Kinh nghiệm của một thằng nông dân mới bước vào con đường HD

nguyen_kitaro

Ðề: Kinh nghiệm của một thằng nông dân mới bước vào con đường HD

4505 so với 1312xp thì 1312xp có vẻ ổn hơn, em đã dùng qua 1312xp...

quanghaith2

Well-Known Member

Khổ thân bạn .... mua nhầm rồi lại bán lỗ từng thứ 1 :D

tainguyen782000

Re: Ðề: Kinh nghiệm của một thằng nông dân mới bước vào con đường HD

Hát-đê nó giống như Hê-rô-in rồi bạn à, không dứt ra được.

bác có laptop mà ko tìm hiểu mấy bộ review vê giàn hd trên mạng của mấy bác trong này rùi mua theo àh. thôi đã chơi là ko sợ lỗ.
ủa bác kia post bài giống quảng cáo thế nhỉ,

kimlinh278

Hai anh em đi trên đường.
Em: anh ơi...anh.đằng kia có 3 quả bom kìa,mình lấy về cưa ra chơi đi anh.
Anh:như thế nguy hiểm lắm.nhỡ đang đi đường nó nổ 1 quả thì sao?
Em:thì vẫn còn 2 qủa.lo gì.
Anh:ừ nhỉ. =)))))

__________________________________________________-

clip hot
video hot

adk7we

Member

Trông hoành tráng ra phết mà........:)

hocmot

Chào các huynh,
Em tự giới thiệu ,em tên là Học Mót,sau 1 thời gian cặm cụi nhờ Mr.google search các room em mới biết HDvietnam
chẳng là thế này,
hiện nay em muốn làm lại cái phòng khách nhà em chút mà không biết bắt đầu từ đâu?Mong các huynh tư vấn giúp xem là đầu tư thiết bị ji vừa Ngon,Bổ,Rẻ nhé:
Thiết bị hiện có:
-2 Loa Bose
-TV LG Plasma 50''
mà nhu cầu của em bây jơ muốn là
-Nghe nhạc,xem phim HD,full HD,kết nối mạng wifi vào TV,thi thoảng kết nối cả Laptop vào TV nữa .....

Mong các huynh tư vấn gấp giúp em .

Cảm ơn các huynh nhiều.

Nếu 2 cái cục đen treo trên tường kia là cặp loa thì tôi tin quả thật bạn là nông dân rồi đó. :)
Bước vào đam mê HD thì không ít thì nhiều ai mà không mua thiết bị lầm. Mà có những lần như vậy thì lại càng học hỏi thêm nhiều, nhớ nhiều.
Tôi ko biết con HDP Himedia 910B như thế nào nhưng chắc chắn mạng 100mbs không phải là nguyên nhân. Bạn thử check tốc độ của thằng NAS trước coi?
Mình không hỉu, ý bạn la 2 cục loa đó phải treo sau lưng hay sao tại mình cũng thuộc dạng nông dân. Mà các bạn cho mình hỏi hơn ngu tí là tại sao một HT (ví như cái HT của chủ thớt) là đã có laptop (1 công cụ phát HD) rồi tại sao lại phải có thêm cái HDP làm gì nhỉ, nếu chỉ vì để có thêm không gian lưu trữ thì có lẽ không cần thiết.

conmuadem

Member

hồi mới chơi cũng tính sắm bộ AIO cho tiết kiệm chi phí,nhưng may biết kìm nén cảm xúc nghiên cứu trên diễn đàn mới biết nên đầu tư reiceive,loa cột với HTPC,ngon bổ rẻ vững bền với thời gian :)),không lo lỗi mốt ,túm váy là hiệu quả cao cho thú đam mê tốn kém tiền bạc và thời gian mà không phải trả ngu phí :D

Justin75

Mình ko hiểu lắm, sao bác ko xuất từ laptop qua thẳng tv bằng cổng HDMI , cần chi dùng cái HDP cho nó giựt

nicky1410

tiền học phí cao quá bác nhở :))

trtminh

Nhìn dàn như vậy là ngon quá rùi
Theo mình cần gì phải xài NAS xem phim làm gì nhỉ, khi cần xem phim cắm thẳng ổ cứng vào HDP xem là mượt mà cả làng :)

JeeShunHD

Em nghĩ sắm thêm cái máy chiếu rồi chiếu vào cái ô tường chứ theo ý kiến em thấy cái tivi nó nhỏ so với cái ô quá.

johnak

Member

Em thấy bác kỳ lạ ở chỗ, biết HD là tốn và mình ko biết gì (Là nông dân) thì phải đi tìm và hỏi chứ ạ? Tự tìm trên mạng, tự lang thang tới các cửa hàng vân và vân vân...
Hồi đầu em cũng định làm bộ AIO rồi thôi vì quanh em mấy ông anh đều có và nói thật là nghe vừa tai lắm rồi nhưng khi quyết định đầu tư em hỏi một ông anh đã chơi khá lâu (tuyền đèn, đĩa than), lần nào hỏi ông ấy cũng bảo: em cứ đi hỏi đi, thử hỏi tất cả những thằng chơi âm thanh coi có ai chơi AIO không? Nghĩ mãi quyết ko chơi AIO giờ thấy hợp lý. Rồi sau nhiều hồi nghiên cứu em chọn cách mua AVR và front trước, sau đó tinh tiếp kaka

nếu dừng ở xem HD 5.1 .. AIO quá kinh tế !!!

canhchimtudo

Nếu lúc đầu tiên AIO cứ 1 cái Logitech Z5500 là xong. Ngon bổ rẻ và thanh lý dễ. Sau 1 thời gian trải nghiệm thì sẽ thấm thía là mình cần gì và thiếu gì. Ngay lúc đầu thì ko ai biết là mình sẽ phải làm gì đâu.
Mình đã qua giai đoạn ấy. Logitech thấy xứng đáng với giá tiền, không thể đòi hỏi gì hơn. Khi mình dần biết được là nó yếu cái gì và cái gì quan trọng, 5.1 hay 7.1 hay 9.1 ... Thì mới dần dần gom tiền để làm 2 bộ: 5.1 với Onkyo + Klipsch 52, 62, 82 và 1 bộ 2.1 chuyên biệt sử dụng chung loa cây Klipsch rf82ii. Tuy chưa là gì cả nhưng tạm đến bước này đã. Về sau có tiền thì đầu tư Amply nữa mà thôi.

hd360

Active Member

Bắt đầu với HD thế là ngon rồi còn gì bác.

Transformer

Member

Hix, học phí bác trả còn cao hơn cả em, mới đầu tập tành chơi HD em cũng muốn sắm 1 bộ HT với tiêu chí "Ngon-Bổ-Rẻ", lượn lờ các siêu thị điện máy cuối cùng em lấy bộ AIO Sony 7600 (bộ này mấy bác kêu là "tan tát tình làng nghĩa xóm"), chơi 1 thời gian em fải tống nó đi vì "chuối" quá :(

Nihs

Member

Mình không hỉu, ý bạn la 2 cục loa đó phải treo sau lưng hay sao tại mình cũng thuộc dạng nông dân. Mà các bạn cho mình hỏi hơn ngu tí là tại sao một HT (ví như cái HT của chủ thớt) là đã có laptop (1 công cụ phát HD) rồi tại sao lại phải có thêm cái HDP làm gì nhỉ, nếu chỉ vì để có thêm không gian lưu trữ thì có lẽ không cần thiết.

Vấn đề thứ nhất thì hình như đúng là vậy, đã là loa 5.1 thì phải dàn trải đều nó ra 4 góc trong căn phòng để tạo hiệu ứng âm thanh nổi chứ, nếu cứ để 1 hướng như vậy thì mua 2.1 đi cho nó rẻ tiền.
Vấn đề thứ 2 thì mình cũng thắc mắc tuơng tự, có ai giải thích giùm ko?

namkhoa2011

lính mới nhờ giúp đỡ ,em mới bước chân vào lĩnh vực âm thanh ,nhờ các bác có kinh nghiệm hướng dẫn chi tiết cách setup ampli sony v444es.Em rất cám ơn ạ

Bên trên