Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thainham12

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Các bác cho em hỏi phát.Có phải Truyền hình số HD của vtvcab 50k/1 tháng ko.Chất lượng kênh HD so với SCTV thì bên nào tốt hơn vậy

phamtug

Active Member

Các bác cho em hỏi phát.Có phải Truyền hình số HD của vtvcab 50k/1 tháng ko.Chất lượng kênh HD so với SCTV thì bên nào tốt hơn vậy

nếu ở miền bắc là +50k nhé còn trog SG thì 110k chất lượng ngon

Thanks bác nhiều. Nhà mình có sẵn đầu thu HD rồi, kể bảo KTV chỉ nạp thẻ 6 tháng đó cho cái đầu HD cũ thì tốt nhỉ :)

ơ hihi bác làm cách nào có được cái đầu thu vậy? mà đã có đầu rồi thì k cần thẻ smartcard vẫn xem đc mấy kênh k khóa mã như e vừa kể ở trên mà.

phamtug

Active Member

Đuợc bao nhiêu kênh và bao kênh HD vậy bạn . 50k/ 1 tháng thôi hả sao rẻ vậy.Ở HN thì SCTV bao nhiêu 1 tháng vậy

bác ko đọc kĩ à +50k tức là để xem đc vtvcab HD vd ở hn thì phải mất 160k/th có hơn 150 kênh gần 40 kênh HD còn sctv ở HN thì rẻ hơn so với vtvcab

gis123

Member

ơ hihi bác làm cách nào có được cái đầu thu vậy? mà đã có đầu rồi thì k cần thẻ smartcard vẫn xem đc mấy kênh k khóa mã như e vừa kể ở trên mà.
Ý mình là vẫn mua thẻ từ Trần Anh, sau đó gọi nhân viên VTVCab đến (mang theo đầu thu HD). Tuy nhiên mình không muốn họ nạp thẻ 6 tháng cho cái đầu thu mới mà mình dùng thẻ đó nạp cho đầu thu cũ.

randyxer0101

Trên điều khiển của em ko có nút mail bác ạ. Không biết làm sao để mở thư luôn :(

Bác thử vào menu có mục Hộp thư rồi ok, chọn mail mới nhất (thường là trên cùng) để đọc. Sau đó thì biểu tượng mail sẽ ko xuất hiện nữa

Mình đã test trên cả 2 đầu thu Kaon + Cx40

Ý mình là vẫn mua thẻ từ Trần Anh, sau đó gọi nhân viên VTVCab đến (mang theo đầu thu HD). Tuy nhiên mình không muốn họ nạp thẻ 6 tháng cho cái đầu thu mới mà mình dùng thẻ đó nạp cho đầu thu cũ.

ah vậy bác cứ thử xem, biếu thêm mỗi anh 20k tiền thuốc lá ;))

bác ko đọc kĩ à +50k tức là để xem đc vtvcab HD vd ở hn thì phải mất 160k/th có hơn 150 kênh gần 40 kênh HD còn sctv ở HN thì rẻ hơn so với vtvcab

1 năm đầu là rẻ hơn còn sau đó là bằng giá với TP.HCM tức là 158k/tháng, có nghĩa là rẻ hơn VTVcab được 2k mà nội dung chương trình thì kém hơn nhiều

thêm cái nữa là VTVcab mà đã phát kênh HD là k phát kênh SD có nội dung trùng nữa (trừ các kênh VTV là chính chủ thì vẫn phát, với 2 kênh FOX Sports mới lên HD thì vẫn song song cả SD), nên là nếu muốn tính số lượng thì VTVcab vẫn là nhất, vì SCTV với HTVC mặc dù nhiều hơn thật nhưng trừ đi kênh SD trùng nội dung của HD thì lại k bằng (ví dụ HBO, Star Movies, Star World, AXN...)

gis123

Member

1 năm đầu là rẻ hơn còn sau đó là bằng giá với TP.HCM tức là 158k/tháng, có nghĩa là rẻ hơn VTVcab được 2k mà nội dung chương trình thì kém hơn nhiều

thêm cái nữa là VTVcab mà đã phát kênh HD là k phát kênh SD có nội dung trùng nữa (trừ các kênh VTV là chính chủ thì vẫn phát, với 2 kênh FOX Sports mới lên HD thì vẫn song song cả SD), nên là nếu muốn tính số lượng thì VTVcab vẫn là nhất, vì SCTV với HTVC mặc dù nhiều hơn thật nhưng trừ đi kênh SD trùng nội dung của HD thì lại k bằng (ví dụ HBO, Star Movies, Star World, AXN...)
Vừa rồi 2 ae nhà Cab bất đồng lợi nhuận, đánh nhau sứt đầu mẻ trán, dân tình được hưởng lợi chút :D

thainham12

Sao trang chủ vtv cab ghi Gói dịnh vụ HD ( gói kênh SD + HD ) có 50k/thuê bao/ tháng.Ở Hà Nội thì nên dùng truyền hình số của SCTV hay vtvcab vậy

phamtug

Active Member

các kênh VTV SD thì vẫn để tại làm nhiệm vụ truyền dẫn cho các bác cáp ở tỉnh khác nhưng thuộc nhánh của vtvcab bác à còn đúng là ok nhất khoản k thừa thãi mấy kênh SD, HD trùng nội dung chỉ duy nhất phát đúng 1 bản HD

phamtug

Active Member

Sao trang chủ vtv cab ghi Gói dịnh vụ HD ( gói kênh SD + HD ) có 50k/thuê bao/ tháng.Ở Hà Nội thì nên dùng truyền hình số của SCTV hay vtvcab vậy

thì đúng là vậy còn j a dùng thêm dv gia tăng của t thì +50k tính ra thuê bao cáp 110+50=160k ở HN cứ VTVcab mà quất khỏi lăn tăn

nexus9x

Well-Known Member

tỉnh lẻ là 50+88 vào là 138 :D dùng vẫn ngon chán bác ạ.cáp chia khắp luôn :D

tx56

Active Member

Ở Sài Gòn muốn xem đủ các kênh thì phải lắp HTVC, VTVCab và K+

vkin

Mọi người giúp mình với : Mình mới mang con tivi sony 32ex700 về , cắm vào dây cáp của vtvcab để dò kênh . Sau khi chờ hơn 1ph thì dò các kênh xem bình thường nhưng ko hiểu sao cứ khi mình tắt tivi bật lại xem thì chỉ xem dc hơn chục kênh , các kênh sau ko hiện lên hình và chỉ có âm thanh xè xè như kiểu ko có sóng . Mỗi lần xem lại phải bật chế độ dò tự động lại nên rất bất tiện . Mọi người cho mình hỏi tivi mình bị lỗi gì vậy ?

gis123

Member

Mọi người giúp mình với : Mình mới mang con tivi sony 32ex700 về , cắm vào dây cáp của vtvcab để dò kênh . Sau khi chờ hơn 1ph thì dò các kênh xem bình thường nhưng ko hiểu sao cứ khi mình tắt tivi bật lại xem thì chỉ xem dc hơn chục kênh , các kênh sau ko hiện lên hình và chỉ có âm thanh xè xè như kiểu ko có sóng . Mỗi lần xem lại phải bật chế độ dò tự động lại nên rất bất tiện . Mọi người cho mình hỏi tivi mình bị lỗi gì vậy ?
TV của đồng chí chả bị lỗi j cả, hehe
Vấn đề ở cái "đầu" :D

phamtug

Active Member

Bác k đọc kĩ r theo như bác ấy nói thì khả năng bác ấy đag sử dụng cáp analog cắm thẳng vào tv r dò nhưng khi dò xog r save lại thì xem bt chỉ khi tắt tv r bật lại mới xảy ra hiện tượng trên nên khả năng do tv lỗi

Bên trên