Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Pogba

Member
Có bác nào biết chế độ bảo hành đầu HD của VTVCab ko ạ? Đầu nhà mình tối qua đang xem thì màn hình tối thui (tình trạng giống như khi chưa bật nguồn ở điều khiển). Nghi em nó ra đi quá, vì chuyển qua xem SCTV HD thì vẫn ngon lành.

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ở TP HCM nếu dùng 1 tv có các kênh HD thì phí 1 tháng bao nhiêu câc bạn nhỉ

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Có bác nào biết chế độ bảo hành đầu HD của VTVCab ko ạ? Đầu nhà mình tối qua đang xem thì màn hình tối thui (tình trạng giống như khi chưa bật nguồn ở điều khiển). Nghi em nó ra đi quá, vì chuyển qua xem SCTV HD thì vẫn ngon lành.

gọi 19001515 nói thẳng đầu HD nhà tôi không lên màn hình các kiểu, nói thêm nào là VTVcab nét đẹp các thứ là có nhân viên xuống bác ở Hà Nội trong nội thành thì họ đến nhanh hơn!

Ở thành phố hồ chí minh thì do vtvcab ko đc phát analog nên chính sách khác các nơi khác, đó là chỉ cung cấp dịch vụ số HD SD, tivi chính là 110k/tháng, các tivi phụ mỗi tivi 20k/tháng, cho phép lắp nhiều nhất 5 đầu thu mỗi hợp đồng (các nơi khác chỉ cho phép 3 đầu thu mỗi hợp đồng). Nếu nhà 5 tivi mà lắp HD cả thì tổng chỉ hết 190k/tháng quá rẻ vì đầu thu thì lúc nào cũng trang bị miễn phí.

Về số kênh thì hiện tại có 164 kênh, trong đó 44 kênh HD (tính cả 4 kênh HD K+), suy ra 120 kênh SD. Nếu đóng tiền gói HD SD thì xem đc 40 kênh HD vì 4 kênh HD K+ tính riêng là 150k/tháng, và 119 kênh SD vì kênh NHK Premium tính riêng là 800k/tháng. Nếu ko đóng tiền thì xem đc 8 kênh HD miễn phí là VTV1,2,3,4,5,6,9HD và NHK World HD, còn số kênh SD miễn phí mình k nhớ

110k 1 tháng xem 1 tv có các kênh HD cũng hợp lý nhỉ, xem được giải Anh, Đức, C1 hình ảnh HD. Để khi nào SCTV khóa các kênh HD thì nghiên cứu chuyển qua, hehe
HTVC và SCTV phí analog không cũng đã 100k rồi, hehe

pro2740

Active Member

Về số kênh thì hiện tại có 164 kênh, trong đó 44 kênh HD (tính cả 4 kênh HD K+), suy ra 120 kênh SD. Nếu đóng tiền gói HD SD thì xem đc 40 kênh HD vì 4 kênh HD K+ tính riêng là 150k/tháng, và 119 kênh SD vì kênh NHK Premium tính riêng là 800k/tháng. Nếu ko đóng tiền thì xem đc 8 kênh HD miễn phí là VTV1,2,3,4,5,6,9HD và NHK World HD, còn số kênh SD miễn phí mình k nhớ

kênh NHK Premium là kênh gì mà tới 800k/tháng dữ vậy bác. Mắc như vậy chắc ko ai thèm xem đâu

phamtug

Active Member

Kênh nội địa của nhật thuần tiếng nhật NHK Premium k chỉ ở Việt nam trên thế giới ai muốn xem đều phải trả thêm phí kênh này thường dành cho khu có ng nhật sống hay khách sạn

kênh NHK Premium là kênh gì mà tới 800k/tháng dữ vậy bác. Mắc như vậy chắc ko ai thèm xem đâu

Đây là kênh NHK tiếng Nhật nguyên chất đó bác. Hồi xưa kênh này có trên truyền hình cáp analog, nhưng cách đây mấy năm thì bị tách ra bán gói riêng giá siêu cao, còn lại bản NHK World tiếng Anh 100% hiện tại các bác đang xem có tính quảng bá cao hơn nên chắc là giá mua bản quyền không cao bằng

Mình vừa đếm các kênh SD miễn phí rồi, chỉ có 12 kênh thôi, đó là Disney Junior và 11 kênh SD của VTV: 1,2,3,4,5,6,9, Huế, Đà Nẵng, Phú Yên, Cần Thơ 1

Vinh20

Well-Known Member

Nhiều khi nhìn gói cua VTVcab khách sạn thèm thuồng kinh dị:
Gói Analog có rất nhiều kênh tin hay như: CETV (tàu), NHK cả kênh Premium và Channel thường, Rai (ý), France 24 (Pháp), Thai 3, Phonex.... kênh giải trí là BBC Entertaiment, HBO Asia, HBO Hit List, HBO Signature,...
View attachment 198273
http://www.vtvcab.vn/dich-vu/truyen-hinh-khach-san/truyen-hinh-annalog
Còn gói VTVcab Số cho khách sạn là hơi chán :)) như cab thường :v
http://www.vtvcab.vn/dich-vu/truyen-hinh-khach-san/truyen-hinh-so

Vinh20

Well-Known Member

110k 1 tháng xem 1 tv có các kênh HD cũng hợp lý nhỉ, xem được giải Anh, Đức, C1 hình ảnh HD. Để khi nào SCTV khóa các kênh HD thì nghiên cứu chuyển qua, hehe
HTVC và SCTV phí analog không cũng đã 100k rồi, hehe

Analog của VTVCab đã 110k rồi mà nhưng analog gói kênh thì chỉ đủ coi vừa sức thà bỏ thêm 50k coi thêm HD luôn cũng chả nhièu nhặn mà xem được nhiều!

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

VTVcab là truyền hình cable. Analog dây vào nhà. Còn truyền hình số thêm 1 đàu giải mã, cắm dây cable vào sẽ xem được nhiều kênh hơn ấy mà! Analog thì khoảng 70 kênh, còn hd khoảng 170 kênh, 40 kênh HD, có cả K+
Nhưng bác bắt buộc phải mất: 110k tiền cable (free 3 tv)+ 50k HD + 150k (K)
Xem đến đâu trả tiền đến đó!

bác cho hỏi tí là đầu HD chỉ cắm đc vào với TV nào có nối cable thôi nhỉ. tại nhà e có 4 TV mà analog chỉ chia max là 3 TV :D

Analog của VTVCab đã 110k rồi mà nhưng analog gói kênh thì chỉ đủ coi vừa sức thà bỏ thêm 50k coi thêm HD luôn cũng chả nhièu nhặn mà xem được nhiều!

Ở TP HCM Vtvcab không triển khai analog bạn nha, 110k là HD cho 1 tv rồi đấy :D

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

bác cho hỏi tí là đầu HD chỉ cắm đc vào với TV nào có nối cable thôi nhỉ. tại nhà e có 4 TV mà analog chỉ chia max là 3 TV :D

Đầu HD còn gọi là Setopbox, thì muốn sử dụng bác cắm 1 đường dây cable vào đầu này. Từ đầu này nối dây HDMI vào TV có cổng HDMi (Smart TV, LCD, LED, FullHD, UtralHD) đều oke. Nếu TV đời cũ thì cắm cổng RGB nhé.

Vinh20

Well-Known Member

Ở TP HCM Vtvcab không triển khai analog bạn nha, 110k là HD cho 1 tv rồi đấy :D

À cái đó mình hiểu. Vì bản thân SCTV ra Hà Nội bị cấm Analog rồi, họ cũng chỉ được bán truyền hình số, đầu thu số thôi. Theo luật cạnh tranh VTVcab không được bán analog ở đó và SCTVcab không được cung cấp analog ở Hà Nội. Nhưng từ sau vụ các ông SCTV chơi bẩn cố tình cung cấp analog ra hà nội và bị phạt. Từ đấy em cạch không sctv gì hết. Ghét thằng chơi bẩn!
Còn giá 110k mình nghĩ là .... giá khuyễn mại thôi. Chú về đúng giá có thể phải 150k chứ không thể 110k bằng giá analog rồi.

thebluez

Active Member

Bác này đang xài VTVCab chính chủ cho mình hỏi 2 kênh BONGDATV HD và kênh THETHAOTV HD phát trên Vtvcab chất lượng như thế nào so với 2 kênh này phát trên SCTV vậy, có như nhau k vậy

? Bác bluez ấy bác ấy đag dùng cả 2 so sánh nó mới chuẩn đc

đương nhiên là BDTV HD, TTTV HD trên hệ VCab HD nó phải đẹp hơn rồi
BDTV, TTTV HD trên VCab HD nó đẹp i như là SCTV15 HD và SCTV TT HD trên đầu SCTV HD vậy. Tuy nhiên, trên đầu VCab HD, BDTV HD, TTTV HD khi so với SCTV15 HD của đầu SCTV HD màu nó sắc sảo và âm thanh nghe hay hơn
Và khi so SCTV15 HD với TTTV HD trên đầu SCTV HD thì đương nhiên thấy SCTV15 HD đẹp hơn nhiều

Kết luận: BDTV HD, TTTV HD (VTVCab HD) >= SCTV15 HD, SCTV Thể Thao (SCTV HD) = SCTV Thể Thao HD (VTVCab HD) > BTV5 HD (SCTV HD) > BDTV HD, TTTV HD (SCTV HD)

Ở thành phố hồ chí minh Nếu nhà 5 tivi mà lắp HD cả thì tổng chỉ hết 190k/tháng quá rẻ vì đầu thu thì lúc nào cũng trang bị miễn phí.

250k/5 TV lận bác. Từ TV thứ 4 và thứ 5 họ tính cho 50k mỗi TV rồi. Nhà mình lắp 4 cái -> 200k :D. Nói chung là không thể tìm thấy dịch vụ nào rẻ hơn tại SG ở thời điểm này

Nhiều khi nhìn gói cua VTVcab khách sạn thèm thuồng kinh dị:
Gói Analog có rất nhiều kênh tin hay như: CETV (tàu), NHK cả kênh Premium và Channel thường, Rai (ý), France 24 (Pháp), Thai 3, Phonex.... kênh giải trí là BBC Entertaiment, HBO Asia, HBO Hit List, HBO Signature,...

Còn gói VTVcab Số cho khách sạn là hơi chán :)) như cab thường :v
]

ủa gói kênh ỡ hộ gia đình và khách sạn khác nhau hè?

phamtug

Active Member

Khác nhau đó nhìn chug gói vtvcab khách sạn này k hề rẻ đâu nhìn toàn kênh hàng khủng thế kia mà bác cũng biết đó NHK Premium còn là kênh thuần nhật nữa chứ ở việt nam trog các nhà cug cấp trả tiền có mỗi vtvcab là đối tác phân phối gói NHK chẹp chẹp

Bên trên