Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

ối zời ơi

Active Member
đấy k phải lỗi đâu. đầu mình cũng thế. cái này là bị chuyển tín hiệu. chỉ bị lúc trực tiếp roland garros đúng k
trực tiếp tín hiệu cùng trên kênh fox nên mỗi quốc gia có thể trực tiếp khác nhau. thí dụ nhé. vòng cuối bundesliga năm nay trận bayern trực tiếp trên fox, trận frankfurt trụ hạng trên fox 2. nhưng vấn đề ở chỗ riêng tại vn, 2 trận này bị vtvcab với sctv nắm. nên mặc dù giới thiệu như thế, bình luận trc trận như thế nhưng khi vào trận thì các kênh này phải nhảy sang live trận khác.
và như thế, màn hình sọc đấy lại hiện lên. e tạm gọi nó là "lỗi chuyển tín hiệu" :D

tmn

Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

đấy k phải lỗi đâu. đầu mình cũng thế. cái này là bị chuyển tín hiệu. chỉ bị lúc trực tiếp roland garros đúng k
trực tiếp tín hiệu cùng trên kênh fox nên mỗi quốc gia có thể trực tiếp khác nhau. thí dụ nhé. vòng cuối bundesliga năm nay trận bayern trực tiếp trên fox, trận frankfurt trụ hạng trên fox 2. nhưng vấn đề ở chỗ riêng tại vn, 2 trận này bị vtvcab với sctv nắm. nên mặc dù giới thiệu như thế, bình luận trc trận như thế nhưng khi vào trận thì các kênh này phải nhảy sang live trận khác.
và như thế, màn hình sọc đấy lại hiện lên. e tạm gọi nó là "lỗi chuyển tín hiệu" :D

Bác phân tích khả năng rất chuẩn vì các kênh HD khác đều bt, tuy nhiên riêng xem tennis mà bị giật hoặc đứng hình cỡ 1s là khó chịu rồi

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Bác phân tích khả năng rất chuẩn vì các kênh HD khác đều bt, tuy nhiên riêng xem tennis mà bị giật hoặc đứng hình cỡ 1s là khó chịu rồi

k phải "khả năng chuẩn" mà là 100% chuẩn. k có đầu thu nào lỗi hết. những tv chia analog cũng bị như thế, và cũng thi thoảng giật nhè nhẹ thoang thoảng. như thế đương nhiên là lỗi của bên phát sóng gốc rồi :))
nhà e dùng 1 HD và chia 3 analog nữa. thế nên riêng cái này e khẳng định chắc chắn

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Đây em xem ở 1 cái CRT, analog cũng đen xì bác ơi, đúng mấy giây là hết. Có lẽ ... dư âm trận mưa to ở HN chăng :v

Giờ đầu thu mới nhất của VTVCab là loại gì ạ? Mai em bắt đầu lắp

Vinh20

Well-Known Member

Loại đầu nhỏ, màu đen! Cứ lên website của VTVcab là thấy luôn mà bạn. Cũng còn tùy đợt vì loại đầu nhỏ này hay bị chê!

kênh truyền hình Thể thao tin tức hình ảnh HD của vtvcaqq có truyền những hình ảnh trực tiếp trận Real - Atletico không, hay chỉ truyền hình ảnh duy nhất và sớm nhất sau khi trận đấu kết thúc ?

kênh truyền hình Thể thao tin tức hình ảnh HD của vtvcaqq có truyền những hình ảnh trực tiếp trận Real - Atletico không, hay chỉ truyền hình ảnh duy nhất và sớm nhất sau khi trận đấu kết thúc ?

Chỉ phát ảnh chụp trận đấu thôi ạ hihihi :-"

tmn

Member

Loại đầu nhỏ, màu đen! Cứ lên website của VTVcab là thấy luôn mà bạn. Cũng còn tùy đợt vì loại đầu nhỏ này hay bị chê!
Vậy theo bạn cái đầu HD nào dùng ngon nhất?

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Giờ đầu thu mới nhất của VTVCab là loại gì ạ? Mai em bắt đầu lắp

nếu ở HN thì từ từ đến 1/6 lắp để kiếm thêm thùng sữa nhá :))
đầu bây giờ chỉ có kaon thôi. cứ gọi nó lắp là nó auto lắp đầu mới nhất cho. khỏi lo. mà thực ra đời cũ hơn cũng chẳng sao. k khác gì nhau. vẫn từng đấy kênh, tiếng việt, các menu, xem EPG, thu chương trình.
mình lắp từ tháng 9 năm ngoái. nói thật là nhìn cái đầu cũ nhà mình thiết kế chữ nghĩa với đèn led cảm giác còn đẹp hơn đầu mới cơ :))

Vinh20

Well-Known Member

Nhà em nó tặng lại cái đầu dài dài cũ. Xem khá thích, bấm số kênh gợi ý được kênh luôn (đầu mới không có)
Nhưng đầu này lên mớ kênh K+ thì ... tịt không ấn được số kênh mà buộc ấn cộng trừ ... để về chỗ kênh bình thường!

Hôm nay em đã chuyển từ cáp HN sang VTVCab thì có những review sau:
- Đầu thu: Nhỏ bằng lòng bàn tay, made in Thailand. Gọn nhẹ, đỡ cồng kênh hơn đầu thu to đùng của Hanoicab. Goood! Ảnh đầu thu: https://www.dropbox.com/sc/2r1hkqse03tf9ka/AAAqbCq9HWM3LhbMgt_5QvSSa
- Hình ảnh: Số lượng kênh đầy đủ nhất luôn trong các nhà cung cấp. Các kênh VTVHD em có cảm giác bị nén hơn thằng cáp HN khá nhiều và không sắc nét bằng, ko biết do đầu thu hay do nguồn phát vậy các bác? Các kênh VTVCab HD thì OK, ko nén hình ảnh. Analog em cũng có cảm giác ko nét bằng cáp HN luôn.
- Tiện ích: EPG ngon, giao diện khá trực quan. Audio có thể chọn dc đa kênh (Những cái này thằng Cáp HN thua xa)
Tóm lại: Dùng cũng ổn, hay phết. Rate: 8/10 :))

- Đầu thu: Nhỏ bằng lòng bàn tay, made in Thailand. Gọn nhẹ, đỡ cồng kênh hơn đầu thu to đùng của Hanoicab. Goood! Ảnh đầu thu: https://www.dropbox.com/sc/2r1hkqse03tf9ka/AAAqbCq9HWM3LhbMgt_5QvSSa
- Hình ảnh: Số lượng kênh đầy đủ nhất luôn trong các nhà cung cấp. Các kênh VTVHD em có cảm giác bị nén hơn thằng cáp HN khá nhiều và không sắc nét bằng, ko biết do đầu thu hay do nguồn phát vậy các bác? Các kênh VTVCab HD thì OK, ko nén hình ảnh. Analog em cũng có cảm giác ko nét bằng cáp HN luôn.
- Tiện ích: EPG ngon, giao diện khá trực quan. Audio có thể chọn dc đa kênh (Những cái này thằng Cáp HN thua xa)

Ủa các kênh VTV HD thì VTVcab đẹp nhất mà nhỉ. Mấy kênh VTV HD do VTVcab phát chính là một trong những nguồn truyền dẫn cho các nhà cung cấp khác đó bác :x

Ủa các kênh VTV HD thì VTVcab đẹp nhất mà nhỉ. Mấy kênh VTV HD do VTVcab phát chính là một trong những nguồn truyền dẫn cho các nhà cung cấp khác đó bác :x

Mấy kênh VTVHD đó nói thật là rất ảo @@ Nó cứ mờ mờ kiểu như bị nén ấy, ko sắc nét như thằng HNCab

phamtug

Active Member

Mấy kênh VTVHD đó nói thật là rất ảo @@ Nó cứ mờ mờ kiểu như bị nén ấy, ko sắc nét như thằng HNCab

à thế là do đầu của bác thế r chắc do chip xử lý nhà mh dùng đầu cũ xem nét rẹt mấy kênh VTV HD luôn chứ k mờ mờ ảo ảo như bác

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

đầu mới của bọn Thái dúi à. đầu cũ thì korea :))
nén thì chắc k nén đâu. tất nhiên vtv1 với vtv3hd thì vẫn tởm như thường lệ :D còn mờ ảo thì chắc là k đâu. tín hiệu gốc của thằng vtv bố nó đấy. làm sao mờ đc. hoặc có thể bác soi hơi kĩ quá, hoặc mắt bác đã có dấu hiệu tuổi già :))
còn analog thì tuỳ điều kiện. dây, giắc nối, có khi là cả vị trí đặt TV nữa. nhìn chung về khoản analog thì hơi khó lường thật. nhà e chỉ có 2 tv đẹp, còn 1 tv hơi vằn vằn :D

Trước em xem vtv1HD nó còn rõ cả lỗ chân lông, giờ ko thấy lỗ chân lông đâu =)) nó cứ mịn mịn :))

Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

chả là mình sắp chuyển nhà nên sẽ phải chuyển vị trí của cáp và đầu thu, mọi ng cho hỏi là làm thủ tục có rườm rà ko nhỉ :)
thêm nữa là mình cảm thấy VTVcab có vẻ đang bị lép vế so với K+ và cáp hanoi, 2 cái kia đều có phục vụ mấy kênh K+ hết rồi, xem bóng thoải mái, giá thành cũng rẻ chứ ko đắt

Đừng dại mà sang cáp HN. Chẳng có gì xem ngoài gói K+ đâu nhé :)))

Bên trên