))

Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

nát bét rồi. thành vtc thôi. giờ nhìn thằng nào cũng độc quyền vài giải. mình ông này toàn ăn theo mấy đài kia
cứ tình hình này epl có 20 năm nữa cũng vẫn cà cộng thôi. nó sống chết bám theo mảng này để có cái mà cạnh tranh với các đài
bọn Cà mà giảm giá sớm thì e đã lắp. bây giờ dịch vụ đắt nhất vn chả còn gì xem
đợt trc e nghĩ tội cho bọn này vì cái vụ bản quyền c1 bị chửi trên fanpage nhiều quá. tưởng nó lo rồi thì mua epl bù lại cho khách hàng. giờ epl cũng lại ăn xương xẩu thì k còn thương nổi nữa. giờ bọn chửi cứ chửi đi

Phim Ấn Độ chất lượng HD vẫn duy nhất trên VTVcab nhé bác =D>=D>

tqucbo

Member

Như vậy K+ đã có NHA Full. Bác nào dùng K+ trên Vtvcab cũng tiện.
Nhưng nghĩ ra sử dụng VTVcab cũng chán thật. bản quyền từ mùa sau nếu VTVcab không có Premier League thì cực tệ. Thành kênh chuyên các giải quốc nội. Mình thì quan tâm quốc nội xem cả tennis VTVcab làm rất tốt, xem như nước ngoài. Nhưng kể ra có thêm mùi bóng bánh tây tốt hơn. Vẫn cú vụ Champions League - bán kết là được xem Full mà đọng tĩnh vẫn im lìm. Âu cũng như mấy ông VN ham rẻ ham lậu chán

Lắp K+ rẻ hơn nhưng không có TTTT HD, TTTV HD, BĐTV HD, các kênh của HTVC mà miền Nam tụi em yêu thích. Rồi nhân viên K+ nói nhà không đủ cao để lắp chảo. Rồi nhà em sử dụng 04 TV, trong khi Multiroom hỗ trợ có 03 TV. Nên đành phải dành toàn bộ niềm tin cho VTVcab. Chỉ có điều mỗi tháng phải đóng 200k tiền gói HD thông thường, rồi nếu đăng kí gói K+ thì 125k*4=500k. Tổng cộng đến 700k mỗi tháng. Mong sao mấy bác VTVcab đàm phán mua bản quyền EPL 1619 để em đỡ phải đăng kí gói K+ cho tốn kém. Hay ít ra, K+ cũng nên giảm giá gói K+ trên VTVcab cho TV thứ 02 trở đi thì em còn suy nghĩ.

Kể ra mê bóng bánh khổ nhỉ, thức đêm thức hôm xong lại đâm ra chán ghét nhà cung cấp.
Mình cứ phim phọt nhạc nhẽo thôi, phim nào hot thì bỏ tiền ra rạp coi như đc đi chơi ngồi điều hoà ghế đệm, còn ko thì cứ kéo torrent về xem mệt nghỉ.
Đúng là K+ là của quý của fan bóng đá, còn mình cái đợt K+ mở cho xem và ngày, có lúc mở ra cả 4 kênh đều bóng đá, lúc đấy mình đúng kiểu không cảm xúc luôn, nghĩ là "ôi may quá ko phải lăn tăn tốn thêm tiền ;))"

Lắp K+ rẻ hơn nhưng không có TTTT HD, TTTV HD, BĐTV HD, các kênh của HTVC mà miền Nam tụi em yêu thích. Rồi nhân viên K+ nói nhà không đủ cao để lắp chảo. Rồi nhà em sử dụng 04 TV, trong khi Multiroom hỗ trợ có 03 TV. Nên đành phải dành toàn bộ niềm tin cho VTVcab. Chỉ có điều mỗi tháng phải đóng 200k tiền gói HD thông thường, rồi nếu đăng kí gói K+ thì 125k*4=500k. Tổng cộng đến 700k mỗi tháng. Mong sao mấy bác VTVcab đàm phán mua bản quyền EPL 1619 để em đỡ phải đăng kí gói K+ cho tốn kém. Hay ít ra, K+ cũng nên giảm giá gói K+ trên VTVcab cho TV thứ 02 trở đi thì em còn suy nghĩ.

Thông thường thì mọi người chỉ đăng ký gói K+ cho 1 đầu thu HD thôi bác ạ. Chứ 4 TV mà đăng ký 4 lần thì chết tiền. Chịu khó đăng ký K+ ở TV hay xem nhất là được mà <:p

Nhà bác làm gì xem 4 TV bóng đá luôn thế @_@ chắc nhà nhiều fan trung lập quá :D
Kể ra mê bóng bánh khổ nhỉ, thức đêm thức hôm xong lại đâm ra chán ghét nhà cung cấp.
Mình cứ phim phọt nhạc nhẽo thôi, phim nào hot thì bỏ tiền ra rạp coi như đc đi chơi ngồi điều hoà ghế đệm, còn ko thì cứ kéo torrent về xem mệt nghỉ.
Đúng là K+ là của quý của fan bóng đá, còn mình cái đợt K+ mở cho xem và ngày, có lúc mở ra cả 4 kênh đều bóng đá, lúc đấy mình đúng kiểu không cảm xúc luôn, nghĩ là "ôi may quá ko phải lăn tăn tốn thêm tiền ;))"
Ra rạp coi sướng hơn bác nhỉ :D chờ tv biết đến bao giờ....

tqucbo

Member

Thông thường thì mọi người chỉ đăng ký gói K+ cho 1 đầu thu HD thôi bác ạ. Chứ 4 TV mà đăng ký 4 lần thì chết tiền. Chịu khó đăng ký K+ ở TV hay xem nhất là được mà <:p

Nhà bác làm gì xem 4 TV bóng đá luôn thế @_@ chắc nhà nhiều fan trung lập quá :D

Ra rạp coi sướng hơn bác nhỉ :D chờ tv biết đến bao giờ....

Nhà em đúng là nhiều Fan trung lập thật. Vì hộ gia đình của em gồm ba hộ gia đình nhỏ ở chung mà các bác. Trong đó, một hộ dùng hai TV, hai hộ còn lại, mỗi hộ dùng một TV. Khi đóng tiền luôn đóng 3 tháng để hưởng khuyến mại 1 tháng, mỗi hộ góp 200k. Nên nhiều lúc cả ba hộ đều muốn gói K+, mà đã đăng kí là đăng kí cả 04 TV.

prokun

Member

Em dùng vtvcab được 5 năm rồi, và dùng k+ trên vtv cab cũng gần 3 năm, từ thời k+ trên vtvcab chưa có kênh HD.
Thời đó mua đầu HD của VTVcab còn phải mất gần 2tr. Bây giờ thì tặng luôn đầu cho khách hàng.
Và dùng nốt tháng 5 tới này là em sẽ cắt luôn vtvcab vì quá đắt.
Tưởng được xem C1 cuối cùng lại xịt.
110k tiền thuê bao + 50k tiền kênh HD + 150k tiền K+ trên vtvcab tổng 310k.
Mà bây giờ dùng chảo K+ cũng chỉ 125K, cùng lắm sau này nó lên tầm 200k thì cũng chả sao.
VTVCab mà vẫn để giá cả như này khi bản quyền ngoại hạng anh đã ngã ngũ, thì sẽ mất khách dài dài
Bye bye vtv cab. Em chuẩn bị sang K+ đây

Vinh20

Well-Known Member

Tùy các bác thôi, chia tay VTVcab về K+ cũng được.
Chỉ tại nhà em 3 TV lắp K+ như thế thì chết. Bóng banh chỉ càn 1 cái chính thôi. Chứ em nghĩ vụ Champions League rồi cũng ôn thôi - thằng Cab bỏ 7 củ $$$ ra đâu để chơi. Ngay từ đầu mình đã yêu cầu chỉ phát trên kênh ThethaoTV Tin tức thôi. Còn việc truyền dẫn lậu đơn giản một phần do chính thắng Cab bán kênh cho FPT và Viettel đó bác. Vì em tin mọi nguồn truyền dẫn lậu dễ dàng đều từ nguồn FPT và Viettel - cái nguồn xem qua VLC ấy. Chứ như thằng SCTV có ai lấy nguồn của nó được đâu, cái nguồn xem BTV5 hiếm cực kỳ chỉ có nó có thôi à.
Thôi thì bác nào mê bóng đá thì đầu tư mạng mẽo có abưng thông quốc tế tốt dùng Wifi có Tablet hoặc Smartphone thì kiếm link youtube mà xem vậy. Em xem suốt thế vẫn sống khỏe vì bóng đá chỉ xem trận hay trận bt xem chán bỏ xừ.
Ngoài ra VTVcab và mấy thằng khác mua gói mà K+ không độc quyền mà. Ông K+ giờ độc quyền các trận hay nhất rồi :)). Trừ khi các trận hay đá lúc 20h30 ngày Chủ nhật sẽ được xem còn lại là tịt :))

Bên trên