Kimdecent T21: chạy Android 4.1, Dual-core Cortex A9, HMDI 1.4, giá chỉ 49 USD

symphony

Well-Known Member
Cơn bão mini PC chạy Android mới chỉ bắt đầu được ít lâu, thế nhưng cuộc chay đua về sức mạnh và mức giá đã trở nên khốc liệt từ bao giờ. Sau loạt mini PC sử dụng chip Cortex-A9 Rockchip RK3066 và AMLogic AML8726-MX thì bây giờ tới lượt Kimdecent tung ra model T21, được phát triển dựa trên chip lõi kép Nufront NS115 Cortex-A9.

Các thông số mà nhà sản xuất công bố là khá chuẩn, bao gồm:

• SoC – Nufront NS115 Cortex-A9 Dual-core @ 1.2GHz + Mali400 GPU Dual-core
  • Bộ nhớ RAM DDR3 1GB
  • Bộ nhớ trong 4GB NAND Flash + khe cắm thẻ nhớ microSD 32GB
  • Hỗ trợ kết nối Wifi 802.11 b/g/n
  • Giao tiếp USB: 1x USB Host port + 1x micro USB
  • Đầu ra video: HDMI 1.4 (tối đa 1080p)
  • Định dạng video hỗ trợ: 3GP, MPEG4, AVI, RMVB, MKV, FLV…
  • Bộ giải mã video và audio – H.264, MVC, SVC, MPEG-2/4, DivX, VC-1, RealVideo, AVS, VP8(WebM, WebP), Sorenson, MJPEG, MVC, AAC+, WMA, MP3, MPEG
  • Kích thước: 86.2 x 26 x 11 mm
  • Cân nặng: 27g

Kimdecent T21 chạy trên nền tảng Android 4.1.1 (Jelly Bean) và được bán kèm với một AC Adapter (5V/2A), một bộ cáp USB cùng sách hướng dẫn bằng tiếng Anh. Kết nối micro USB vẫn chưa biết được là USB OTG hay host. Nếu trong trường hợp là host thì bạn sẽ phải trang bị thêm một adapter để cung cấp điện cho nó.

Hãng sản xuất cũng tuyên bố là T21 có khả năng hỗ trợ XBMC.

Nufront NS115 là nền tảng được giới thiệu vào tháng 05 năm 2012, do Nufront thiết kế và phát triển. Ứng dụng đầu tiên của nền tảng này đã được giới thiệu các đây 2 đến 3 tháng. Một vài đánh giá cho thấy Nufront NS115 có hiệu năng xử lý thấp hơn Rockchip RK3066 nhưng lại nhỉnh hơn so với AMLogic AML8726-MX.

Do nền tảng của Nufront không phổ biến do đó phần hỗ trợ firmware và mã nguồn sẽ hơi khó khăn. Tuy nhiên trên website của Kimdecent thì firmware vẫn thường xuyên được cập nhât.

Hiện tại mức giá của Kimdecent T21 là rất cạnh tranh cho một mini PC Android lõi kép, trên trang Aliexpress cũng đã yết niêm giá 49 USD bao gồm cả phí vận chuyển.

tienlequoc

Well-Known Member
Mịe tụi khựa giỏi thiệt. Ôi cái giá. Toàn con cháu của tụi Shenzhen

tienlequoc

Well-Known Member
Ngoài lề tý ạ:

Em đặt hàng một vài thứ từ dx.com, hôm qua bắt đầu chuyển thì khoảng mấy ngày nữa về đến VN vậy bác tienlequoc?
Của mình đây. Bác xem sẽ rõ: 30/10 đặt hàng, 4/11 gửi, 15/11 thông quan tại VN :D Nếu bác ở HN chắc nhanh hơn.

tienlequoc

Well-Known Member

symphony

Well-Known Member
Thêm cho bác 1 số kinh nghiệm: khi có mã shipping trên Dx.com bác có thể kiểm tra trên website VNPost > Trang chủ khỏi phải tra trên DX.com vì nó dẫn tới mấy trang web China post hay hongkong post rất chậm chạp và hay rớt. :D

Một số trang có thể mua giống như dx.com: Aliexpress.com - Online Shopping for Electronics, Fashion, Home & Garden, Toys & Sports, Automobiles from China. , China Wholesale - Buy wholesale products from Chinese wholesalers on MadeInChina.com , Buy Cheap & New Electronics Online From China Electronics Store - GeekBuying ,...... Cứ so sánh giá các trang khác nhau, trang nào thấp mình hốt....:D

Cám ơn bác nhiều. Hy vọng là không bị đóng thuế, bên kia nghe bác kêu trên 60$ là phải đóng thuế nên chỉ mua hàng dưới 50$ thui :D

tienlequoc

Well-Known Member
Mình mua trên 70$ luôn mà ko nghe nói thuế má gì hết á. :D Thông quan rồi mà. :D

lethang231

Ðề: Kimdecent T21: chạy Android 4.1, Dual-core Cortex A9, HMDI 1.4, giá chỉ 49 USD

Muốn mua 1 cái, ko biết có thêm tiền phí gì ko?

nsnhd

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Kimdecent T21: chạy Android 4.1, Dual-core Cortex A9, HMDI 1.4, giá chỉ 49 USD

Em MiniX neo X5 có vẻ trội hơn cả, hy vọng nó hỗ trợ tốt Dolby-TrueHD, DTS-MA HD và 3D ISO Blu-ray

Mình hỏi ngu chút: Là mua cái này thì thanh toán bằng thẻ VISA ah bác? hay là về VN mình thanh toán?

zvnkt

Ðề: Kimdecent T21: chạy Android 4.1, Dual-core Cortex A9, HMDI 1.4, giá chỉ 49 USD

Vụ đặt từ Tàu khựa này là thế nào vậy mấy bác? Mới nghe ah?
Thanh toán có an toàn không ah, em nghĩ cho thanh toán qua Paypal nên khá yên tâm. Còn vụ thông qua là răng? Thanh toán xong là ngồi nhà rung đùi chờ hàng về, hay có phải mò ra cửa khẩu giải quyết không?
Bác nào biết giả nhời em cái. Nhìn em Minix X5 mê quá

tienlequoc

Well-Known Member
Thông quan là tụi hải quan cho nó vào Việt Nam. Có 2 loại thông quan là tụi nó tự thông quan(không tốn tiền) hoặc kêu bác lên đóng thuế rồi thông quan, nếu bác ko đóng thì hàng được chuyển ngược về người bán.

siemriep

Mình gà mờ lắm,xin cao nhân nào chỉ "dáo"cách thức mua dễ hiểu nhất.

tienlequoc

Well-Known Member
Lên web==>tạo accout===>đăng nhập===>chọn hàng===>add to cart===>thanh toán===>làm theo hướng dẫn của web, có thể lựa chọn nhiều hình thức thanh toán khác nhau, nếu dùng paypal, tiền sẽ đi ngay không bao giờ trở lại (trừ khi có kiện cáo và bác thắng kiện), nếu dùng thẻ tín dụng, bác phải nhập các mã số trên thẻ như hướng dẫn của web, lần đầu mua hàng ngân hàng phát hành thẻ của bác sẽ alo cho bác để xác nhận có phải là chủ nhân thẻ chuyển khoản hay ko, các lần sau ko có.

Nên dùng trình duyệt Chrome trên máy tính, vì có sẵn chức năng Google translate, cái gì ko hiểu cứ bấm vào. :D

lethang231

Mình gà mờ lắm,xin cao nhân nào chỉ "dáo"cách thức mua dễ hiểu nhất.

Mình cũng giống như bạn, chưa mua hàng ngoài nước lần nào nên cảm thấy "bất an". Kiểu này dễ ngu ngu vài lần mới biết quá :D

tienlequoc

Well-Known Member
Mình thấy mua nước ngoài còn hơn mua ở ba cái cùng mua cùng bán của VN. Ngoại trừ việc giao hàng chậm hơn.

Bên trên