Ký sự về con đường giải khổ cho nhu cầu nghe nhạc xem phim !!!

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Ký sự về con đường giải khổ cho nhu cầu nghe nhạc xem phim !!!

Nhưng như vậy thì coi như Laptop, PC nó giải mã bằng DAC của nó trước rồi sau đó mới qua DAC của Amply giải mã tiếp???
Nếu vậy e chơi jack 3.5mm ra 2 bông sen cho vào ngõ Analog của amply chơi luôn cũng được!

Nếu chơi qua HDP thì em biết rồi, nhưng như vậy thì phải connect với TV nữa rất bất tiện!
E cứ tưởng là nó (9050) có DAC và có thể connect với máy tính qua cổng USB thì tuyệt biết mấy!
Thanks các bác!

Bác có thể mua amply NAD C356 cộng thêm cục MDC DAC (chỉ dùng cho amply NAD). Cục này lắp chìm vào amply luôn và nó có cổng USB như ý bác. Tổng thiệt hại cao hơn Onkyo 9050 khoẳng đôi ba triệu. Chất âm thì 9050 gọi bằng anh hai.

coito30

Re: Ðề: Ký sự về con đường giải khổ cho nhu cầu nghe nhạc xem phim !!!

[/COLOR]
Bác có thể mua amply NAD C356 cộng thêm cục MDC DAC (chỉ dùng cho amply NAD). Cục này lắp chìm vào amply luôn và nó có cổng USB như ý bác. Tổng thiệt hại cao hơn Onkyo 9050 khoẳng đôi ba triệu. Chất âm thì 9050 gọi bằng anh hai.

Bác chỉ thì chỉ chót luôn đi bác, hàng này mua ở đâu, chỗ nào uy tín vì hiệu này em thấy cũng ít người rao bán (trừ hàng cũ). ngoài ra, em có tìm hiểu sơ qua thì NAD C370 có vẻ mới hơn con này, đúng ko nhỉ :D

Bác chỉ giáo lun thể nha.

do_long_khach

Well-Known Member

Nad 370 đời cũ rồi, giờ 375bee thay thế. 356 công suất nhỏ hơn nhưng chỉ cần đến thế thôi. Mua tại Trương nghĩa

khanhkun84

Active Member

còn 1 điều em muốn nhắc các bác là, nếu đã kết, ok và mua về tận hưởng rồi thì khi gặp bạn bè người thân chê bai hay đì đọt nọ kia thì cũng kệ nhé, đừng có nghe mấy thánh đểu phán mà lại ok gật gật gù gù bán đi mua cái khác là dở hơi lắm đấy.
nghe nhạc là mỗi người 1 cảm nhận khác nhau, quan trọng là hợp gu của mình, mình thích là đc các bác nhé, người ta thích hay ko thì kệ người ta hehehe.

coito30

Chuận không cần chỉnh men :D
Mình cứ sung với sướng của mình trước đã.

keen9000

Mấy bác đã tinh thông rồi cho e hỏi 1 ch nhỏ này với ạ : e có 1 con sony cùi 32bx300 chơi ps3 mà khổ nổi tiếng loa tivi nó yếu quá chơi nghe bom đạn kiếm cung ko phê nên muốn lên bộ loa ngoài cho nó , xem sau lưng thì thấy nó có cổng out 3 đầu trắng đỏ vàng ( biểu tượng hình tròn mũi tên 2 chiều ) dò menu phần âm cũng có tuỳ chọn xài loa tivi hay loa rời, e tính mua loa vi tính về vứt cáp 3.5 gắn cáp trắng đỏ trực tiếp từ tv ra loa , như vậy thì có ra tiếng ko các bác ,coi như xem tivi với chơi game bằng loa rời luôn , thêm cái nữa là với kiểu kết nối như vậy mà mua bộ loa vi tính 5.1 thì có cho ra âm 5.1 khi chơi với ps3 ko
Thanks nhiều lắm :( đang cuối tuần
Quên nữa , tivi e ko có cổng 3.5 , trong khi con crt cũ lại có mới đau @@

Chỉnh sửa lần cuối:

canhchimtudo

Re: Ðề: Ký sự về con đường giải khổ cho nhu cầu nghe nhạc xem phim !!!

Mấy bác đã tinh thông rồi cho e hỏi 1 ch nhỏ này với ạ : e có 1 con sony cùi 32bx300 chơi ps3 mà khổ nổi tiếng loa tivi nó yếu quá chơi nghe bom đạn kiếm cung ko phê nên muốn lên bộ loa ngoài cho nó , xem sau lưng thì thấy nó có cổng out 3 đầu trắng đỏ vàng ( biểu tượng hình tròn mũi tên 2 chiều ) dò menu phần âm cũng có tuỳ chọn xài loa tivi hay loa rời, e tính mua loa vi tính về vứt cáp 3.5 gắn cáp trắng đỏ trực tiếp từ tv ra loa , như vậy thì có ra tiếng ko các bác ,coi như xem tivi với chơi game bằng loa rời luôn , thêm cái nữa là với kiểu kết nối như vậy mà mua bộ loa vi tính 5.1 thì có cho ra âm 5.1 khi chơi với ps3 ko
Thanks nhiều lắm :( đang cuối tuần
Quên nữa , tivi e ko có cổng 3.5 , trong khi con crt cũ lại có mới đau @@

đi kiếm Logitech Z5500 hoặc Z906 giá cũ 5tr - 5tr5 là chuẩn nhất choyêu cầu chơi game + xem film sơ đẳng. Dùng cổng quang optical (dây giá 45k tại chợ Trời nhé)

keen9000

Ðề: Re: Ðề: Ký sự về con đường giải khổ cho nhu cầu nghe nhạc xem phim !!!

đi kiếm Logitech Z5500 hoặc Z906 giá cũ 5tr - 5tr5 là chuẩn nhất choyêu cầu chơi game + xem film sơ đẳng. Dùng cổng quang optical (dây giá 45k tại chợ Trời nhé)

Hì thanks bác , trước e post trong kia lâu chả thấy ai trả lời, tv e ko có cổng optical nhưng nhìn lại thì cái đầu ps3 lại có :)
Thế này lchỉ cần kiếm loa 5.1 và có cổng đấy là ps3 với nó tự làm việc phải ko bác , thú thực là e đang nhắm con logitech z506 cho kinh tế , con z5500 ngon nhưng hơi mắc , bác cho e hỏi câu cuối là giờ cùng 1 cái loa thì vừa cắm optical ps3 vừa cắm đỏ trắng cái tivi thì có xài đc theo kiểu xem đài tivi 2.1 , chơi game 5.1 ko

baodom

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Ký sự về con đường giải khổ cho nhu cầu nghe nhạc xem phim !!!

Hì thanks bác , trước e post trong kia lâu chả thấy ai trả lời, tv e ko có cổng optical nhưng nhìn lại thì cái đầu ps3 lại có :)
Thế này lchỉ cần kiếm loa 5.1 và có cổng đấy là ps3 với nó tự làm việc phải ko bác , thú thực là e đang nhắm con logitech z506 cho kinh tế , con z5500 ngon nhưng hơi mắc , bác cho e hỏi câu cuối là giờ cùng 1 cái loa thì vừa cắm optical ps3 vừa cắm đỏ trắng cái tivi thì có xài đc theo kiểu xem đài tivi 2.1 , chơi game 5.1 ko

Được bác, nhưng nhớ là mở cái nào thì tắt cái kia đi nhá

b_phuong2000

mem mới được mở mang tầm mắt, chúc mừng bác chủ

vitek088

Bác ơi bác cho em cái giá và địa chỉ tin cậy em ẵm luôn vì em đang mê hồn trận quá mụ mị hết rồi nè

thanhquymdf

Active Member

Bác Còi To lên đã đủ bộ xem phim chưa? Xuất bản luôn tập 2 đi bác.

baodom

Active Member

Bác Còi To lên đã đủ bộ xem phim chưa? Xuất bản luôn tập 2 đi bác.

Bác Còi To tình hình đã lên đủ bộ 5.1 rồi ạ, hiện đang dùng onkyo 616 và cặp loa JBL ạ

laikyanh

Member
Re: Ký sự về con đường giải khổ cho nhu cầu nghe nhạc xem phim !!!

Chắc phải lên ngay 5.1 hoặc 7.1 chứ. Có cái Màn hình ngon là phải tìm cách tìm cái HDp cho em nó. Được phần hình ảnh rồi kiểu gì các bác cũng xẽ sắm âm thanh cho nó tương xứng. Thế rồi với một đống loa và thiết bị trong phòng thì các bác lại tiếp tục có nhu cầu nâng cấp phòng nghe. Mà đã xem phim thì âm thanh phải như rạp hát mới phê, nhưng làm cả ngày tối về mới được xem. Nhưng chết cái là mở to quá hàng xóm nó lại ý kiến. Vậy là tất nhiên lại phải làm cách âm cho phòng nghe. Theo các bác như vậy đã ổn chưa. Theo em thì vẫn chưa thể dừng lại được. Đã có phòng nghe riêng, có cách âm tốt bật to cũng không sợ hàng xóm ném đá. Nhưng bỗng nhiên thấy cái tivi mấy chục Inch bé quá không xứng với cái âm thanh 7.1 mà HDP phát ra. Vậy là ý tưởng máy chiếu ra đời. Có máy chiếu lại phải có màn chiếu. Mà dạo mày su hướng dùng màn chiếc Bạc cong đang được các bác đánh giá khá cao. Thế là câu chuyện lại bắt đầu các bác ợ......

Tóm lại là cai món này không dừng lại được đâu (trừ khi hết thóc, chứ có một ít là lại lên HDVN xin ý kiến các bác ngay). Chưa rước được các em ấy về là đêm đêm thao thức lắm. Ngủ không ngon giấc đâu. Thôi ngẫm lại, đó cũng là cái thú của cuộc đời các bác nhỉ!

Letruongvba

Khổ công rèn luyện rồi cũng thành công,chúc mừng Bac

thinhsve

Well-Known Member

HD và Stereo là con đường dài vô tận. Em cũng đang bị cuốn vào con đường đó. Dàn HD của em thì đã ổn định, còn Stereo thì hỡi ôi!!!!Vì đi nghe ké nhiều quá nên với những cặp loa và Ampli trong khả năng thì lỗ tai em lại từ chối. Hu hu, biết làm sao đây:((

baodom

Active Member
Ðề: Re: Ký sự về con đường giải khổ cho nhu cầu nghe nhạc xem phim !!!

nghề chơi cũng lắm công phu và gian nan các bác nhỉ

Đúng rùi bác, nghề chơi lắm công phu, gian nan thì bắt đầu nản. Bác Thịnh ráng làm bộ 2ch ngon ngon nữa là ok rồi bác. Chắc cũng phải bằng tổng bộ dàn xem phim hiện có của bác mới đc

nqh18

Member
Ðề: Re: Ký sự về con đường giải khổ cho nhu cầu nghe nhạc xem phim !!!

Onkyo A9050 này có 4 cọc loa cho cặp Speaker A + cặp Speaker B (chưa nói thêm cọc loa dành cho Sub). Bác đã nối cặp JBL của bác vào Speaker A (làm làm loa front) rồi thì bây giờ bác gắn thêm 1 cặp vào Speaker B (làm suround) thôi. Lúc đó bác có thể chọn chế độ nghe Speaker A / Speaker B / Speaker A+B tùy thích. Nếu có điều kiện thì bác làm thử đi, nghe đã lắm.
Chơi kiểu này khi xem phim lúc diễn viên nói lời thoại thì chẳng biết diễn viên đứng đâu.theo e nghe nhạc thì 2 kênh.xem phim thì 5.1
dồn hết tiền vào đầu tư cho một thứ sẽ có bộ giàn chất lượng hơn là bộ giàn nửa nạc nửa mỡ.(đây là e nó suy nghĩ của e thôi nhé ko có ý gì đâu đấy)

Bên trên