Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

phamtug

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Gói vtchd của mình đã hết hạn từ đầu t7/2014 (được tặng kèm khi lắp và trả trước 1 năm vtvcab hd ) từ đầu tháng 11 đen nay lại xem được bình thường, không có thông báo gì cả.

còn của mh vẫn còn hạn nên giờ k rõ cái nhóm VTC HD này áp dụng thế nào hiện vẫn xem bt tận tháng 10 năm sau mới hết hạn HD lúc đó test sau B-)

thered

Member

còn của mh vẫn còn hạn nên giờ k rõ cái nhóm VTC HD này áp dụng thế nào hiện vẫn xem bt tận tháng 10 năm sau mới hết hạn HD lúc đó test sau B-)

Nhà mình có 2 đầu đều còn thời hạn gói HD, nhưng chỉ có một cái xem được, một cái không xem được. Nên không có chuyện free nhóm kênh VTC đâu. :)

Gói vtchd của mình đã hết hạn từ đầu t7/2014 (được tặng kèm khi lắp và trả trước 1 năm vtvcab hd ) từ đầu tháng 11 đen nay lại xem được bình thường, không có thông báo gì cả.
Nhà bạn ở đâu mà vẫn xem được thế

t2h_prince

tình hình là bên Trần Anh đang bán trọn bộ thiết bị hd của vtvcab + 6 tháng thuê bao giá 300k các bác ah! Công ty cổ phần thế giới số Trần Anh. Hôm nay e máu quá ra Trần Anh ở Láng thì bọn nhân viên chả nhiệt tình gì cả, được 1 chú nv kính cận ra tư vấn nói là bên e chỉ bán thẻ thôi, còn bộ thiết bị 1,2 ngày nữa bên vtvcab sẽ lắp cho anh, nghe thấy thế e sợ mua thẻ rồi mấy hôm sau ko có bọn nào đến lắp, ra cò quay với bọn nó mệt người nên thôi!

hahungtxcb

Member

Các cụ thấy vtvcap hd chất lượng hình ảnh có hơn được mytivi hd không ạ . Đang muốn chuyển sang vtvc hd đây.

Có Bác nào làm ở VTVCab giúp e cái này với:
- cái khiển của e bị thất lạc mất nắp che pin, ở VTVcab có dư cái này không cho e mua lại 1 chiếc nhé
- e muốn mua khoảng 10 cái đầu F để đấu vào hộp âm tường và khoảng 5 cái đầu nối F-jack ăng ten trên tivi ạ, Bác nào làm ở VTVCab để cho e với
Thank

gis123

Member

- cái khiển của e bị thất lạc mất nắp che pin, ở VTVcab có dư cái này không cho e mua lại 1 chiếc nhé
- e muốn mua khoảng 10 cái đầu F để đấu vào hộp âm tường và khoảng 5 cái đầu nối F-jack ăng ten trên tivi ạ, Bác nào làm ở VTVCab để cho e với
Thank
Đầu nối bác ra mấy cửa hàng linh kiện vô tuyến điện tử mà mua, thậm chí Bách Hóa cũng có.

thebluez

Active Member

Nhà mình có 2 đầu đều còn thời hạn gói HD, nhưng chỉ có một cái xem được, một cái không xem được. Nên không có chuyện free nhóm kênh VTC đâu. :)

kì vậy ta, chán ghê. Thế còn nhóm kênh nào phải đóng phụ phí giống VTC và K+ không?

phamtug

Active Member

Còn nhóm NHK Premium 800k/th kênh nội địa của nhật thuần tiếng nhật

Vâng, e dùng loại đầu F ép nén vì em có kìm dụng cụ, bên ngoài hiếm loại đó lắm ạ, có Bác nào là ở VTVCab giúp e cái nào
Đầu nối bác ra mấy cửa hàng linh kiện vô tuyến điện tử mà mua, thậm chí Bách Hóa cũng có.

thered

Member

Thank

Bác cứ gọi điện đến số hỗ trợ của VTVcab là mua được thôi mà, giá thì đã ghi rõ trên web.

bây giờ nhận ra là có 1 bác "thebluez" xanh vs 1 bác "thered" đỏ =)))))

p.s. k phải tại VTVcab, nhưng mà dạo này thằng Qnet làm kênh AXN HD bung xòe hết cả lên:
1/ lấy cái phông màu xám đè lên tiêu đề tiếng Anh để bắn tiêu đề tiếng Việt, xấu k thể chịu nổi
2/ tối hôm qua đang xem The Voice, thí sinh đang hát bài All About That Bass (khoảng hơn 9h tối) thì nó cắt bụp để phát giới thiệu chương trình có lồng tiếng Việt của nó tự làm, xong là đến lúc xong cái giới thiệu đấy thì đã là đoạn băng thí sinh sau đang tập dượt rồi. Thật k thể chịu nổi, vì thực ra mọi khi buổi chiều đã download bản HD trên mạng về xem trước cả AXN rồi, nhưng từ vòng liveshow là họ luôn luôn upload lên rất chậm, bản SD cũng phải đến đêm mới có chứ chưa muốn đòi HD, thấy AXN từ mùa này phát sau Mỹ có 12 tiếng nên đã canh giờ để xem mà bọn Qnet nó k để yên!

phamtug

Active Member

Mh cũng giống bác nhìn cái tiêu đề từ hồi nó chèn cả 2 dòng trên dưới đen xì bựa k tả đc chữ thò thụt bọn này đag can thiệp quá đà nhất là giờ cả kênh Wannertv HD đag xem bt bụp phát nó cho chạy cái trailer Arrow tiếng to đùng à bác có để í giờ cái logo của Warnertv nó chèn cái chữ HD trog vòng tròn TV k rảnh chưa :))

Mh cũng giống bác nhìn cái tiêu đề từ hồi nó chèn cả 2 dòng trên dưới đen xì bựa k tả đc chữ thò thụt bọn này đag can thiệp quá đà nhất là giờ cả kênh Wannertv HD đag xem bt bụp phát nó cho chạy cái trailer Arrow tiếng to đùng à bác có để í giờ cái logo của Warnertv nó chèn cái chữ HD trog vòng tròn TV k rảnh chưa :))

bọn Qnet này bây giờ lộng hành quá rồi, toàn cắt ngang chương trình để phát quảng cáo. mà bây giờ mới là giới thiệu chương trình thôi đấy, mai này nó mà nhận được hợp đồng phát quảng cáo sản phẩm thì chết với nó... :<

cũng giống như kênh fashiontv, thì 2 kênh WarnerTV và SGem cũng phát HD nhưng logo ko có chữ HD, mà bọn Qnet nó tự tiện thêm chữ HD vào logo 2 kênh đấy, chắc kênh CinemaWorld cũng sắp sửa... bác để ý kỹ, thỉnh thoảng kênh SGem bọn Qnet nó tắt cái logo SGem HD của nó đi, mình sẽ thấy là kênh SGem gốc logo k có chữ HD, với lại lúc bắt đầu chương trình là logo biến mất rồi mới có animation lung linh để hiện logo lên chứ k phải lúc nào cũng hiện logo như Qnet nó chèn vào như hiện tại. mà một phần cũng tại dân Việt mình, cứ phải có chữ HD mới tin là HD. đấy, cứ thích thế cho lắm vào bh cái lũ AnViên nó thêm chữ HD vào tất cả các kênh của nó =)) nói chung 1 phần cũng tại phần đông khán giả

mà ghét nhất là nghe thuyết minh, muốn lộn cái bàn quá từ nay bọn Qnet sẽ Việt hóa các kênh mới bằng cách thuyết minh hết thì phải >"<

thebluez

Active Member

mọi người có cách nào nghe song ngữ khi xem bóng đá trên VTVCab không?

Các bác cho hỏi khi sắp hết hạn thẻ của đầu HD thì nó có thông báo không nhỉ. Nhà mình chả nhớ khi nào hết hạn nữa :(

bọn Qnet này bây giờ lộng hành quá rồi, toàn cắt ngang chương trình để phát quảng cáo. mà bây giờ mới là giới thiệu chương trình thôi đấy, mai này nó mà nhận được hợp đồng phát quảng cáo sản phẩm thì chết với nó... :<

cũng giống như kênh fashiontv, thì 2 kênh WarnerTV và SGem cũng phát HD nhưng logo ko có chữ HD, mà bọn Qnet nó tự tiện thêm chữ HD vào logo 2 kênh đấy, chắc kênh CinemaWorld cũng sắp sửa... bác để ý kỹ, thỉnh thoảng kênh SGem bọn Qnet nó tắt cái logo SGem HD của nó đi, mình sẽ thấy là kênh SGem gốc logo k có chữ HD, với lại lúc bắt đầu chương trình là logo biến mất rồi mới có animation lung linh để hiện logo lên chứ k phải lúc nào cũng hiện logo như Qnet nó chèn vào như hiện tại. mà một phần cũng tại dân Việt mình, cứ phải có chữ HD mới tin là HD. đấy, cứ thích thế cho lắm vào bh cái lũ AnViên nó thêm chữ HD vào tất cả các kênh của nó =)) nói chung 1 phần cũng tại phần đông khán giả

mà ghét nhất là nghe thuyết minh, muốn lộn cái bàn quá từ nay bọn Qnet sẽ Việt hóa các kênh mới bằng cách thuyết minh hết thì phải >"<

có kênh MTV HD là không bị chèn chữ hd nè bác. em đang xem trên mytv đấy, nét sờ căng

Bên trên