Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

hahungtxcb

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Còn bác, bật lên chờ nó khởi động đã lâu rồi mà bị thêm cái dó đài nữa, có ngày sáng trước khi đi làm bật nó cũng dò, tối về nó dò tiếp, e muốn chủi thề luôn. Những cái nhỏ nhặt này nhưng xuất hiện hàng ngày làm rất ức chế, nếu bên Vtvcab họ ko điều chỉnh dc thì hết hợp đồng là e cắt luôn.

Công nhận thằng Vtvcap có cái này là dở nhất , cứ mỗi lần bật lên khởi động đã lau lại bắt dò kênh mới , mỗi lần bật đầu thu lên là muốn chửi . ĐM có mỗi cái nhỏ nhặt mà nó không làm cho tốt được.

hahungtxcb

Member

Nó có 177 kênh mà chắc cũng xem đến 1o kênh là cùng.

Q@tv

Member

:)) :)) Ua Sao TV của SCTV3 mà mới đổi qua SEE TV năm ni chớ mấy, thằn em nhỏ ghiền kênh này, chắc do sản xuất dở quá nên SCTV đuổi rồi :)) chạy qua VTVcab đây giống Yeah1TV :)).
Vậy mà cứ tưởng SaoTV với SEETV là 1 chứ :)) Ai dè bị SCTV đuổi :)) SaoTV với BiBi chắc khác nhau có khoản thuyết minh giọng Bắc Nam thôi, chứ chương trình thì y chang :)) Hèn gì thấy SEETV dạo này chiếu nhiều Anime hơn phim hoạt hình Tàu (nói chung vẫn không xịn bằng HTV3) =)) VTVcab làm quá nhiều kênh nhưng nhìn chung không hay bằng kênh SCTV :))

ối zời ơi

Active Member
đầu khởi động chậm cũng k phải vấn đề. cái chán nhất bây giờ là epg của nó
star world thì loạn lên. chắc lấy nhầm epg của singapore. nat geo hd thì epg nhanh hơn 1 tiếng so với chương trình theo giờ vn. và cho đến hôm nay thì star movies vẫn chưa có epg
hàng loạt kênh ngày trc có epg nhưng giờ mất sạch. cả bộ an viên, sctv hay mấy kênh mtv, discovery
k hiểu các ông này có ý định giữ chân khách hàng k nữa. sau hàng loạt sự cố mất bản quyền như thế thì thôi ít ra bây giờ các ông phải chăm chút những cái đang có trên dịch vụ của các ông. đây càng ngày càng chán

ngonphi_bg

Member

Em chính thức chia tay vtvcab sau khi hết khuyến mại.

mình cũng dùng nốt cái km đầu thu rồi bỏ đi thôi. Chán với VTVcab rồi! Đầu thu thì hở tí cả là dò lại kênh, các kênh thì chả có cái vẹo gì khác. Chất lượng analog thì xấu thậm tệ!

Đúng là ngta nói 1 khi đã ghét thì cái gì cũng ghét nhỉ.
Mình thì lại ghét hanoicab vì nó hay phát kênh ko bản quyền đến khi bị phát hiện thì cắt, ghét VTC vì hồi xưa cũng chơi trò ko bản quyền. Ahihi

Đúng là ngta nói 1 khi đã ghét thì cái gì cũng ghét nhỉ.
Mình thì lại ghét hanoicab vì nó hay phát kênh ko bản quyền đến khi bị phát hiện thì cắt, ghét VTC vì hồi xưa cũng chơi trò ko bản quyền. Ahihi

Từ hồi bị MP&Silva với K+ cảnh cáo thì Hanoicab đỡ chơi bẩn rồi bác ạ ;))

Em đang dùng hanoicab đây. Hết tháng chuyển sang vtvcab. Ko biết có hơn gì ko? :(

Giá đắt hơn, đầu thu dò kênh thường xuyên hơn :x

Ẹc, mình thấy giá như nhau mà. Hơn nữa mình chuyển từ Hanoicab sang dc đóng analog 6 tháng tặng 6 tháng. Còn đầu thu có vấn đề gì mà hay bị dò kênh thế ạ?

phamtug

Active Member

Ẹc, mình thấy giá như nhau mà. Hơn nữa mình chuyển từ Hanoicab sang dc đóng analog 6 tháng tặng 6 tháng. Còn đầu thu có vấn đề gì mà hay bị dò kênh thế ạ?

chả có vấn đề j cả nó chỉ dò khi có kênh mới hoặc thay đổi j đó ở hệ thống như test hay up thêm song ngữ, đổi vị trí, tên..thì nó sẽ tự động dò cái này vtvcab cài mặc định r nên ko tắt đc chế độ dò tự động nhiều bác thấy nó phiền vì thỉnh thoảng mở ra nó tự quét mh thì thấy bt vì nhà dùng kaon đời đầu quét kênh có mấy giây là xog

ối zời ơi

Active Member
thế là cái kênh sao tv củ chuối đã lên analog để ngừng phát NHK world rồi :D
cái kênh sctv4 bảo tạm ngừng phát từ 29/4 đến 9/5 để khắc phục nhiễu mà đến giờ vẫn tịt. bác nào rảnh gọi tổng đài hỏi chúng nó xem. hôm trc e gọi mồm vẫn ngọt xớt là chỉ tạm dừng vài ngày thôi
list kênh mới update trên web nó cũng k có kênh này. rõ ràng âm mưu cắt analog để kích cầu HD rồi :|
dần dần nó mà cắt kênh Red là e gọi chửi cho trận đấy. mặc dù có dùng HD :))

ahatuananh

Well-Known Member

VTVcab nó thích dò kênh mà bác :)) . Bác ko tắt nguồn thì thôi, còn tắt xong bật lại thì nó lại dò

Làm gì có chuyện tắt nguồn đi bật lại là dò, thỉnh thoảng có đợt thử nghiệm kênh thì hay dò đi dò lại thôi chứ khi nào tăng kênh, sửa tên kênh mới dò

Làm gì có chuyện tắt nguồn đi bật lại là dò, thỉnh thoảng có đợt thử nghiệm kênh thì hay dò đi dò lại thôi chứ khi nào tăng kênh, sửa tên kênh mới dò

chắc đầu thu bác là đầu thu cũ. Đầu thu nhà em, vừa xem xong, tắt nút nguồn trên điều khiển, bật lại là dò lại ds kênh luôn. Đến là chán luôn. Nhà có các cụ và các cháu thi thoảng xem, ko biết đường nào mà lần!

tiendatvn

Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thế là cái kênh sao tv củ chuối đã lên analog để ngừng phát NHK world rồi :D
cái kênh sctv4 bảo tạm ngừng phát từ 29/4 đến 9/5 để khắc phục nhiễu mà đến giờ vẫn tịt. bác nào rảnh gọi tổng đài hỏi chúng nó xem. hôm trc e gọi mồm vẫn ngọt xớt là chỉ tạm dừng vài ngày thôi
list kênh mới update trên web nó cũng k có kênh này. rõ ràng âm mưu cắt analog để kích cầu HD rồi :|
dần dần nó mà cắt kênh Red là e gọi chửi cho trận đấy. mặc dù có dùng HD :))

em mong nó cắt thì cắt luôn Analog để tập trung làm mạnh và tăng cường nội dung HD sao cho tốt chất lượng ảnh đẹp chứ giờ TV toàn chuẩn HD giờ ai dùng analog để phí công nghệ của TV nữa bác

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

em mong nó cắt thì cắt luôn Analog để tập trung làm mạnh và tăng cường nội dung HD sao cho tốt chất lượng ảnh đẹp chứ giờ TV toàn chuẩn HD giờ ai dùng analog để phí công nghệ của TV nữa bác

nhà e có chia vài tv. nhà em vẫn còn vài cái tv crt đời cũ. để đấy chủ yếu cho u em tối nằm xem cô dâu 8 tuổi thôi :))
HD thì vẫn dùng. nhưng nhiều tv crt nữa nên chia ra cho tiện. thế nên mới chấp nhận giá đắt. còn nếu chỉ 1 tv thì e đã quất K+ cho rẻ

minhnamtech

Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

nhà e có chia vài tv. nhà em vẫn còn vài cái tv crt đời cũ. để đấy chủ yếu cho u em tối nằm xem cô dâu 8 tuổi thôi :))
HD thì vẫn dùng. nhưng nhiều tv crt nữa nên chia ra cho tiện. thế nên mới chấp nhận giá đắt. còn nếu chỉ 1 tv thì e đã quất K+ cho rẻ

nhà e cũng thế :)) chia ra mấy tivi liền cho các cụ xem nên giờ muốn cắt để lắp K+ xem bóng đá cũng ko tiện.

ahatuananh

Well-Known Member

chắc đầu thu bác là đầu thu cũ. Đầu thu nhà em, vừa xem xong, tắt nút nguồn trên điều khiển, bật lại là dò lại ds kênh luôn. Đến là chán luôn. Nhà có các cụ và các cháu thi thoảng xem, ko biết đường nào mà lần!

Chính vì thế mà e cho nó on" suốt \m/

Bên trên