Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

tranvantam87

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Em ở HN giờ muốn lắp thêm đầu thu HD (nhà đang dùng cable VTV rồi), gọi lên tổng đài em ý bẩu phải mất 1,1tr nữa cho đầu thu và công lắp đặt, trong khi trên web đăng là đang khuyến mại đầu thu. Ko hiểu thế nào? Bác nào giải ngố hộ em với.

thebluez

Active Member

Em ở HN giờ muốn lắp thêm đầu thu HD (nhà đang dùng cable VTV rồi), gọi lên tổng đài em ý bẩu phải mất 1,1tr nữa cho đầu thu và công lắp đặt, trong khi trên web đăng là đang khuyến mại đầu thu. Ko hiểu thế nào? Bác nào giải ngố hộ em với.

tại nó chỉ khuyến mãi đầu thu ở SG thôi

phamtug

Active Member

đúng là đag có chương trình miễn phí đầu thu HD cho 3 tỉnh thành Bắc, Trug, Nam Từ ngày 15/11 đến hết ngày 15/12/2014 cụ thể các nơi đc áp dụng như sau: Vĩnh Phúc, Bắc Giang, Phú Thọ, Hưng Yên, Thái Nguyên, Ninh Bình, Thái Bình, Hải Phòng, Hòa Bình, Hà Nam, Quảng Ninh, Lạng Sơn, Bắc Kạn, Lào Cai, Điện Biên, Lai Châu, Hà Giang, Thanh Hóa, Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Trị, Quảng Nam, Đà Nẵng, Huế, Ninh Thuận, Bình Thuận, Long An, Cần Thơ, Trà Vinh, Sóc Trăng, Đồng Tháp, Bình Dương, Bạc Liêu, Tiền Giang, An Giang, Hậu Giang. còn ở HN mh thì chỉ đag có chương trình sử dụng Combo 3 DV thì đc trag bị miễn phí đầu thu HD, modem, router wifi chương trình này sẽ kết thúc vào 31/01/2015 có j bác thử chờ xem gần cuối năm xem có chương trình trag bị hoặc giảm giá đầu thu HD k

gis123

Member

Ở HN tại Trần Anh (và có thể cả Pico) bán đầu HD miễn phí mà (thực ra là phải mua kèm thẻ HD 6 tháng với giá 300K )

hahungtxcb

Member

Các bác cho hỏi 3 kênh vtv1 ,3,6 hd trên vtvcap là hd thật hay giả cầy ạ.

phamtug

Active Member

HD sịn nhé đúng chuẩn 1080i trưa đến ngồi xem thời sự rất sướng chắc bác đag dùng thằng AVG?

Sudumi

Em thì thấy VTV3HD không đẹp bằng VTV1HD và VTV6HD.

hahungtxcb

Member

Đang dùng mytivi mà mấy kênh vtv1,3,6 chưa chuẩn . Thôi chuyển vtvcap xem thời sự cho sướng.

thebluez

Active Member

mọi người có ý kiến gì không? Sao không làm sớm sớm tí để chia tay SCTV rồi đến với VTVCab luôn, chứ xài chùa SCTV HD kiểu này hoài, tội lỗi quá =))

Hà Nội, TPHCM, Cần Thơ xin lùi ngày chuyển đổi

Theo lộ trình, sau Đà Nẵng, Hà Nội, TPHCM, Cần Thơ và Hải Phòng sẽ tắt sóng truyền hình analog trước ngày 31/12/2015. Tuy nhiên, mới đây, ba thành phố Hà Nội, TPHCM, Cần Thơ đã có văn bản lên Ban chỉ đạo đề án số hóa truyền hình xin lùi thời điểm ngắt sóng truyền hình analog đến ngày 31/12/2016.

Lý do là có hiện tượng chồng lấn sóng analog giữa các thành phố trên với địa phương lân cận nên việc thực hiện chuyển đổi sẽ không được triệt để.

thegioi05

Active Member

Hà Nội, TPHCM, Cần Thơ xin lùi ngày chuyển đổi

Theo lộ trình, sau Đà Nẵng, Hà Nội, TPHCM, Cần Thơ và Hải Phòng sẽ tắt sóng truyền hình analog trước ngày 31/12/2015. Tuy nhiên, mới đây, ba thành phố Hà Nội, TPHCM, Cần Thơ đã có văn bản lên Ban chỉ đạo đề án số hóa truyền hình xin lùi thời điểm ngắt sóng truyền hình analog đến ngày 31/12/2016.

Lý do là có hiện tượng chồng lấn sóng analog giữa các thành phố trên với địa phương lân cận nên việc thực hiện chuyển đổi sẽ không được triệt để.
Analog bắt bằng anten trời nen. Analog của truyền hình cáp thì vẫn xem bình thường.

pandemonium

Well-Known Member

Nhà em ở quận Cầu Giấy vừa lắp VTVcab HD và chia analog ra tivi thứ 2,3 xem cũng khá ổn các bác ạ :D
Chất lượng ăn đứt AVG hay cáp Hà Nội trước em lắp @@
Đặc biệt là chỉ phải đóng trước 6 tháng thuê bao HD+analog = 960k là được tặng bộ đầu thu HD, miễn phí công lắp đặt và 50m mét cáp :D

thebluez

Active Member

Nhà em ở quận Cầu Giấy vừa lắp VTVcab HD và chia analog ra tivi thứ 2,3 xem cũng khá ổn các bác ạ :D
Chất lượng ăn đứt AVG hay cáp Hà Nội trước em lắp @@
Đặc biệt là chỉ phải đóng trước 6 tháng thuê bao HD+analog = 960k là được tặng bộ đầu thu HD, miễn phí công lắp đặt và 50m mét cáp :D

càng nghe càng thèm VTVCab :(

t2h_prince

Nhưng nó bắt mua cả TV của nó nữa.
Không cần mua TV của nó đâu bác, hôm 12 em vừa mua 1 bộ của nó 300k (trọn bộ thiết bị + thẻ HD 6 tháng) ah mà bác nhớ bảo bọn nó đưa luôn thẻ smartcard nhé trong bộ của nó ko có đâu! Mua về rồi bác gọi lên tổng đài 19001515 nhờ KTV đến lắp gắn vào hợp đồng, chi phí 100k + 7k jack F5 RG6. Tổng chi phí 407k, vậy là cũng ngon rồi bác ah ^^!

Bên trên