Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Bạn nào ở khu vực Bắc Giang ( Yên Dũng chẳng hạn ) cho mình hỏi xem chất lượng HD, giá cả như nào ?? Vào lúc mưa gió bão thì có bị nhiễu tín hiệu hay ko :)

gis123

Member

Câu hỏi khôg riêng tư quá thì có thể cho lên được :).
Mình đã hỏi lại tổng đài và phía chi nhánh 3 rồi nhưng chỉ có hỏi mà không có câu trả lời.
Hôm nay họ đến lắp đầu thu cho mình, mình có ra hỏi thẳng nhân viên thì họ trả lời là: Con em trong ngành họ không có HĐ nên gán vào thuê bảo của anh luôn ý mà. Bọn em kiểm tra thấy là con cháu nên thôi.
@@.
Ơ, trả lời thé thì còn biết truy cứu đến mức nào nữa ><.
====
Hnay mình lắp truyền hình HD rồi, xem qua tin hiệu thì toàn thấy S và C gì đó là 100%.
Có 156 kênh tất cả.
Cho mình hỏi là có thể sắp xếp lại kênh ngoài 3 lựa chọn: A->Z; Z->A; mặc định được không?
Con với cháu khốn nạn quá nhỉ, vì hám tí của mà ê mặt

quanglh73bg

Active Member

Bạn nào ở khu vực Bắc Giang ( Yên Dũng chẳng hạn ) cho mình hỏi xem chất lượng HD, giá cả như nào ?? Vào lúc mưa gió bão thì có bị nhiễu tín hiệu hay ko :)
Tôi ở TP Bắc Giang đây, vtvcab xem tốt, list kênh kỹ thuật số vtvcab ở mọi miền đều như nhau bạn ạ, mưa bão không ảnh hưởng gì cả nếu đường cáp của bạn tốt (không bị rạn, nứt... ngoài trời)

yeuem89

Active Member

Bác nào có list kênh vtvcab HD bao gồm 156 kênh không ạ?/
Em hỏi xem bác nào có không, không thì em ngồi lạch cạch một lúc để làm danh sách cho bố mẹ em tra cứu cho dễ.

1 số kênh em thấy chiếu HD mà hình còn xấu hơn cả SD trước đó, nên em nghĩ có thể chương trình dc quay chuẩn cũ, nhưng nay phát trên kênh HD nên bị kéo dãn dẫn đến hình ảnh xấu. Nên em vẫn xem song song giữa analog và digital .:p

Tôi ở TP Bắc Giang đây, vtvcab xem tốt, list kênh kỹ thuật số vtvcab ở mọi miền đều như nhau bạn ạ, mưa bão không ảnh hưởng gì cả nếu đường cáp của bạn tốt (không bị rạn, nứt... ngoài trời)
Vậy cho mình hỏi list kênh có hết giống list dưới ko?? ( Trừ K+ ra nhé ) Gói cước/tháng là bao nhiêu ??

Vậy cho mình hỏi list kênh có hết giống list dưới ko?? ( Trừ K+ ra nhé ) Gói cước/tháng là bao nhiêu ??

thực ra đây là list chưa cập nhật, thiếu kênh BBC Lifestyle ở vị trí 207 và BBC Knowledge vị trí 219.

trừ nhóm K+ và NHK Premium thì còn lại 151 kênh, giá là 50k/tháng, nhưng phải nạp thẻ 3 tháng, 6 tháng hoặc 12 tháng (đang có KM 3+1, 6+2, 12+4)

K+ là 150k/tháng (đang có km 120k/tháng)

còn kênh NHK Premium là 800k/tháng

Q@tv

Member

1 đống kênh thế kia mà có 50k/tháng hả bác ???

thebluez

Active Member

tự dưng bên SCTV nó độc quyền WWE và có thể lại phát bên kênh BTV5 nên phân vân không biết có nên lắp VTVCab HD không :(

VTVCab HD có gần như Full bộ kênh , giờ cả VTC AVG VTVCab K+ SCTV đều đủ kênh thể thao , lấn cấn chi nữa bác :)

VTVCab HD có gần như Full bộ kênh , giờ cả VTC AVG VTVCab K+ SCTV đều đủ kênh thể thao , lấn cấn chi nữa bác :)

Mình muốn VTVcab thêm kênh VTC HD2 vào thì mình sẵn sàng chuyển sang VTVcab ngay không cần suy nghĩ. AVG nó độc quyền thuyết minh HBO, StarMovie, Discover, NGC nên mình chưa dám chuyển ngay. Không biết VTVcab có thuyết minh mấy kênh trên ko nhỉ ???

phamtug

Active Member

Nhóm VTC HD đủ hết chả thiếu kênh nào còn 2 kênh phim HBO, Starmovies thuyết minh ngoài AVG ra chả đài nào ở vn có vì nó đã độc quyền r mà

ngocsonpt

Member

còn kênh NHK Premium là 800k/tháng[/QUOTE]

Kênh này có gì đăc biệt không mà đắt dữ vậy

phamtug

Active Member

kênh thuộc hàng nội địa của nhật thuần tiếng nhật luôn nên giá nó khá cao bác nào nếu muốn tìm hiểu về nước nhật có nhã hứng thì đ.k xem tín hiệu SD thôi

thebluez

Active Member

tự dưng bên SCTV nó độc quyền WWE và có thể lại phát bên kênh BTV5 nên phân vân không biết có nên lắp VTVCab HD không :(

nếu nó mà phát trên BTV5 chắc cũng nghỉ xem

buồn thiệt chớ, mong WWE mãi :(

VTVcab thông báo là chỉ tạm thời ngưng phát sóng BTV3 vs BTV5. Mình nghĩ, chắc sau này ổn thoả sẽ lên sóng lại thôi.

nó ghi vậy cho lịch sự thôi

sắp tới là thiếu kênh BTV5 rồi

kênh thuộc hàng nội địa của nhật thuần tiếng nhật luôn nên giá nó khá cao bác nào nếu muốn tìm hiểu về nước nhật có nhã hứng thì đ.k xem tín hiệu SD thôi

chưa xem nhưng thật sự cũng chỉ là một kênh thuần Nhật thôi mà, có gì phải cao thế nhỉ

Mình muốn VTVcab thêm kênh VTC HD2 vào thì mình sẵn sàng chuyển sang VTVcab ngay không cần suy nghĩ. AVG nó độc quyền thuyết minh HBO, StarMovie, Discover, NGC nên mình chưa dám chuyển ngay. Không biết VTVcab có thuyết minh mấy kênh trên ko nhỉ ???

VTVcab có VTC HD2 mà bác, lù lù trong list kênh đó

chưa xem nhưng thật sự cũng chỉ là một kênh thuần Nhật thôi mà, có gì phải cao thế nhỉ

đây là kênh tổng hợp các chương trình hay nhất của Nhật Bản dành cho những người Nhật và những người yêu thích shows của Nhật nên giá nó cao vậy đó...

xem vài cái clip trên youtube chắc các bác cũng biết các shows của Nhật nó "lạ kỳ" đến mức nào. đối với những người k mê văn hóa Nhật, và ngay cả những người thích văn hóa Nhật (như em họ mình đang học bên đó) thì cũng đều rất khó khăn để "tiếp thu" đc các chương trình được liệt vào dạng hay nhất của Nhật phát trên kênh này, cho nên kênh này chủ yếu cho người Nhật thôi, mình k nên quan tâm

Bên trên