Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

ối zời ơi

Active Member
nó là nét đặc trưng của văn hóa Pháp bác ạ. đêm paris là cái đầu tiên ngta nghĩ đến khi nhắc đến Pháp. cái đèn mờ tối om đấy là thế :D
mà bác nào hôm trc bảo vtv7 sd sắp lên sóng ý nhể. chưa thấy gì. vtc2 thì chắc chắn sắp lên rồi. vấn đề là thời gian thôi :))

tqucbo

Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

nó là nét đặc trưng của văn hóa Pháp bác ạ. đêm paris là cái đầu tiên ngta nghĩ đến khi nhắc đến Pháp. cái đèn mờ tối om đấy là thế :D
mà bác nào hôm trc bảo vtv7 sd sắp lên sóng ý nhể. chưa thấy gì. vtc2 thì chắc chắn sắp lên rồi. vấn đề là thời gian thôi :))

Em có ghi là "Theo một nguồn tin không chính thức,..." Và giống như VTC2 của bác thì việc lên sóng VTV7 SD cũng chỉ là vấn đề thời gian. Chắc là 178 kênh với trên dưới 60 kênh HD thì chắc đã Full tần số rồi nên nó không dám lên nữa. Thiết nghĩ, nó nên bỏ các kênh SD trùng với HD của các kênh còn lại như là: Giải Trí TV, E channel, Hay TV, D Dramas, Style TV, VTC1, HTV2. Mấy kênh này bây giờ nó bỏ chữ HD ở kênh HD hết rồi (trừ VTC1). Còn kênh SD thì nó lấy nguồn HD mà truyền dẫn. Bỏ đi cho nó rộng rãi, còn các kênh này trên mạng Analog thì lấy kênh HD mà truyền dẫn cũng được vậy. Vì dù sao kênh SD và kênh HD phát cùng nội dung, chỉ khăc nhau về chất lượng hình ảnh, đồng thời nó đã bỏ chữ HD rồi. Còn kênh VTV nó là đằng khác nữa nên không dám đụng tới. Chừng nào mà VTVcab làm được như vậy thì nó mới dám lên kênh VTC2 của bác, kênh VTV7 thường của nó và 3 kênh HTV7 HD, HTV9 HD và HTVC Thuần Việt của em đã chờ cả năm mà chưa có.
(Em nghe đồn VTV7 trên Analog là VTV7 HD hạ cấp xuống SD đúng không các bác).

ối zời ơi

Active Member
vtc2 thì e nói chắc chắn tại vì tối hôm trc xem trailer của nó trên tv rồi. nó nói là có trên các hệ thống vtc, sctv, bla bla. xong đến logo vtvcab thì có thêm dòng coming soon ở dưới :))
đúng là vtv7 trên analog là HD hạ cấp chứ còn gì. logo nguyên chữ HD. nhà e chia analog tận 3 tv mà. kênh đấy với vtv8 xưa kia thay thế vị trí của vtv cần thơ với vtv đà nẵng. 2 kênh đấy vốn hơi nhiễu nên giờ cũng k đẹp hơn đc :))

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

XƯa VTC2 còn hay nhỉ. thời xưa VTC lắm tiền làm cái gì cũng hay giwof chán ốm may còn kênh VTC1 với VTC14 xem tốt

XƯa VTC2 còn hay nhỉ. thời xưa VTC lắm tiền làm cái gì cũng hay giwof chán ốm may còn kênh VTC1 với VTC14 xem tốt

Về với VOV rồi thì đúng là chỉ còn mạnh ở mảng thời sự, còn lại VOV xưa nay làm chương trình gì khác cũng nhạt nhẽo và nặng tính tuyên truyền

ối zời ơi

Active Member
vtc2 giờ vẫn hay. về công nghệ nói chung là hay. có lần nó làm cái review thể hiện vụ nổ quá mức của bphone. thực tế đến giờ e vẫn oánh giá vtc2 là cái đáng giá nhất trong đống kênh toàn rác hiện tại của vtc :D
có bác nào tối nay bị mất tín hiệu k. của e toàn 0%. nhưng thần thánh ở chỗ là tiếng vẫn mượt, chỉ có hình bị dừng thôi. analog thì nhiễu mù mịt. tối mới gọi tổng đài rồi. giờ đang xem euro bằng sopcast :))

yeuem89

Active Member

Tối qua em xem kênh vtv1 khoảng từ 20g30 tới 21g15, cứ thi thoảng lại thấy dãy số dạng xxx xxxx xxxx hiện lên bên dưới logo VTV1 HD.
Nó là cái gì vậy các bác?

tmn

Member

Tối qua em xem kênh vtv1 khoảng từ 20g30 tới 21g15, cứ thi thoảng lại thấy dãy số dạng xxx xxxx xxxx hiện lên bên dưới logo VTV1 HD.
Nó là cái gì vậy các bác?
Phòng bác stream nội dung lên mạng internet ấy mà :) Đấy là mã số đầu thu nhà bác

tmn

Member

E biết là bọn on.vtvcab sẽ bắt trả xiền mà :D

phamtug

Active Member

Của e vẫn xem vô tư hehe chắc chưa đến thuê bao của mh

duyhaiphong

Active Member

Chụp nhanh lúc đang xem Euro tối qua .
Mấy ông thần vtvcab cứ phải chèn cái logo vào mới chịu được :(

ối zời ơi

Active Member
tiếp sóng chèn logo kênh là chuyện bt mà. giống như các đài tiếp sóng thời sự 7h tối của vtv1 vẫn để nguyên logo kênh đấy thôi.
ngay cả vtv9 tiếp sóng các trận euro phát trên vtv3 còn để nguyên logo nhưng đẩy xuống góc nữa là

phamtug

Active Member

Ko chỉ riêng ôg vtvcab mà ngay cả k+ sctv cũng tiếp sóng kèm logo nhé bác

ối zời ơi

Active Member
cà tun nét guộc có thuyết minh trở lại rồi các bác ợ
trẻ con thì sướng. còn cái kênh bbc earth của mình thì vẫn zoom to tổ bố :))

phamtug

Active Member

E mess cho bọn Qnet r đấy mãi trả thấy nó sửa nguồn kênh BBC Earth của bọn nó có vấn đề r zoom to lâu vãi

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

E mess cho bọn Qnet r đấy mãi trả thấy nó sửa nguồn kênh BBC Earth của bọn nó có vấn đề r zoom to lâu vãi

vấn đề là các hệ thống khác nó có bị zoom thế k. nhiều khi là tại đài phát đấy bác ơi
ngày e dùng an viên cartoon network nó zoom cắt vào để tỉ lệ 4:3. logo CN nằm sát sịt bên phải màn hình chứ k chạy ra gần giữa như bây giờ đâu :D

Sáng nay dò kênh thấy có CNBC của Mẽo thì phải

phamtug

Active Member

Cũng phát lại đc 1 thời gian r do bác kia k để í thôi

Bên trên