Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Em đang dùng cáp Hà Nội, sắp tới có ý định chuyển sang VTVCab tại nhà em có 6 cái TV lận. Các bác bảo có nên đổi ko ạ?

ối zời ơi

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

chắc là tòi ra kênh này để chuẩn bị năm tới phát độc quyền champions league đây mà :))
kiểu kiểu sctv ý. kênh này gọi là "vtvcab thể thao - sao TV" =))
Never, Sao là sao, kênh này chuyên về thiếu nhi của một cty sản xuất thể thao là thể thao, không nhập nhằng được, kiểu sctv khác BTV5 xưa nay là thể thao thì vẫn là thể thao.
https://www.youtube.com/watch?v=G882959mByk :))

Chỉnh sửa lần cuối:

phamtug

Active Member

Theo t biết thì kênh này còn tên khác là bibi+ còn chả hiểu nổi sao lấy tên saotv đối tượng xem là từ 9-15 còn kênh saotv của sctv sản xuất chứ côg ty nào vào đây nó đổi tên thành kênh see đó kênh saotv của sctv đối tượng toàn dành cho thiếu nhi với mấy bé mầm non các bác cứ chờ đi năm nay vtvcab còn ấp ủ thêm kênh LifeTV cơ

Theo t biết thì kênh này còn tên khác là bibi+ còn chả hiểu nổi sao lấy tên saotv đối tượng xem là từ 9-15 còn kênh saotv của sctv sản xuất chứ côg ty nào vào đây nó đổi tên thành kênh see đó kênh saotv của sctv đối tượng toàn dành cho thiếu nhi với mấy bé mầm non
Tên gọi đâu có thành vấn đề, đổi tý là xong thêm BiBi+ hay - gì, bibi bên vtvcab và saotv bên sctv thấy khác khác nhỉ, thằn em ôm kênh này miết, bản chất cũng là bản chất thôi :)) cũng thế logo thấy đăng lên không thay đổi, để lên sóng rồi hay.

phamtug

Active Member

Tên gọi đâu có thành vấn đề, đổi tý là xong thêm BiBi+ hay - gì, bibi bên vtvcab và saotv bên sctv thấy khác khác nhỉ, thằn em ôm kênh này miết, bản chất cũng là bản chất thôi :)) cũng thế logo thấy đăng lên không thay đổi, để lên sóng rồi hay.

uk để tí lên sóng xem sao giờ đoán cũng khó hình dug nó là thế nào :D

tqucbo

Member

uk để tí lên sóng xem sao giờ đoán cũng khó hình dug nó là thế nào :D

Tiếc là các bác nào trong đây còn dùng Gói kênh Analog thì sẽ không xem được kênh này. Mà bác nào biết tại sao không?

Em đang dùng cáp Hà Nội, sắp tới có ý định chuyển sang VTVCab tại nhà em có 6 cái TV lận. Các bác bảo có nên đổi ko ạ?

VTVcab không hơn lắm đâu bác ơi. Chất lượng nội dung của 2 ông này ở hiện tại thì cũng sàn sàn như nhau thôi

phamtug

Active Member

Tiếc là các bác nào trong đây còn dùng Gói kênh Analog thì sẽ không xem được kênh này. Mà bác nào biết tại sao không?

cũng ko biết nữa có thể 1 là phát HD 2 là như họ nói chỉ mới phát thử nghiệm nên ko có j là chắc chắn cả kênh này 1 mh 1 tần số 842 trước tần số này cũng phát 1 time khá là dài r nay lại đổi sag 770 chả hiểu

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

sẽ xem đc thôi. mới là phát thử nghiệm thôi. kênh của nó chẳng đời nào nó lại chỉ phát HD mà k phát analog cả
vtv7 hồi phát thử nghiệm hôm 20/11 năm ngoái cũng chỉ phát mỗi trên HD đấy thôi. số người dùng analog bây giờ vẫn cực kì đông. đến mức cái kênh vớ vỉn như sctv4 bị nhiễu mà hôm qua còn chạy chữ là "tạm dừng phát sóng từ ngày 29/4 đến ngày 9/5 để khắc phục hiện tượng can nhiễu hệ thống tại HN" cơ mà
công nhận tầm 1 tháng trở lại đây kênh đấy nhiễu mù mịt thật. nhà còn mấy cái tv cổ điển 4:3 xem analog mà còn nhằng nhịt

Vinh20

Well-Known Member

Đùa chứ, ông VTVcab này số kênh HD giờ nhiều nhất rồi nhỉ @@
Cơ mà đầu tư mấy kênh HD hay hay tý thì tốt chứ lại thêm 1 kênh hoạt hình kể cũng buồn.
Nếu thằng Cab này giảm bớt tiền kênh K+ đi dẫu sao cũng người nhà với thằng K+ thì có lẽ nó thành cab số 1 luôn chứ giờ gói kênh K+ vẫn hơi đắt hix!

korbi

Member

định lắp vtvcab nhưng cho mình hỏi đầu thu vtvcab giờ còn tình trạng bật lên dò đài từ đầu không ? ba mẹ cũng lớn, mỗi lần muốn xem mà bắt dò lại mệt lắm.

Vinh20

Well-Known Member

Đầu thu HD của nhà dạo này có hiện tượng bật không lên :v chán đời mấy ông VTVcab quá
Mấy bố này quảng cáo dữ dội mà dạo này nản thật

cdang

Member

định lắp vtvcab nhưng cho mình hỏi đầu thu vtvcab giờ còn tình trạng bật lên dò đài từ đầu không ? ba mẹ cũng lớn, mỗi lần muốn xem mà bắt dò lại mệt lắm.
Còn bác, bật lên chờ nó khởi động đã lâu rồi mà bị thêm cái dó đài nữa, có ngày sáng trước khi đi làm bật nó cũng dò, tối về nó dò tiếp, e muốn chủi thề luôn. Những cái nhỏ nhặt này nhưng xuất hiện hàng ngày làm rất ức chế, nếu bên Vtvcab họ ko điều chỉnh dc thì hết hợp đồng là e cắt luôn.

Bên trên