Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

phamtug

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

bọn Qnet này bây giờ lộng hành quá rồi, toàn cắt ngang chương trình để phát quảng cáo. mà bây giờ mới là giới thiệu chương trình thôi đấy, mai này nó mà nhận được hợp đồng phát quảng cáo sản phẩm thì chết với nó... :<

cũng giống như kênh fashiontv, thì 2 kênh WarnerTV và SGem cũng phát HD nhưng logo ko có chữ HD, mà bọn Qnet nó tự tiện thêm chữ HD vào logo 2 kênh đấy, chắc kênh CinemaWorld cũng sắp sửa... bác để ý kỹ, thỉnh thoảng kênh SGem bọn Qnet nó tắt cái logo SGem HD của nó đi, mình sẽ thấy là kênh SGem gốc logo k có chữ HD, với lại lúc bắt đầu chương trình là logo biến mất rồi mới có animation lung linh để hiện logo lên chứ k phải lúc nào cũng hiện logo như Qnet nó chèn vào như hiện tại. mà một phần cũng tại dân Việt mình, cứ phải có chữ HD mới tin là HD. đấy, cứ thích thế cho lắm vào bh cái lũ AnViên nó thêm chữ HD vào tất cả các kênh của nó =)) nói chung 1 phần cũng tại phần đông khán giả

mà ghét nhất là nghe thuyết minh, muốn lộn cái bàn quá từ nay bọn Qnet sẽ Việt hóa các kênh mới bằng cách thuyết minh hết thì phải >"<

có mh có thấy thi thoảng mất logo HD ở Gem khi đó nó mới là logo sịn :)) mà chả hiểu các bố ấy chêm vào làm cái đếch j cứ xem tự khắc biết nó có phải kênh HD hay k đến cái vòng tròn bé tí ở Warnertv các bố Qnet còn k tha =)) vớ vẩn vãi lúa à còn kênh AXN HD tựa logo gốc nó dòng trên là giới thiệu chương trình tiếp theo hay sắp phát j j đó.. bên dưới là tiêu đề của chương trình thì muốn thêm tiêu đề tiếng việt sao k cho xuống dòng thứ 3 nhể nhìn còn đẹp hơn kiểu bôi đen thò với thụt nói chug bọn Qnet giờ nó can thiệp quá đà mất r vụ thuyết mih các kênh nước ngoài mh cũng k thích nhưng cứ xác định sau này với các kênh mới haizz biết bao giờ mới có nhúng Sub đây

mọi người có cách nào nghe song ngữ khi xem bóng đá trên VTVCab không?
VTVcab có phát song ngữ cho các kênh của hãng khác đâu mà bật, chỉ có một số kênh VTV là có song ngữ thôi

Các bác cho hỏi khi sắp hết hạn thẻ của đầu HD thì nó có thông báo không nhỉ. Nhà mình chả nhớ khi nào hết hạn nữa :(
gọi lên tổng đài là biết

có mh có thấy thi thoảng mất logo HD ở Gem khi đó nó mới là logo sịn :)) mà chả hiểu các bố ấy chêm vào làm cái đếch j cứ xem tự khắc biết nó có phải kênh HD hay k đến cái vòng tròn bé tí ở Warnertv các bố Qnet còn k tha =)) vớ vẩn vãi lúa à còn kênh AXN HD tựa logo gốc nó dòng trên là giới thiệu chương trình tiếp theo hay sắp phát j j đó.. bên dưới là tiêu đề của chương trình thì muốn thêm tiêu đề tiếng việt sao k cho xuống dòng thứ 3 nhể nhìn còn đẹp hơn kiểu bôi đen thò với thụt nói chug bọn Qnet giờ nó can thiệp quá đà mất r vụ thuyết mih các kênh nước ngoài mh cũng k thích nhưng cứ xác định sau này với các kênh mới haizz biết bao giờ mới có nhúng Sub đây
kênh AXN HD cứ đến quảng cáo sản phẩm là chúng nó cắt =)) chắc lại đòi là phải trả tiền quảng cáo cho chúng nó đây mà

phamtug

Active Member

Ừ càng ngày bọn nó càg quá đà bug bét hết cả xem cụt hứng

Sudumi

Lâu lắm không thấy VTVcab khuyến mãi đầu HD các bác nhỉ. Em đang muốn lắp thêm cái đầu HD...

quanglh73bg

Active Member

Lâu lắm không thấy VTVcab khuyến mãi đầu HD các bác nhỉ. Em đang muốn lắp thêm cái đầu HD...

Đang có chương trình từ 15/11đến15/12 tại nhiều tỉnh trên toàn quốc đó bạn. Xem trên trang chủ của vtvcab thấy có thông tin này.

gis123

Member

Nhà mình ở HN mấy hôm nay VTVCab HD bị mất khá nhiều kênh. Có bác nào chung cảnh ngộ k ?

Nhà mình ở HN mấy hôm nay VTVCab HD bị mất khá nhiều kênh. Có bác nào chung cảnh ngộ k ?

bác gọi KTV đến sửa đi, tín hiệu ở Hà Nội rất ổn

---------- Post added 16-11-2014 at 05:04 ----------

Đang có chương trình từ 15/11đến15/12 tại nhiều tỉnh trên toàn quốc đó bạn. Xem trên trang chủ của vtvcab thấy có thông tin này.

toàn quốc nhưng mà lại trừ Hà Nội, vì đợt này ở Hà Nội nó đang promote cái trọn gói có cả Internet của nó :(

princetq

Member

ôi bác demo cho em cái screenshot đi :( như thế tức là ở Việt Nam hiện tại có mỗi MyTV là chiếu MTV HD nhỉ

Bác mở kênh MTV trên vtvcab nhà bác mà xem demo. Ông kia chém gió mà bác cũng tin. Kênh MTV Hd trên mytv là hàng giả cầy bác nhé.

thebluez

Active Member

không đọc kỹ ah 2 ông tướng, loãng hết cả topic.
cứ 1 hợp đồng thì 110k/tháng tivi chính, tivi 2 và 3 thì 50k/tivi/tháng. còn nếu thêm tivi thứ 4 thì lại phải thêm 1 hợp đồng mới, tức là 110k.
còn đầu thu thì đóng trc 3 tháng là đc "cho mượn" luôn, lấy đây ra mà những 3 triệu tiền đầu thu!

có bao nhiêu nó cho bấy nhiêu hả?

mình nói rồi, ko tin thì TỰ THÂN VẬN ĐỘNG, tự nhấc điện thoại lên mà alo tổng đài, ngồi đấy mà ăn sẵn, đã có 3 người nói rồi còn muốn thế nào?

Riêng đối với HCM thì bên mình đang KM cực lớn hỗ trợ 1 hợp đồng được sử dụng 5 tivi: KH chỉ cần đóng trước 3 tháng và cam kết sử dụng 24 tháng là đc miễn phí đầu thu. Phí thuê báo ti vi 1 là 110.000đ, tivi 2-3-4-5 là 50.000đ nha.

cảm ơn VTVCab đã luôn cho câu trả lời chính xác, không như một số người không biết cứ bày đặt trả lời rồi lên mặt ở đây :)

cảm ơn VTVCab đã luôn cho câu trả lời chính xác, không như một số người không biết cứ bày đặt trả lời rồi lên mặt ở đây :)

vì đó là ưu đãi dành riêng cho TP.HCM thôi bác ơi (chính bạn quangcaovtvcab trước đó cũng nói vậy nhưng sau đó lại xóa đi, chắc là nhận đc chỉ thị mới), còn từ xưa đến nay ở toàn quốc, và cả ở ưu đãi mới nhất nó là như thế, có cả đường link đến trang web của VTVcab nhé, k lại bảo tôi "lên mặt":
- Mỗi hợp đồng truyền hình cáp Analog chỉ được sử dụng tối đa 03 bộ thiết bị số HD bao gồm cả những bộ thiết bị số HD đã được khách hàng lắp đặt và kích hoạt trước chương trình trang bị đầu thu tháng 11 – 2014(Từ bộ thứ 4 trở đi khách hàng phải ký thêm hợp đồng Analog mới).
Trang bị thiết bị số HD đến Kh

bác cũng bớt hỏi lại đi, nên tự tìm hiểu ở các nguồn, cứ lên đây hỏi linh hỏi tinh, đào mộ...

còn nếu mà nói về "một số người không biết cứ bày đặt trả lời" thì chính cái bạn thangtrung015 mới nằm trong số đó, vì bạn ấy dùng SCTV chứ có dùng VTVcab đâu mà biết, còn tôi dùng VTVcab đã được hơn 10 năm rồi nhé.

bác phamtug cũng là người dùng VTVcab lâu năm vào xác nhận hộ em cái :<

phamtug

Active Member

Xác nhận luôn nhé chỉ có cái bố thangtrung015 k dùng mà cứ lao vào lanh chanh cmt mặc dù nhắc nhở nhiều r

tranvantam87

Em ở HN giờ muốn lắp thêm đầu thu HD (nhà đang dùng cable VTV rồi), gọi lên tổng đài em ý bẩu phải mất 1,1tr nữa cho đầu thu và công lắp đặt, trong khi trên web đăng là đang khuyến mại đầu thu. Ko hiểu thế nào? Bác nào giải ngố hộ em với.

Bên trên